PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Borderlands2 RU คืออะไรครับ ช่วยหน่อย

jackyjacky
26th August 2014, 15:53
*ขออภัยอาจจะตั้งผิดหมวด

คือผมซื้อพลาดตอนลด 75เปอเซ็นต์น่ะครับ ผมไปซื้อแค่ Borderland2 มา เพราะกลัวกว่าจะไม่ได้เล่น DLC มากมาย
แล้วปรากฏว่าผมติดใจมากและเพื่อนผมทุกคน(3คน) ซื้อแบบ GOTY มาหมดเลยครับ แล้วเล่นกันจะจบภาคหลักแล้วด้วย
ผมก็เลยไปหาเทรด Key Dota กับ Borderland2 GOTY ครับ
เค้าก็ส่ง gift มาให้ ก็เป็น GOTY ปกติดี แต่พอแอดเข้าตัวผมแล้ว มันขึ้นว่า Borderlands2 RU ครับ
คือผมงงมาก มันควรจะเป็น Borderlands2 GOTY ไม่ใช่หรอครับ

ถาม: ผมโดนหลอกหรือเปล่า แล้วผมจะเล่นกับเพื่อนได้ไหมครับ แล้วตัวละครที่เล่นไปใน Borderlands2 จะเข้ามาอยู่ใน Borderlands2 RU นี่ด้วยหรือเปล่าครับ
รบกวนด้วยครับ

taiptai
27th August 2014, 16:51
ก็คือ key ที่ได้มาเป็นของ RU ไงครับ แต่ steam ไม่ล็อคโซนไม่ใช่เหรอ ลองเช็คดูว่าได้ DLC มาครบรึเปล่า ถ้าครบก็น่าจะเล่นได้หมดนะ... หรือยังไง รอผู้รู้

0LDBOY
27th August 2014, 22:12
RU คือคีย์ของรัสเซียครับ ไม่ได้โดนหลอกอะไรหรอก แต่เปอร์เซ็นต์การโดนเอาเกมกลับมีเยอะมาก