PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปดู Lucy มากันยังครับบบ[Spoil]

4iKunG
30th August 2014, 16:49
ผมไปดูมาเมื่อวานครับบบบ

บอกเลยห้ามพลาดดด สนุกมากกกกกกกก

ตอนแรกนึกว่าจะบู๊เยอะะ แต่พอได้ดูแล้วได้อะไรเยอะแยะเลยแง่คิด ความรู้ 9ล9

เห็นมีคนบอกว่า "ถ้าดูหนังแล้วเข้าใจจะชอบเรื่องนี้มากก แต่ถ้าดูไม่เข้าใจจะไม่ชอบเลยย"

ผมไปดูกับเพื่อน 5 คน 3คนรวมผมบอกสนุกมากกกกกกกๆๆๆ

อีก 2 คนบอกไม่สนุกเลย คนนึงบอกว่าเหมือนดูสารคดีเลย กุไปดูสารดคีก็ได้...

5555555

แต่ผมว่าสนุกมาเลยเรื่องนี้โครตชอบบบบบบบบบ

ปล.อยากได้แฟลสไดฟ์ตอบจบอะ สวยมาก 55

JumpskyJ
7th September 2014, 20:58
ผมก็ชอบ ผมชอบตรง
1. แฟลชไดรสวยมาก เหมือนหน้าต่างมิติเอาไว้ส่องอีกด้านนึง เหมือนจักรวาลกลุ่มดาว ถ้าเอาแฟลชไดรไปส่อง ส่ายที่อื่น คงจะได้จ๊ะเอ๋แน่ๆ 5555
2. ลูซี่ชิวมาก ชอบ
3. จะเห็นได้ว่าสารสีดำที่ลูซี่ได้ปล่อยออกมาเป็นเหมือนสารสีดำ ของอีกด้านนึงของหลุมดำ ที่พอมาอีกด้านนึงเป็นพื้นหลังสีขาว แล้วก็มีประตู หลุ่มเรียงกันเยอะๆ
4. I am everywhere ผมไม่แน่ใจว่าจะหมายความว่าไง จะหมายความว่าอยู่ทุกที่ของจักรวาล หรือช่วงเวลา หรือมิติ หรือทั้งหมด
4.1 ช่วยไปดูมนุษย์ต่างดาวทีว่าหน้าตาเป็นยังไง 5555
4.2 อัพลงเฟสบุคด้วย 5555

สิ่งที่ขัดๆ สงสัย
1. ในเมื่อลูซี่สามารคแฮคข้อมูล บังคับหรืออะไรก็แล้วแต่ระยะไกล ทำไมไม่ทำตั้งแต่แรก จะให้เกิดความกลลาหลวุ่นวายทำไม หรือควบคุมมนุษย์ไปเลย
2. สาร cph4 หรืออะไรนี่แหละ ลูซี่น่าจะสร้างเองได้นะ
3. สงสารตำรวจ ทำไมไม่สร้างเขตสนามแม่เหล็ก ที่ไม่สามารถทะลุมาได้
4. ถ้าทำแบบที่ผมกล่าวมา ผมกลัวหนังไม่สนุก 555 คงจะหนัง ครึ่งชม เสร็จ 5555
5. แฟลชไดรคงไม่เปิดได้ง่ายๆ คงต้องรอกันยาวๆ

SpeeDSperM
8th September 2014, 12:15
เพราะลูซี่ต้องใช้สมาธิไง เขาบอกอยู่ ที่ควรจะขัดคือ ซัดมันก่อนแล้วมาทำทีหลังก็ได้ ชิลๆกว่ากันเยอะ

Ghost_protocol
17th September 2014, 09:12
ดูแล้วเพลินๆดีครับ สำหรับผมหนังสนุกเลยทีเดียว ( ชอบตอนท้ายๆเรื่อง เหมือนดูสารคดีเลย ^ ^ )