PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แอบชอบผู้หญิงคนนึง แต่เธอเพ้อถึงคนอืนที่ไม่ใช่เรา

fames14
24th August 2014, 01:20
คือผมแอบชอบผู้หญิงอยู่คนนึงครับรุ่นเดียวกัน เธอเป็นคนแรกในชีวิตที่ผมตกหลุมรักมากๆ ตั้งแต่วันแรกที่เจอครับ
คือเกิดมาผมไม่เคยมีแฟนครับ ผมคุยกับเธอได้เกือบเดือนนึงละ คอยไปรับไปส่งเวลาไปเรียน เจอกันก็ทัก ไม่เคยบอกชอบ และไม่รู้ว่าเธอคิดแค่เพื่อนหรือป่าว
เธอเป็นคนน่ารักครับ เฟรนลีย์กับทุกคน คู่แข่งอาจจะเยอะ หรือผมคิดไปเองไม่แน่ใจ
วันนึงผมเห็นเธอคุยกับคนๆนึงหน้า wall บน facebook แล้วเธอก็เพ้อถึงคนคนนึงพอผมไปเปิดดูรูปคนนั้นกับตรงตามลักษณะที่เธอเพ้อถึง
คือผมก็ไม่รู้ว่าเธอเพ้อถึงคนๆนั้นหรือป่าว ผมไปไม่เป็นเลยครับ

ถามครับพอจะมีทางไหมให้เค้ามาสนใจผมบ้าง ? คือถ้าเธอตกหลุมรักคนนั้นไปแล้ว จะมีทางเปลี่ยนใจเธอได้ไหมครับ

AsLan
24th August 2014, 01:23
ทักไปเลยครับ เชื่อผม :cool:

fames14
24th August 2014, 01:35
ทักไปเลยครับ เชื่อผม :cool:
เราคุยกันทุกวันครับ ผมก็มีหยอดๆบ้างแต่พยายามไม่แสดงออกเท่าไร
คอยให้กำลังใจ คอยช่วยเหลือทุกอย่าง
แต่เหมือนเธอเพ้อถึงคนอื่นทีไม่ใช่ผม

nuh225522
24th August 2014, 08:37
ถ้าเป็นเรา เวลาเราเพ้ออ่ะน่ะ เราแบบไม่ได้แอบชอบถึงคนที่เพ้ออ่ะแต่แอบปลื้มเหมือนปลื้มรุ่นพี่อ่ะ เราแนะนำให้บอกชอบเรย
จะทางเฟสหรือทางไหนก้ได้ เพราะผู้หญิงจะดูออกน่ะว่าเราชอบเค้าหรือป่าว และเค้าก้จะรอว่าเรากล้าบอกกับเค้าใหม
แนะนำเรยค่ะ 5 5(อวยเต้มที่)

fames14
24th August 2014, 08:53
ถ้าเป็นเรา เวลาเราเพ้ออ่ะน่ะ เราแบบไม่ได้แอบชอบถึงคนที่เพ้ออ่ะแต่แอบปลื้มเหมือนปลื้มรุ่นพี่อ่ะ เราแนะนำให้บอกชอบเรย
จะทางเฟสหรือทางไหนก้ได้ เพราะผู้หญิงจะดูออกน่ะว่าเราชอบเค้าหรือป่าว และเค้าก้จะรอว่าเรากล้าบอกกับเค้าใหม
แนะนำเรยค่ะ 5 5(อวยเต้มที่)
มันจะเร็วไปไหมครับ เราเพิ่งคุยได้ไม่นานเอง กลัวเค้าจะยังไม่คิดกับเรามาก อีกใจก็กลัวจะเสียเค้าไปให้คนอื่น

ridermaster
24th August 2014, 09:18
มันจะเร็วไปไหมครับ เราเพิ่งคุยได้ไม่นานเอง กลัวเค้าจะยังไม่คิดกับเรามาก อีกใจก็กลัวจะเสียเค้าไปให้คนอื่น
เราเข้าใจอาการของคนไม่เคยมีแฟนก็อยากมีใครบ้างเป็นธรรมดา(เคยผ่านเหมือนกัน)
แต่นายครับใจคนเรามันบังคับกันไม่ได้ ไม่มีอะไรรับประกันว่าการที่นายคุย ช่วยเหลือเธอจะทำให้เธอมีใจ คนบางคนทุ่มเทมากมายแต่สุดท้ายถูกมองข้ามก็มี
ที่เราถมดำไว้เราว่านายกำลังเริ่มล้ำเส้นไปแล้ว ไม่ใช่ทุกคนที่รักใครแล้วจะสุขสมหวังเสมอไปหรอกนะแล้วตอนนี้นายยังไม่ได้เป็นเจ้าของเธออย่าลืมสิ
นายอยากรู้นายก็ต้องบอกเธอในช่วงเวลาที่พอเหมาะ แต่อย่าตั้งความหวังเกินไปเผื่อใจไว้บ้าง
เส้นทางข้างหน้ายังยาวไกล นายยังมีโอกาสพบเจอผู้คนมากมาย คนที่เกิดมาเพื่อนายอาจจะอยู่ข้างหน้าก็ได้

ป.ล.พูดจากสิ่งที่เคยพบเจอไม่ได้มาเอาหล่ออะไรเลย

Ezio Auditore
24th August 2014, 09:42
ผมว่า คุณบอกชอบเลยดีกว่า ถ้าเกิดคุณคิดจะ พัฒนาความสัมพันธ์ เเต่เเน่นอนมันเสี่ยง ถ้าคิดว่าเธอมีคนอื่นเเล้ว ก็ต้องทำใจ เรื่องนี้ ผมเคยเป็นคนที่ถูกตามเอาใจ(ตามจีบเเหละ) อยู่พักหนึ่ง เเต่ผมไม่ได้คิดอะไรด้วย วันนึงเธอ บอกว่าเธอรักผม เเต่ไม่ได้หวังให้ผมรักตอบ.. ผมก็ขืนใจ ทำเรื่องไม่ดีต่างๆนาๆ ผลักเธอออกไปจากผม... เเต่ กรณีคุณ เป็น ผู้หญิง ก็ไม่เเน่นะ สู้ๆเข้า ยาวไปนิดเเต่อยากเเชร์

kinggame7988
24th August 2014, 09:54
คุยเป็นเดือนเค้าก็รู้แล้วแหละครับว่าคุณต้องคิดอะไรบ้าง ถ้าอยากให้เค้าสนใจก็บอกไปเลยว่าชอบครับ แต่ก็ควรเตรียมใจกับคำตอบน่ะเรื่องอนาคตไม่มีใครรู้ทำส่วนของคุณให้ดีก็พอแล้วครับ ลุยเลยสู้ๆ:victory

nuh225522
24th August 2014, 10:04
ไม่รีบบอก เด่วก้ไม่ได้บอกหรอก ถ้าเค้าไม่คิดกับเราก้ไม่เป้นรัยหรอก ยังไงก้เป้นเพิ่ลกัลได้

Gzerk111
24th August 2014, 10:36
คุณเป็นพวกชอบทรมานตัวเองสินะ :) บอกไปเลยเจ็บแปบเดียว ถ้าโชคดีก็จะมีความสุขถ้าโชคไม่ดีกะการพรีเซ้นท์ตัวเอง ก็ทรมาณแปบเดียว แต่ถ้าอึดอัดไม่กล้าบอกเพราะกลัวผิดหวังก็จงทรมาณต่อไปนะ :) ผู้ชายหลายคนเค้าก็ผ่านโมเม้นท์นี้มาทั้งนั้น เพื่อทบสอบความเป็นชายในตัวคุณ :)

escess1991
24th August 2014, 10:39
ชอบก็บอกไปเลยครับ

lp10215
29th August 2014, 03:29
คนไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ ถ้าวันไหนเค้า คบกับเรา อย่าไปรักหมดใจละ T^T

bank8500
29th August 2014, 22:51
ลองแซวๆๆๆไปนะครับ "เฮ้ย แกมีแฟนยัง" หรือ "ทำอะไรอยู่ คิดถึงนะ"

baberty123
29th August 2014, 23:42
ชีวิตนี้คนที่กล้าเท่านั้นครับที่จะประสบความสำเร็จ ผมแนะนำว่าบอกก่อนที่จะสายเกินไป ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่กล้าบอกหรอกครับว่าคิดอะไร สู้ๆนะครับ

FarrellPete
29th August 2014, 23:58
ความรักยิ่งพยามวิ่งหา จะไม่เจอ แต่ถ้าอยู่เฉยๆ มันจะมาหาเราเอง
แต่ไม่ใช่ว่าไม่ทำอะไรเลยนะ กับคนบางคน คุณจะรู้สึกได้เวลาที่ได้คุยกับเค้า