PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : half life 2 เป็นเกมส์แนวไหนครับ

kimasd555
24th August 2014, 09:36
half life 2 เป็นเกมส์แนวไหนครับ จุดประสงค์ให้เราทำอะไรหรอครับ

~FeaR~
24th August 2014, 14:20
แนว FPS Action Adventure ครับ มีไขปริศนาบ้างนิดหน่อย จุดประสงค์คือทำลายอะไรซักอย่างนี้แหละครับ รอผู้อื่นมาบอกนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังรอ Half-Life 3 อยู่ T^T

bankkingkub
24th August 2014, 14:28
เป็นเกมเเนว fps แก้ปริษนา เเล้วก็แอบหลอนหน่อยๆ

Johnniehut
24th August 2014, 14:46
ขุ่นพร๊ะ!!! นี่เราอยู่กันจนมีคนไม่รู้จัก HL2 แล้วเรอะ!!! :eek:

#PS ตอบเม้น 3 ท่าน HL3 Confirm!!!!

Winters
24th August 2014, 15:44
แม่เจ้า รอ HL3 จนมีคนตั้งกระทู้ว่า มันเป็นเกมแนวไหน จากที่มันเป็นเกมระดับโลกที่ใครๆก็รู้จัก T_T

เกมนี้เป็นเกมแนว Action/Adventure/Thriller/Sci-fi/+Puzzle นิดหน่อย ครับ
ถ้าจะเล่น HL2 ผมแนะนำให้เล่นภาค 1 ก่อนเลย เพราะถ้าข้ามมาเล่นภาค 2 เลยอาจจะงงๆ เนื้อเรื่องนะครับเพราะเกมเนื้อเรื่องมันต่อกันเลย
แต่ถ้าเล่นเอาขำๆ แล้วไปอ่านเนื้อเรื่องต่อบนเว็บต่างๆก็ย่อมได้ครับ

Patrenko
24th August 2014, 15:52
เล่นภาค 2 เลยก็ได้ครับที่จริงเพราะเนื้อหาหลักก็ยังมีการกล่าวถึงอยู่ กับอนึ่งที่ไม่มีการถ่ายทอดบทพูดหรือคาเเรคเตอร์ตัวเอกทำให้ไม่ต้องสนใจปูมหลังสักเท่าไหร่

ถ้าจะเล่นภาค 1 ก่อนก็หาภาค Black Mesa Source มาเล่นครับเป็นการเอา HL2 มาทำ MOD รีเมคภาค 1 ใหม่ ส่วน Blue Shift Oppossing Force ไม่ต้องสนใจก็ได้ครับ