PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : - Valve อัพเดตแพทซ์ใหม่ของเกม DOTA 2 พร้อมกับรองรับสกุลเงินจากประเทศต่างๆเพิ่มรวมถึงประเทศไทย [เฮ!!!] -

Jomezeollo
23rd August 2014, 16:21
- DOTA 2 -
Valve อัพเดตแพทซ์ใหม่พร้อมกับรองรับสกุลเงินจากประเทศต่างๆเพิ่ม รวมถึงประเทศไทย!!

ถ้าพูดถึงเกมแนว Multiplayer Online Battle Arena [MOBA] ที่มีเกมเมอร์ไทยเข้าไปเล่นกันเยอะมากๆอีก 1 เกมคงหนีไม่พ้นเกม DOTA 2 จากค่าย Valve ใครที่ชอบซื้อสินค้าต่างๆภายในเกม DOTA 2 ตอนนี้คงจะสะดวกขึ้นเป็นอีกเท่าตัวเพราะล่าสุดทาง Valve ได้มีการรองรับสกุลเงินจากประเทศต่างๆมากขึ้น โดยมีการอัพเดตเพิ่มอีกประมาณ 15 ประเทศด้วยกันได้แก่ ญี่ปุ่น, นอร์เวย์, อินโดนีเซีย, มาเลเซีย, ฟิลิปปินส์, สิงคโปร์, ประเทศไทย, เวียดนาม, เกาหลี, ตุรกี, ยูเครน, เม็กซิกัน, แคนาดา, นิวซีแลนด์ และ ออสเตรเลีย บางคนที่ไม่เคยเล่นเกม DOTA 2 อาจจะถามผมว่าในเกมมีอะไรให้ซื้องั้นหรอ!? เพราะตัว Hero ผู้เล่นสามารถเลือกเล่นได้ครบทุกตัว เท่าที่ผมทราบรู้สึกว่าตัวเกม DOTA 2 จะมีการรองรับพวก Workshop ที่ผู้เล่นสร้างขึ้นมา ซึ่งก็จะมีตั้งแต่สกินตัวละครใหม่, ไอคอนแปลกๆ หรือแม้แต่ Effect สวยๆแปลกตา ก็จะมีให้ผู้เล่นได้มาตั้งร้านแล้วได้รับผลโหวตจากเกมเมอร์ด้วยกันเอง และถ้าผลโหวตติดอันดับก็จะถูกอัพเดตเข้าสู่ระบบ Shop เพื่อให้เกมเมอร์ที่ต้องการสามารถซื้อได้ครับ เป็นอีก 1 ช่องทางในการหาเงินของเกมเมอร์ที่มีความคิดสร้างสรรค์ครับ

http://upic.me/i/mv/dota-2-atropos-bane-elemental-hd-wallpapers.jpg

Credit : Playulti

ไม่เกี่ยวแต่ฮา:rofl

จขกท. ขอพูดบ้างนะครับ
ผมว่าไม่เกี่ยวหรอกว่าจะเป็นเกมอะไรหรือเกมไหนว่ามันดีไม่ดี เพราะเกมที่คุณชอบมันก็คือความชอบของคุณหรือเรียกอีกอย่างว่า "ความชอบส่วนบุคคล" พวกคุณจะเอาไปเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกครับ และเกมทุกเกมผมว่ามันก็มีข้อดีของตัวมันเอง เพราะคนที่สร้างเกมขึ้นมาเค้าคงไม่ได้มาเฉยๆหรอกจริงมั้ย มันต้องมีจุดเด่นจุดด้อยอยู่แล้วละครับ
สุดท้ายนี้ผมก็ไม่ได้ห้ามออกความคิดเห็นกันนะครับ เพราะผมเองก็แสดงความคิดเห็นอยู่เหมือนกัน แค่ผมมองว่า "มันก็แล้วแต่คน"

gatling tank
23rd August 2014, 16:28
น่าเบื่อมากกว่า

james3000
23rd August 2014, 16:35
น่าเบื่อมากกว่า ยังไงคับ:confused::confused::confused:

23rd August 2014, 16:45
ยังไงคับ:confused::confused::confused:

DOTA 2 ในตอนนี้ มันไม่อะไรให้กลับไปเล่น

MR107
23rd August 2014, 16:50
DOTA 2 ในตอนนี้ มันไม่อะไรให้กลับไปเล่น

จะเล่นเกม MOBA ต้องมีอัพเดทตีบวกของ อัพเดทฮีโร่ใหม่ทุกวัน อะไรงี้ปะครับ :( ไม่ไหวๆ

RogueZ
23rd August 2014, 16:56
Hero ยังมาไม่ครบเลย :heat

rockpoko
23rd August 2014, 17:16
ใครเล่น Dota2 จะรู้ จริงๆ มันอัพเดทเกือบทุกวันเลยน่ะครับ ใครเบื่อไม่สำคัญ แต่ผมไม่เบื่อครับผม ^^

The Run
23rd August 2014, 17:20
ใครเล่น Dota2 จะรู้ จริงๆ มันอัพเดทเกือบทุกวันเลยน่ะครับ ใครเบื่อไม่สำคัญ แต่ผมไม่เบื่อครับผม ^^

ตามนั้นละครับ Moba เกมนี้เป็นอะไรที่การอัพเดทค้อนข้างน่าติดตามไม่เหมือนบางเกมที่อัพเดทแต่ skin ตัวละคร บลาลานของเกมชั่งมัน
เกมนี้สำหรับผมไม่เคยเล่นภาค 1 นะ เวลามี Hero ใหม่ๆ มาผมจะตื่นเต้นเป็นพิเศษอยู่คนเดียว

earthzaok
23rd August 2014, 17:27
ในที่สุด T^T เป็นครั้งแรกที่รอมาเนินนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

White_hand
23rd August 2014, 17:28
เชื่อเถอะครับว่าฮีโร่ที่มีอยู่ทุกวันนี้ก็เล่นไม่ครบทุกตัว ยิ่งเล่นให้ดีทุกตัวด้วยเนี่ย ยาก -0-

ปล. แต่ฮีโร่ใหม่ก็ทำให้เกมน่าสนใจขึ้น ได้ข่าวมาว่าก๊อบบลินระเบิดจะมาปลายเดือนนี้ ไม่รู้จะจริงมั้ย ^_______^

~-yoyoyo-~
23rd August 2014, 17:30
Dota 2จงเจริญ...... ฮิ้วๆๆๆ

hellohunter
23rd August 2014, 17:44
ดีกว่าhonเยอะเลยเเต่คนชอบเล่นhonจังเลยหนุกตรงใหน

Ezios
23rd August 2014, 17:51
ก่อนหน้านี้เล่น hon เป็นคนบ้าเลยเกือบ 500 กว่าแมทช์ ลอง dota2 ครั้งแรก ลบเกมทิ้งเลย ไปมาลองอีกรอบ คราวนี้ติดยาวเลย เล่นมา จะ 300 เกมละ hon ถึงขั้นขายไอดีไปแล้ว

ส่วนตัว มันเกือบจะเหมือนกันนะ แต่ hon เล่นไว เวลา บวก มันส์กว่า แต่ประเด็นคือ เกรียนเยอะกว่า พูดมากกว่า ผมเลยย้ายมา dot2 เลย

the name is already taken
23rd August 2014, 17:56
ของผมยังไม่เห็นเป็นเงินบาทเลย

jackkerrr
23rd August 2014, 17:58
ดีกว่าhonเยอะเลยเเต่คนชอบเล่นhonจังเลยหนุกตรงใหน

เล่นง่ายเกิดง่าย เกรียนเยอะ ด่ากันมันดี?

nanohawk2
23rd August 2014, 18:05
HON ไวกว่าก็จริง แต่ที่คุณรู้สึกไวกว่า เพราะ Map มันซูมเข้าไปมาก ไม่เชื่อคุณลองเอาแม่น้ำที่มี RUNE เกิดทั้งสองฝั่งมาดิ ของ HoN นี่โคตรกว้างอ่ะ ของ Dota นี่อย่างแคบ ไม่เชื่องลองสังเกตดู นั่นมันทำให้ HoN กลายเป็นเกมดูไวขึ้น อย่างง ลองคิดดูดี ๆ

Doysram
23rd August 2014, 18:22
ช่วงนี้เจอพวกคนไทยปากดีบ่อยมากเปิดไมค์ด่ากันบอกเล่น นู้บอย่างโน้นนู้บอย่างนี้จนผมต้องย้ายโซนเล่นล่ะ

arashizato
23rd August 2014, 18:28
ผมก็เป็นคนที่ไม่ได้เล่นภาคเก่านะ เริ่มตอน dota2 เลย เล่นกับคนอื่นก็ชนะบ้างแพ้บ้าง แต่เล่นกับเพื่อนแล้วแพ้ยาวๆ ไม่รู้เป็นไร ฮ่าๆ LOL ก็มีในเครื่องนะ แต่ไม่ได้เล่น

23rd August 2014, 18:34
ใครเล่น Dota2 จะรู้ จริงๆ มันอัพเดทเกือบทุกวันเลยน่ะครับ ใครเบื่อไม่สำคัญ แต่ผมไม่เบื่อครับผม ^^ แต่ผมตายด้านไปแล้ว

BoatChillout
23rd August 2014, 18:34
ก่อนหน้านี้เล่น hon เป็นคนบ้าเลยเกือบ 500 กว่าแมทช์ ลอง dota2 ครั้งแรก ลบเกมทิ้งเลย ไปมาลองอีกรอบ คราวนี้ติดยาวเลย เล่นมา จะ 300 เกมละ hon ถึงขั้นขายไอดีไปแล้ว

ส่วนตัว มันเกือบจะเหมือนกันนะ แต่ hon เล่นไว เวลา บวก มันส์กว่า แต่ประเด็นคือ เกรียนเยอะกว่า พูดมากกว่า ผมเลยย้ายมา dot2 เลย

ที่เลิก HON ก็เพราะเหตุผลเดียวกันเลยครับ 5555

ning445
23rd August 2014, 18:48
Dota2 สนุกหว่านะผมว่า ไม่ได้อยู่ที่เร็วกว่า + สนุกอะใรหรอก แต่มันสมดุลที่สุดแล้ว ฮีโร่เล่นได้ทุกตัว ผมก็เริ่มdota2เลย ตอนแรกไปไม่เป็นเลย mid bot top ไม่รุใรเลย มันบอก bot bot ผมว่า report เลย
ผมนึกว่ามันบอกว่าคนนั้นใช้โปร - - ไม่รุเรื่องสกิลตัวใหนสักตัว เล่นยุไม่ถึงเดือนเข้าใจหมดแล้ว ตอนนี้ เล่นไปเกือบ500เกมละชนะมากกว่าแล้ว

jalnw5
23rd August 2014, 19:25
คือยังไง อันนี้เอาความรู้สึกผมนะ ผมเล่น dota แรกมาก่อน แล้วมีเกม โคลน dota ออกมาผมมีความรู้สึกว่ามัน เหมือนผมใช้ iPhone แล้ว วันนึงมี iphone ก๊อปออกมาแล้วผมไม่อยากจะใช้อะแบบนี้เขาใจปะ

aefwindyid
23rd August 2014, 19:30
อย่างว่าแต่จะเล่นให้ครบทุกตัวเลย แต่ล่ะตัวmeta โคตรเยอะ เล่นได้หลากหลายมาก ชอบที่สุดคือ"ไม่ต้องซื้อฮีโร่มาเล่นเนี่ยแหละ"

*[B]ig[G]un!!
23rd August 2014, 19:58
Dota2 สุดยอดสุดละในแนว MOBA:cool:

Deathbringer
23rd August 2014, 20:10
ออกทะเลกันเฉย :o

tomspeed
23rd August 2014, 20:13
DotA 2 มันส์สุดล่ะ

Nakata2009
23rd August 2014, 20:15
ผมมีประสบการณ์ Dota 1 เยอะเหมือนกัน เล่นมาหลายปีเลยแหละ แต่มันไม่มีสถิติอะไรเลย เล่นจบไปเป็นเกม ๆ ไป พอมาถึงช่วงหนึ่งรู้สึกเบื่อมากก็เลยหยุดเล่นไป 4-5 เดือน ตอนนี้อยากเล่นก็เลยหา Dota 2 มาลง รู้สึกว่าเล่นกากมากลืมไปหมดทุกอย่างเลย จังหวะบวก จังหวะถอย มั่วไปหมด แต่ที่จำได้ทุกอย่างก็คือสกิลฮีโร่และก็ผสมของนี่แหละ อีกอย่าง เกมส์แนวนี้มันไม่มีที่ว่างสำหรับมือใหม่เลยรึไง! โดนบ่นตลอดไม่ใช่มีแต่พี่ไทยนะที่เกรียน มันมีเยอะแยะไปหมด พิมพ์ภาษาบ้าอะไรไม่รู้ คนพวกนี้แหละที่ทำให้เกมดูแย่ไปเลย แต่ผมอาจจะเล่นกากไปก็ได้.......ก็เรามือใหม่นิ :)

massmello
23rd August 2014, 21:05
:cool: ดีนะครับ แต่ผมใช้ $ จนชินสะแล้วสิ 555+ ช่วงนี้เล่น MOBA แค่สองเกมส์เองล่ะ LOL กับ DOTA2 สนุกดี ฆ่าเวลาได้เยอะ แต่คอมเม้นไม่เกียวกับ กะทู้เลยนี้ Hon ก็ดีน่ะแต่ผมไม่เล่นเพราะ กว่าจะเจอคนที่มีน้ำใจเกมส์เมอร์ น้อยเหลือหลายเป็นเกมส์ ที่ค่าของคน วัดกันที่ MMR

reverse7777
23rd August 2014, 21:08
ผมก็ชอบเล่นนะ ดอท2 ของแต่งตัวบางทีก็ได้จากกิจกรรม แต่ปัญหาคือ ผมแลคอ่ะบางทีมันก็หน่วงๆ ควรจะเล่นโซนไหนดีครับ ใครรู้บอกที

หรรษา
23rd August 2014, 22:54
ยังไงก่ออยู่นัยสายเลือด อิอิ

darkzeroku
23rd August 2014, 23:18
ผมเล่นตั้งแต่เรียนปี 1 ตอนนี้ทำงานได้สามปี แสดงว่าเล่นมาประมาณ 7 ปีละ สมัยก่อน dota เนี้ยยอมรับว่าเบื่อตรงที่มีแฮ็กแมพ แต่พอมาเป็น dota2 มันแก้ไขจุกบกพร่องอะไรหลายๆอย่างที่เป็นช่องโหว่ของ dota1
ตัวละครบางตัวที่แต่ก่อนเก่งเดี่ยวนี้ไม่เก่งมันเลยสามารถที่ยิบเอามาเล่นได้เรื่อย พอไปลอง hon บอกตรงๆตอนแรกก็พอเข้าใจว่าทำตามมาถึงแม้หน้าตาตัวละครจะไม่เหมือนแต่สกิวบางตัวเหมือนเปลี่ยนนิดหน่อย จังหวะบวกขอแค่เอาสกิวรวมไปที่คนใดคนนึงนั้นคือตายตั้งแต่เล่นมาไม่ค่อยมีที่จะมานั่งตบกันเหมือน dota มันเลยไม่ใช่ทาง ไม่ได้บอกกว่าไม่ดีแต่แค่ไม่ใช่ทางของผมก็เท่านั้น เพื่อนผมเล่น hon มาเล่น dota มันก็บอกตัวเล็กเล่นยาก นาๆจิตตัง แต่ถ้าวัดเรื่องคนนิยมจริงๆต้องยอมรับนะครับว่า dota เนี้ยที่ 1 ระบบแต่งตัวแก้เบื่อได้เยอะ สถิติเล่นตัวละครไหนชนะมากกว่าแพ้ mmr อีก คนเล่นไม่ค่อยเป็นแนะนำลองไปเล่นกะคอมแบบ 5-1 หาตัวละครที่อยากเล่นลองเอาชนะให้ได้แล้วจะเก่งกว่าเดิมเยอะ เพราะปฎิเสธไม่ได้ว่าเล่นกันเป็นทีมอ่อนไม่ว่า ตายบ่อยอีกจบเลย หุหุ เหมือนนอกเรื่องเลยแหะ

tumowen02
24th August 2014, 00:32
ผมยังเล่น Dota 1 อยู่เลย

Lonely_Knight
25th August 2014, 00:27
ตอนแรกเล่นดอท 1 ตอนนี้มาดอท 2 นับรวมๆเกือบสิบปี ผมเล่นตั้งแต่ดอท 1 ยังไม่ดังในไทยเลย
ตอนนี้ก็ยังเล่นเรื่อยๆ ถึงจะไม่มาก แต่ก็ไม่น่าเบื่อเพราะมีเพื่อนเล่นด้วยกันมาตลอด

พูดถึงเรื่องชุดก็มีซื้อบ้างเฉพาะตัวที่เล่น ซื้อจากในสตีมที่เค้าขายในตลาดเอาครับ ซื้อกับตัวเกมโดยตรงเลยจะแพงกว่าหลายเท่า
บางตัวครบชุดผมจ่ายแค่ราว 10 บาทเอง