PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : - เกมเมอร์ชื่อดังถูกหน่วย SWAT บุกขณะนั่งเล่น Counter-Strike -

Jomezeollo
28th August 2014, 14:12
- Counter-Strike -
เกมเมอร์ชื่อดังถูกหน่วย SWAT บุกขณะนั่งเล่น Counter-Strike

Jordan “Kootra” Mathewson เกมเมอร์ชื่อดังผู้ก่อนตั้งกลุ่ม The Creatures (twitch (http://www.twitch.tv/thecreatures/)) งานเข้าชนิดที่ว่าไม่รู้เรื่องรู้ราวเมื่อมีหน่วย SWAT บุกเข้ามาในออฟฟิศของเขาที่ Littleton, Colorado เมื่อวานนี้ช่วงเที่ยง โดยหน่วย SWAT ได้ทำการจับเขานอนลงกับพื้น ค้นตัว ค้นหาอาวุธปืน …เรื่องจริงคือเหตุนี้วุ่นกันไปทั้ง Colorado เลยก็ว่าได้ ทั้งโรงเรียน สถานที่ใกล้เคียงถูกปิดและค้นหาอาวุธปืน ระเบิด เพราะสาเหตุว่ามีคนอุตริโทรไปแจ้ง 911 ขู่วางระเบิด แต่สุดท้ายก็พบว่านี่เป็นการโทรแกล้งให้เกิดการตื่นตระหนก เชื่อว่าอาจเป็นการกลั่นแกล้งจากผู้เล่นเกมคนอื่น เพราะกรณีแบบนี้เคยเกิดขึ้นมาก่อนหน้านี้แล้วในเกม Call of Duty (อ่านข่าว click (http://www.juropy.com/2014/04/%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99-%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B9%89-call-of-duty-%E0%B9%82%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%81/))
ด้านล่างนี้เป็นวีดิโอขณะที่ Kootra กำลังถ่ายทอดสดเล่น Counter-Strike แต่เขาเริ่มได้ยินเสียงแปลกๆเหมือนการค้นหาของหน่วย SWAT พอมาถึงห้องของเขาก็ โป๊ะเชะ ใช่จริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=Nz8yLIOb2pU

เหตุการณ์นี้ไม่ได้ทำให้มีใครบาดเจ็บหรือเสียชีวิต แต่คนที่ตลกไม่ออกก็คงเป็นชาว Colorado โดยสามารถดูได้จากภาพด้านล่างนี้ครับ

Credit : Juropy

GtXl24o7l3c
28th August 2014, 14:22
เห็นว่าโทร911แล้วแจ้งว่ามีมือปืนยิงเพื่อนร่วมงานนะครับ ไม่ใช่วางระเบิด:v

iharu
28th August 2014, 14:27
เล่นเป็นโจร ใน cs เลยโดนจับไง :girlhaha

Elsa
28th August 2014, 14:28
"ฝ่ายต่อต้านผู้ก่อการร้าย ชนะ"

Придурок
28th August 2014, 14:32
อย่างน้อยก็แสดงให้เห็นถึงความเอาใจใส่ในความปลอดภัยนะ โทรแกล้งหรือของจริงเขายังเตรียมตัวขนาดนี้

ถ้าในไทยไม่ต้องสงสัยเลย โทรแจ้งช่วงเย็นมาพรุ่งนี้เที่ยง ไม่มีใครเฝ้าโรงพัก, ขี้เกียจอีก :sweat

satornarm
28th August 2014, 14:51
คนดูสดตอนนั้นท่าจะงงแดก

Zereros
28th August 2014, 15:13
พูดไม่ถูกแฮะ
มันเวอร์ไปป่าว

ถึงของไทยก็ไม่เคยทำอะไรซักอย่าง
แต่มาแบบนี้มันก็เกินไปนะ แค่ตรวจสอบความน่าเชื่อถือของแหล่งข่าวก่อนจะลงมือทำอะไรซักอย่างไม่น่ายากนะ

ปล. ผมว่าไม่ใช่ว่าถ้ามัวแต่ตรวจสอบข่าวก็อาจจะไปไม่ทันเหตุการณ์หากเกิดเรื่องร้ายแรง แต่ถ้าคิดอย่างนั้นก็ต้องตรวจให้เร็วและแน่ชัดมากกว่า ไม่ใช่ลุยเข้าใส่แบบนี้

angelknight
28th August 2014, 15:13
เมืองนอกเค้ามาตรฐานจริงๆ ตรวจค้น อพยพอย่างรวดเร็ว เมืองไทยแค่โจรขึ้นบ้าน โทรเรียกตำรวจครึ่งชั่วโมงยังไม่เห็นหัวเลย

DeMIGoD
28th August 2014, 15:27

ถึงของไทยก็ไม่เคยทำอะไรซักอย่าง
แต่มาแบบนี้มันก็เกินไปนะ แค่ตรวจสอบความน่าเชื่อถือของแหล่งข่าวก่อนจะลงมือทำอะไรซักอย่างไม่น่ายากนะ

ปล. ผมว่าไม่ใช่ว่าถ้ามัวแต่ตรวจสอบข่าวก็อาจจะไปไม่ทันเหตุการณ์หากเกิดเรื่องร้ายแรง แต่ถ้าคิดอย่างนั้นก็ต้องตรวจให้เร็วและแน่ชัดมากกว่า ไม่ใช่ลุยเข้าใส่แบบนี้

ส่วนนี้เวอร์ไม่เวอร์ไม่รู้ แต่ที่ระเบิดที่ เบตง คนโทรหาตำรวจก่อนระเบิดประมาณ 15 นาทีมั้ง ตำรวจไม่ยอมมา รู้สึกว่าจะรอให้ทหารเข้าไปก่อนละมั้ง แล้วสุดท้ายก็เป็นอย่างในข่าว ครับ

zerokey
28th August 2014, 15:37
3.20 นั่นไงระเบิด :eek:

NCIS{Fc}
28th August 2014, 15:42
ส่วนนี้เวอร์ไม่เวอร์ไม่รู้ แต่ที่ระเบิดที่ เบตง คนโทรหาตำรวจก่อนระเบิดประมาณ 15 นาทีมั้ง ตำรวจไม่ยอมมา รู้สึกว่าจะรอให้ทหารเข้าไปก่อนละมั้ง แล้วสุดท้ายก็เป็นอย่างในข่าว ครับ

เรื่องที่เข้าไปเลยน่าจะเพราะว่าถ้ามัวแต่ตรวจสอบข้อมูลคงไม่ทัน

กำโควทผิดคน

satornarm
28th August 2014, 16:00

งันผมวางระเบิดไว้แถวบ้านคุณผมโทรบอกตำรวจ ไม่รู้ว่าจะตรวจยังไง ว่ามันจริงมั้ย
แต่ผมวางไปจริง ๆ ตั้งเวลาไว้ 30 นาที งี้ล่ะ จะทันเหรอ
บุกไปค้นหาทันทีแล้วไม่เจอ ย่อมดีกว่ารอตรวจสอบแล้วมันบึ้มว่ามั้ย

Devilsohang
28th August 2014, 16:00
ใครว่าเวอร์ผมว่าไม่เวอร์นะ เพื่อความปลอดภัย ของประชาชน ได้รับแจ้งอะไรมาก็ต้องรีบไป จริงไม่จริงก็ต้องไปก่อน ถ้าไม่จริงก็ค่อยตามไปจับไอ้คนที่โทรมาแจ้งที่หลังก็ได้ครับ คนไทยสูญเสียเพราะความล่าช้า มาเยอะแล้วครับ

earth123wwe
28th August 2014, 16:32
555555ผมขำ

Patrenko
28th August 2014, 16:37
แล้วกรณีเด็กนักเรียนถือปืนเข้าไปกราดยิงในโรงเรียนนี้โทรไปบอกตำรวจก่อนลงมือจริงตำรวจพากันขำเป็นไงครับ หลังจากนั้นนี้ทุกๆอย่างไม่ใช่เรื่องขำเเล้วนะครับตั้งแต่เคสเเรก

NNP9MR
28th August 2014, 16:42
ไม่ต้องหยุด นี้คือการซ้อม ไม่ใช่เรื่องจริง โปรดทำตัวปรกติ ไม่ต้องให้ความร่วมมือ / / ว่าไปนั้น ; l

*[B]ig[G]un!!
28th August 2014, 16:44
เสี่ยววะจริงๆ :rofl

nongto2240
28th August 2014, 16:48

ผมว่าไม่เวอร์นะ
ผมอยู่เบตงอ่ะ ผมอยากให้ตำรวจไทยเป็นอย่างนี้นะ
เพราะเกิดขึ่นจิงหรือไม่จริงถ้ามาไม่ทันก็ต้องมีคนบาดเจ็บหรือถึงขั้นเสียชีวิตเลยก็ได้
:)

SalaseNs
28th August 2014, 17:03

ตำรวจไทยมันคิดกันแบบนี้ไง

joshchea
28th August 2014, 17:15
ทำไปได้นะเนี่ย 55+

yensanore01
28th August 2014, 17:32
ตำรวจไทยมันคิดกันแบบนี้ไง
+1 ครับเห็นด้วย
เรื่องร้ายแรงมัวแต่ช้าอยู่คนก็ตายกันพอดี รีบๆไปก่อนค่อยตรวจสอบทีหลังก็ได้
ถ้าเป็นจริงขึ้นมา ตำรวจมัวแต่ตรวจสอบก็เจ้งกันพอดี
ปอเต็กตึ้งไประงับเหตุ ตำรวจไปเก็บศพ T^T ประเทศไทย

Kyosuke Ayame
28th August 2014, 20:34

จ๊ะ งั้นขอให้นายเจอแบบนั้นบ้างนะ รอเค้าตรวจสอบสัก 3 - 4 ชาติ อย่าบ่นนะจ๊ะ

ปล.พิมมาให้เค้าด่าเล่นใช่ไหม หรือมั่นใจในความคิดส่วนตัวมากเลยนั้น

RogueZ
28th August 2014, 20:50
ดีน่ะที่ไม่ได้ Fap Fap อยู่ :rofl

momofourfan
28th August 2014, 21:50
ภาคนี้สมจริงดีเนอะ !

Mcarmy
28th August 2014, 22:00
หน้ามันเหมือน เตรียมตัวที่จะโดน

ผมว่ามันแปลกๆ ดูเหมือน มันรอที่จะให้ หน่วย swat มา แล้วเอามาเกี่ยวกับ CS ด้วย เหมือนจัดฉาก swat ไม่เกี่ยวด้วยมี ไอ่นี่คนเดียว ไม่ก็อาจจะมีเพื่อน เล่นด้วย

jorama01
28th August 2014, 22:09

พอดีผมก็คิดไม่ออกว่าจะให้ตรวจสอบก่อนเข้าพื้นที่ยังไงน่ะนะ ถ้าพื้นที่เป็นมุมอับของกล้องตรวจตราก็ตึ้บครับ ไม่ออกไปก็ไม่ได้ถ้าเกิดถ้าเขาแจ้งเป็นเรื่องจริงแล้วยังนั่งแดกโดนัทอยู่นี่โดนหลายกระทงเลยล่ะครับไม่มีการผ่อนผันเจ้าหน้าที่ง่ายๆเหมือนประเทศเราเน่อ

killswitchman
28th August 2014, 22:59
Littleton, Colorado เมืองนี้ชื่อเสียงดังมากเลยนะเมื่อปี 1999

Zenesta
29th August 2014, 00:15
มันก็ไม่ได้เวอร์อะไรเค้าเตรียมตัวพร้อมตลอด 24 ชั่วโมง กำลังคนเค้าก็มีเพียงพอครับถึงกล้าบุกเข้าไปเร็วแบบนั้น ไม่ต้องห่วงว่าไม่มีคนเฝ้าโรงพัก - -

sornram
29th August 2014, 00:32
หน้ามันเหมือน เตรียมตัวที่จะโดน

ผมว่ามันแปลกๆ ดูเหมือน มันรอที่จะให้ หน่วย swat มา แล้วเอามาเกี่ยวกับ CS ด้วย เหมือนจัดฉาก swat ไม่เกี่ยวด้วยมี ไอ่นี่คนเดียว ไม่ก็อาจจะมีเพื่อน เล่นด้วย

แกคงไม่เตี๊มคนทั้งเมืองกับตำรวจทั้งเมืองให้มาแกล้งทำแบบนี้หรอกครับ

Siravit
29th August 2014, 00:40
American polices are massive cunt for no reason

KillerTH
29th August 2014, 01:33
ผมก็สงสัยเหมือนกันว่าจัดฉากหรือม่ายย ดูกันไปอีกที

dewgtr
29th August 2014, 15:36
Counter Terrorist WIN!!!!!!!!!

Patrenko
1st September 2014, 14:45

คือมันมีเสียงโวยวายหน้าห้องก่อนไงครับเขาเลยหันไปมอง อีกอย่างโดนทั้งย่านนะครับ