PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องร้านตามเพจขายเกมถูกกว่าสตีม

IIoNutoII
18th August 2014, 21:31
คือเอาสดๆร้อนที่ผ่านมาเลยนะครับ ที่ลดราคาแล้วดังมากๆคือ CSGO ซึ่งเท่าผมคิดเลขนะ CSGO ในสตีมตกราวๆ 230-250 อันนี้ผมก็จำราคาเป๊ะๆไม่ได้ แต่ว่า ประเด็นมันอยู่ที่ บางร้าน ขายเกมกันราคาแค่ 160 บาทเท่านั้น ซึ่ง ตอนผมคุยเนี้ย รู้เลยว่ารับจากคนอื่นมาอีกที เพราะรอนานมากกว่าเขาจะส่งกันได้ แล้วผมคิดว่า ต้นทุนน่าจะถูกมาก น่าจะราวๆ 100-130 บาทเท่านั้น
ซึ่งก็พอรู้อยู่เรื่องการมุดไปซื้อตามเว็บต่างๆ ซึ่งเว็บเนี้ยบางทีมันก็ไม่มีเกมนั้นๆขาย ผมก็ลองหาทุกเว็บ มันก็ไม่ใช่ราคานี้ ซึ่งราคาก็ถือว่าสูงอยู่ แต่ผมสังเกตุทุก DailyDeal เกมที่พ่อค้าขาย ส่วนมากจะถูกกว่าสตีมเกินครึ่ง ใครที่รู้จริงเรื่องนี้ ขอให้มาช่วยทำให้ผมหายโง่ทีครับ ใครที่ยอมเปิดเผยความลับเรื่องนี้ ก็กระซิบมาได้เลยครับ ถ้าลับมาก ผมจะไม่บอกใคร แต่ผมแค่อยากรู้ เพราะผมสงสัยมานานแล้วก็หาคำตอบไม่ได้เลยครับ

KHUNGOLF
18th August 2014, 21:37
เกมจากรัสเซียครับ ถ้าร้านไหนดีๆก็รับมาจากดิลเลอร์ที่เป็นคนรัสเซียจริงๆครับ ไม่ได้มุดไปกดให้เสี่ยงโดน Steam เเบน :dance
//ผมก็พึ่งจัด Dead Rising 3 ของรัสเซียมาครับ เเค่ 799 บาทเอง

นี่เป็นตัวอย่างราคาเกมจากรัสเซียครับ จะเห็นได้ว่าถูกกว่าครึ่งเลยจริงๆ
(อ้างอิงจาก Enhanced Steam ตัวเสริม Plugin สำหรับ Brower ครับ)

roxen หรอครับ แต่ที่ผมเห็นๆมา เกมพวกเดลี่ดีลเนี้ย มันไม่มีขายในเว็บพวกนี้แน่ๆ แล้วดีลเลอร์กับคนรัสเซียเนี้ย เขาหาจากไหนครับ เพราะผมไปดู steamtrade ฝรั่งเขาก็รับเทรดเป็นกุญแจเกม ซึ่งคิดเงินไปๆมาๆ ก็แพงพอๆกับสตีม
ผมก็ติดต่อกับพ่อค้าคนไทยอีกทีครับ (ผม >> พ่อค้าคนไทย >> ดิลเลอร์คนรัสเซีย)

IIoNutoII
18th August 2014, 21:40
เกมจากรัสเซียครับ ถ้าร้านไหนดีๆก็รับมาจากดิลเลอร์ที่เป็นคนรัสเซียจริงๆครับ ไม่ได้มุดไปกดให้เสี่ยงโดน Steam เเบน :dance
//ผมก็พึ่งจัด Dead Rising 3 ของรัสเซียมาครับ เเค่ 799 บาทเอง

roxen หรอครับ แต่ที่ผมเห็นๆมา เกมพวกเดลี่ดีลเนี้ย มันไม่มีขายในเว็บพวกนี้แน่ๆ แล้วดีลเลอร์กับคนรัสเซียเนี้ย เขาหาจากไหนครับ เพราะผมไปดู steamtrade ฝรั่งเขาก็รับเทรดเป็นกุญแจเกม ซึ่งคิดเงินไปๆมาๆ ก็แพงพอๆกับสตีม

IIoNutoII
18th August 2014, 21:48

นี่เป็นตัวอย่างราคาเกมจากรัสเซียครับ จะเห็นได้ว่าถูกกว่าครึ่งเลยจริงๆ
(อ้างอิงจาก Enhanced Steam ตัวเสริม Plugin สำหรับ Brower ครับ)

ผมก็ติดต่อกับพ่อค้าคนไทยอีกทีครับ (ผม >> พ่อค้าคนไทย >> ดิลเลอร์คนรัสเซีย)

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆนะ ผมเริ่มแก้ทีละจุดได้ ละ หลังจากไปเช็คที่ http://store.steampowered.com/?cc=ru แต่ที่ผมคิดเงินถ้า CSGO ลด50% ราคาก็ตกราวๆ 200 แต่เขาขาย 160 แสดงว่ามันมีถูกกว่านี้ แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาเพิ่มนะ หรือว่าเขาเทรดกันเยอะ มีลดราคาอันนี้ผมก็คาดคะเนนะ เพราะดีลเลอร์เนี้ย เขาขายถูกมากๆแน่ๆเลย

nanohawk2
18th August 2014, 22:15
บางทีเกมไหนลดเยอะ ๆ เขาซื้อเป็น Gift มาตุนไว้แล้วขายแพงตอนมันไม่ลดก็มี

st4rw4rz
18th August 2014, 22:31
store.steampowered.com/?cc=ru
มุดไปดูราคา

Valkyrie44
18th August 2014, 22:53
แล้วอย่างงี้ คนที่ซื้อเกมตามเว็บ bundle ต่างๆ ก็เสี่ยงโดนแบนหรือป่าวครับ ผมเคยได้ยินข่าวเกี่ยวกับเว็บพวกนี้เช่น Humble Bundle รับคีย์เถื่อน คีย์รัสเซียมา คนที่ไปซื้อมีสิทธิ์โดนหรือป่าวครับ ????

Namies123
18th August 2014, 23:49
แล้วอย่างงี้ คนที่ซื้อเกมตามเว็บ bundle ต่างๆ ก็เสี่ยงโดนแบนหรือป่าวครับ ผมเคยได้ยินข่าวเกี่ยวกับเว็บพวกนี้เช่น Humble Bundle รับคีย์เถื่อน คีย์รัสเซียมา คนที่ไปซื้อมีสิทธิ์โดนหรือป่าวครับ ????

ข่าวพวกนั้นไม่จริงหรอกครับ พวก Bundle ทั้งหลายแหล่แกรับคีย์จากผู้ผลิตเกมมาเลย เพราะงั้นไม่โดนแบนแน่นอนครับ

หนุ่มหน้าหวาน
19th August 2014, 00:04
Humble มันเกมส์เพื่อการกุนศน นิ

IIoNutoII
19th August 2014, 02:12
บางทีเกมไหนลดเยอะ ๆ เขาซื้อเป็น Gift มาตุนไว้แล้วขายแพงตอนมันไม่ลดก็มี

CSGO ไงครับ ผมไปรับร้าน ที่เขารับมาจากดีลเลอร์ 160 เอาไปขาย 200 - 260 แต่ถ้า ไม่ทันได้ดองครับ ของหมด เขาไม่ให้ดอง พ่อค้าพวกนี้งก

IIoNutoII
19th August 2014, 02:13

ฮัมเบิลมาจากผู้ผลิตเลยอ่ะครับ มันเป็นการขายเพื่อการกุศล

IIoNutoII
19th August 2014, 02:13
store.steampowered.com/?cc=ru
มุดไปดูราคา

ผมได้ปลักอิน จาก ท่าน KHUNGOLF แล้วครับ ดูสะดวกกว่ามากเลย แปลเงินเรียบร้อย 5555

IIoNutoII
19th August 2014, 02:14
ใครมีเคล็ดลับอะไร ก็แบ่งๆกันได้นะครับ ถ้ายินดี ซิบๆเอาก็ได้นะ :rofl

vrjengpeng
19th August 2014, 05:08
เจ๋งคับกระทู้นี้หาแนวทางซื้อเกมส์ถูกมาเล่น แชร์เยอะๆนะครับ

lipzz
20th August 2014, 15:23
เคล็ดลับการได้คีย์ราคาถูกไม่ใช่อะไรเลยครับ ถ้ามีบัตรเครดิต วีซ่า ที่สามารถซื้อเกมในสตีมได้ก็พอ อย่าง csgo ต้นทุนจริงๆ แค่ 60 กว่าบาทเท่านั้นแหละครับ ซื้อตอนเซลของ เทศกาล หรือ ฤดูการต่าง ๆ เพราะจะมีการกดโหวต ว่าจะให้ลดราคาเกมไหน บางที มีขายเป็นบัลเดิ้ล ราคาถูกแค่ 30 กว่าบาทเองครับ แล้วเอามาแยกขายอีกที วิธีการขายก็คือการส่ง ของขวัญครับ ตอนเค้าซื้อคีย์ เค้าจะซื้อเป็นของขวัญไว้สำหรับส่ง เกมส่วนใหญ่ที่ราคาถูก จะเป็นเกมที่เคยวางขายไปซักพักแล้ว ช่วงเซลเค้าก้ตุนคีย์ไว้ครับ แล้วก็มาขายตอนที่ราคา ปกติ ให้สำหรับคนที่ไม่มี บัตร เครดิต เดบิต หรือไม่อยากจ่าย PayPal นั่นเองแหละครับ นิยมขายเป็นบัตรเงินสด ทรู แต่ก้จะแพงนิดนคง ถูกกว่าสตีม ประมาณ 10-30% เท่านั้นหละครับ ส่วนนี้คนที่ซื้อเกมในสตีม จะรู้ดี ว่าตอนไหนจะลดราคา ลดกี่วัน กี่เปอเซ็น คำนวนกำไร ต้นทุน พร้อมราคาขายเลย ส่วนคีย์รัสเซีย ไม่ค่อยนิยมซักเท่าไหร่ ถึงได้ถูกจริง ก็ต้องตั้งไอพี ครั้งแรกที่ทำการแอคทีฟคีย์ เป้นไอพี ru ครับไม่งั้นจะโดนตรวจจับ แนะนำอยากซื้อเกมถูกไม่ยากครับ สมัคร สตีมวอลเลตด้วยตัวเองครับ ถึงเวลากดๆๆ ซื้อๆๆ ค่าธรรมเนียม อัตราการแลกเปลี่ยนไม่มี แฟร์แน่นอน ซื้อจากพ่อค้า ยังไงก็โดนกำไรแน่นอนจ้า อย่างน้อย 20-30% นั่นแหละ

IIoNutoII
24th August 2014, 05:35
เคล็ดลับการได้คีย์ราคาถูกไม่ใช่อะไรเลยครับ ถ้ามีบัตรเครดิต วีซ่า ที่สามารถซื้อเกมในสตีมได้ก็พอ อย่าง csgo ต้นทุนจริงๆ แค่ 60 กว่าบาทเท่านั้นแหละครับ ซื้อตอนเซลของ เทศกาล หรือ ฤดูการต่าง ๆ เพราะจะมีการกดโหวต ว่าจะให้ลดราคาเกมไหน บางที มีขายเป็นบัลเดิ้ล ราคาถูกแค่ 30 กว่าบาทเองครับ แล้วเอามาแยกขายอีกที วิธีการขายก็คือการส่ง ของขวัญครับ ตอนเค้าซื้อคีย์ เค้าจะซื้อเป็นของขวัญไว้สำหรับส่ง เกมส่วนใหญ่ที่ราคาถูก จะเป็นเกมที่เคยวางขายไปซักพักแล้ว ช่วงเซลเค้าก้ตุนคีย์ไว้ครับ แล้วก็มาขายตอนที่ราคา ปกติ ให้สำหรับคนที่ไม่มี บัตร เครดิต เดบิต หรือไม่อยากจ่าย PayPal นั่นเองแหละครับ นิยมขายเป็นบัตรเงินสด ทรู แต่ก้จะแพงนิดนคง ถูกกว่าสตีม ประมาณ 10-30% เท่านั้นหละครับ ส่วนนี้คนที่ซื้อเกมในสตีม จะรู้ดี ว่าตอนไหนจะลดราคา ลดกี่วัน กี่เปอเซ็น คำนวนกำไร ต้นทุน พร้อมราคาขายเลย ส่วนคีย์รัสเซีย ไม่ค่อยนิยมซักเท่าไหร่ ถึงได้ถูกจริง ก็ต้องตั้งไอพี ครั้งแรกที่ทำการแอคทีฟคีย์ เป้นไอพี ru ครับไม่งั้นจะโดนตรวจจับ แนะนำอยากซื้อเกมถูกไม่ยากครับ สมัคร สตีมวอลเลตด้วยตัวเองครับ ถึงเวลากดๆๆ ซื้อๆๆ ค่าธรรมเนียม อัตราการแลกเปลี่ยนไม่มี แฟร์แน่นอน ซื้อจากพ่อค้า ยังไงก็โดนกำไรแน่นอนจ้า อย่างน้อย 20-30% นั่นแหละ

ไอ่ตอนมันขาย 60 นี่ตอนไหนครับ ผมไม่ทัน แต่ขอบคุณมากนะครับ สำหรับความรู้ มันก็จริงครับ บางทีรัสเซียแพงกว่า ในเว็บGmg อะไรพวกนั้นอีก

Malik310338
24th August 2014, 07:33
ขอเพจขายคีย์รัสเซียบ้างสิคับ ซิบมาก็ได้ ขอบคุณคับ

tonsexcom
26th August 2014, 00:46
เนื่องจากผมขายอยู่ แต่ขายถูกเท่าร้านอื่นๆ ไม่ไหวผมซื้อผ่าน webmoney ซื้อจากรัสเซียนะคับเวลาซื้อดูด้วยนะคับว่า Free region หรือป่าววว ไม่งั้นแอคทีฟไม่ได้เฟลนะคับ ส่วนใครอยากได้เวปซื้อละก็ หลังไมค์มานะคับ