PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาวคอนโซลอาจไม่ได้สัมผัส The Witcher 3 บนความละเอียด 1080p

Zaraki Kempaji
24th August 2014, 00:20
ชาวคอนโซลอาจไม่ได้สัมผัส The Witcher 3 บนความละเอียด 1080p

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2014/04/maxresdefault1-700x357.jpg

จากการรายงานล่าสุด The Witcher 3: Wild Hunt ในเวอร์ชัน PlayStation 4 และ Xbox One เราอาจไม่ได้เห็นความละเอียดระดับ 1080p ซึ่งตรงนี้ทาง CD Projekt Red ได้ให้ความเห็นว่ายังไม่แน่ไม่นอน

“เราทำงานกันอย่างหนักในการปรับแต่งเกมและตอนนี้ยังไม่มีอะไรที่นิ่ง” Tomasz Tinc marketing manager ได้ให้สัมภาษณ์กับ Gamespot “ทีมเอนจิ้นของเรายังคงปรับแต่งและเราจะพยายามให้แน่ใจว่าสามารถเค้นให้มันออกมาได้มากที่สุดในแต่ละเครื่องคอนโซล ผมรู้ว่าคุณอาจคาดหวังข้อมูลอย่างเฟรมเรตและความละเอียดขั้นสุดท้าย แต่มันเป็นไปไม่ได้เลยที่จะให้ข้อมูลเหล่านี้ก่อนที่ขั้นตอนการปรับแต่งจะเสร็จสมบูรณ์”

ย้อนกลับไปในงาน Gamescom นาย Jose Teixeria ,visual effects artist ของเกม The Witcher 3 ได้บอกเอาไว้ว่าเกมในเวอร์ชันคอนโซลอาจเป็นไปไม่ได้ที่จะทำให้เป็นความละเอียด 1080p ,หากใครอยากเล่นแบบเนียนๆบนความละเอียดสูงก็จัดเวอร์ชัน PC กันไป แต่อย่าลืมว่าสเปคเครื่องเองก็ต้องคล้อยตามไปด้วยเช่นกัน

ด้านล่างนี้เป็นวีดิโอเกมเพลย์ตัวล่าสุดที่ได้ปล่อยออกมา ส่วนกำหนดการปล่อย The Witcher 3: Wild Hunt จะปล่อยออกมาในวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015 บนเครื่อง PlayStation 4
,Xbox One และ PC

http://www.youtube.com/watch?v=xx8kQ4s5hCY

Credit juropy

wanloveea
24th August 2014, 00:56
เอาแล้วไงพี่น้องเอ้ย เน็กเจ็น ยังไม่ได้แล้วไห้คอมมาเล่น 1080p

ไม่ถงไม่ถามสุขภาพ(คอม)ซักคำ

24th August 2014, 01:17
เอาแล้วไงพี่น้องเอ้ย เน็กเจ็น ยังไม่ได้แล้วไห้คอมมาเล่น 1080p

ไม่ถงไม่ถามสุขภาพ(คอม)ซักคำ

ผมสังเกตุพวกเกมส์ที่ตั้งใจจะออกแบบหลายแพตฟอร์มมักจะเล่นได้ดีบน PC นะครับ อย่าง BF4 บน PS4 ก็เทียบได้กับ Mediam - low ของ PC ไม่แน่เกมส์นี้อาจมีลุ้นครับ

manshinoda
24th August 2014, 01:28
ผมสังเกตุพวกเกมส์ที่ตั้งใจจะออกแบบหลายแพตฟอร์มมักจะเล่นได้ดีบน PC นะครับ อย่าง BF4 บน PS4 ก็เทียบได้กับ Mediam - low ของ PC ไม่แน่เกมส์นี้อาจมีลุ้นครับ

mediam เองหรอท่าน

เครื่องมันก็ไม่ใช่ไม่ดีขนาดนั้นนะ last of us ภาพยังสวยเลย มันอยู่ที่เค้าทำลงมากกว่า

Allowed
24th August 2014, 02:07
mediam เองหรอท่าน

เครื่องมันก็ไม่ใช่ไม่ดีขนาดนั้นนะ last of us ภาพยังสวยเลย มันอยู่ที่เค้าทำลงมากกว่า
ดูจริงๆ แล้วบน PS3 ดีเทลน้อยนะครับ ถ้าลง PC ละก็นะ -..- ภาพแจ่มกว่านี้แนะ ถ้า Multi platform ก็ Metal Gear ไงครับ PS3 XB ก็สวยไม่แพ้ PC เลย

Emo
24th August 2014, 02:39
แต่ผม สัมผัส ถึง SEX ได้ ครับ 1080 ไม่เป็นไร

Kyonman
24th August 2014, 03:50
เถียงกันทำไม PC มันมีหลายระดับ เครื่องกากๆมันก็เล่นไม่ได้หรอก เครื่องแพงๆมันก็เล่นได้ดีกว่าเป็นธรรมดา

ลองเอางบเท่ากันซื้อมาเทียบสิ PS4 15000 จัด PC มาเลยเอางบเท่าๆกัน แค่นี้แหละ แพงกส่านี้ซัก 20000 ก็แรงกว่าแล้วมั้ง

the name is already taken
24th August 2014, 08:01
ไม่เห็นจะแปลก คนที่ซื้อคอนโซลเพราะเขาอยากจะได้ความง่ายสะดวกสบายไม่ต้องกังวลเรื่องสเปคมาก
ส่วน PC นี่จะได้เครื่องๆหนึ่งต้องศึกษาสเปคต้องประกอบ ปัญหามากมาย
ได้อย่างเสียอย่างเรื่องปกติ

Patrenko
24th August 2014, 08:31

ไม่น่าจะ Mediam นะครับ แต่ผมว่าด้วยความที่มันเเสดงผลบนทีวีพิกเซลมันเลยน้อยกว่า

เหมือนกับที่ภาค 3 เขาว่าคอนโซลเจนเก่าเท่ากับ low PC นั้นก็ไม่ใช่นะครับนั้นที่จริงมันประมาณ mediam ตัดเเสงตัดเงาออกหน่อยๆ

eeexx
24th August 2014, 08:47
Gent ใหม่ได้แค่LOW เป็นไปไม่ได้หรอกท่าน

Paahod
24th August 2014, 09:16
ไปลอง คิลโชน กับ อินเฟมัสสิ ภาพสวยดี

24th August 2014, 09:20
ไม่น่าจะ Mediam นะครับ แต่ผมว่าด้วยความที่มันเเสดงผลบนทีวีพิกเซลมันเลยน้อยกว่า

เหมือนกับที่ภาค 3 เขาว่าคอนโซลเจนเก่าเท่ากับ low PC นั้นก็ไม่ใช่นะครับนั้นที่จริงมันประมาณ mediam ตัดเเสงตัดเงาออกหน่อยๆ

ผมฟังจากทางเมืองนอกหน่ะครับ เห็นเขาว่า BF4 ของเจนเก่าเทียบได้กับ LOW THAN LOWEST อีกครับ - -

ที่จริงผมก็ดูไม่ออกหรอก เพราะผมไม่มี ps3-4 มีแต่คอมเน่าๆ กะ ps2ใกล้เน่า เลยไม่อาจเอามาเทียบได้

แค่เห็นผ่านๆ ด้วยว่า PS4 และ Xbox มันรันใน 720P และ 900P

ผมเลยเกิดความหวังว่า คอมกากๆ ของผมคงจะเล่นเกมส์นี้(wither 3)ได้หน่ะครับ

Pondparis
24th August 2014, 09:39
เรามี PS4 เราก็เล่นของเราไป เขามีคอมเทพ ก็ให้เขาเล่นคอมไป

alonedevil
24th August 2014, 10:01
เล่นไปตามกำลังทรัพย์(ถ้าแท้อะนะ) ทรัพย์มากก็สวยมาก ทรัพย์ปานกลางก็สวยปานกลาง ทรัพย์น้อยก็สวยน้อยเท่านั้นแหละ

แต่ที่สำคัญ Witcher 3 พี่จะทำลง PC Solution เท่าไหรผมไม่สน จะกินทรัพย์กร ไปกี่แสนผมไม่สน จะใช้ GTX Titan2 กี่ตัวมา SLI ผมไม่สน

แต่พี่ต้อง จูน เกมให้ดีที่สุด ผมยกตัวอย่างเลย BF4 อะผมว่าจูนมาดีมากๆเลย สเปคคอมกลางๆ ยังเล่นได้ในระดับที่ว่าสวยได้

pooh0856
24th August 2014, 12:11
ไม่เห็นจะแปลก คนที่ซื้อคอนโซลเพราะเขาอยากจะได้ความง่ายสะดวกสบายไม่ต้องกังวลเรื่องสเปคมาก
ส่วน PC นี่จะได้เครื่องๆหนึ่งต้องศึกษาสเปคต้องประกอบ ปัญหามากมาย
ได้อย่างเสียอย่างเรื่องปกติ

ตามนั้นเลยครับ :cool:

Patrenko
24th August 2014, 20:28
ผมฟังจากทางเมืองนอกหน่ะครับ เห็นเขาว่า BF4 ของเจนเก่าเทียบได้กับ LOW THAN LOWEST อีกครับ - -

ที่จริงผมก็ดูไม่ออกหรอก เพราะผมไม่มี ps3-4 มีแต่คอมเน่าๆ กะ ps2ใกล้เน่า เลยไม่อาจเอามาเทียบได้

แค่เห็นผ่านๆ ด้วยว่า PS4 และ Xbox มันรันใน 720P และ 900P

ผมเลยเกิดความหวังว่า คอมกากๆ ของผมคงจะเล่นเกมส์นี้(wither 3)ได้หน่ะครับ

ที่ low นั้นเจนเก่าไงครับผมยังงงว่ามันเล่นเกมส์ได้ยังไงถึงปัจจุบัน

นักเล่นเกม
24th August 2014, 20:50
คห ไหนมันดราม่าหว่าก็เห็นคนเขาคุยกันปกติมีแต่เองคนเดียวแหละมาถึงแขวะคนอื่นทั้งที่ยังไม่มีใครด่ากันเลย