PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยเกมส์ Assassin Creed ครับ

Nobunaka001
30th August 2014, 18:51
ตอนนี้นั่งเล่นเก็บทุกภาคจนตอนนี้ถึงภาค Assassin Creed Revelation จนเคลียเมื่อตะกี้นี้ เกิดข้อสงสัยครับ
1.สงสัย Apple of Eden ครับ คือทำไม Apple of Eden ถึงอยู่ใน Altair Libary ละครับ ทั้งที่ ภาค AS 2 AS brotherhood Ezio ก็มีไว้ขครอบครองอยู่
2.สรุป Desmond ตายเหรอครับ แล้วภาค 4 Black Flag สรุปเป็นใครอีกเหรอครับ พอตอนเล่นภาค4 ไม่ได้ให้เห็นหน้าเลย

ปล.ว่าแต่ลุง Ezio มีเมียอยู่แล้วไม่ใช่เหรอไหงมาปิ้ง กับ Sofia Sartor ซะได้

damkapee
30th August 2014, 19:05
1.สงสัย Apple of Eden ครับ คือทำไม Apple of Eden ถึงอยู่ใน Altair Libary ละครับ ทั้งที่ ภาค AS 2 AS brotherhood Ezio ก็มีไว้ขครอบครองอยู่

ตอบ มีหลายลูกและไม่ได้มีแค่แอปเปิลอย่างเดียวครับ มีแบบที่เป็นไม้เท้าด้วย ที่ตัวโกงภาค2ใช้ตนอใกล้จบ สังเกตุจากภาค 1 ตอนที่ เปิดแอปเปิลลูกแรกและ จะมีแผนที่บอกตำแหน่งลูกอื่นๆอยู่ทั่วโลก

2.สรุป Desmond ตายเหรอครับ แล้วภาค 4 Black Flag สรุปเป็นใครอีกเหรอครับ พอตอนเล่นภาค4 ไม่ได้ให้เห็นหน้าเลย

ตอบ ครับตายแน่นอน คนที่เราเล่น ยูบิซอฟอยากให้ผู้เล่นเข้าถึงอารมณ์เกม เลยให้เป็นแนว FPSเพื่อหมายถึงตัวผู้เล่นเองนั่นก็แปลว่าตัวเอกในภาค4 คือคนเล่นครับ

ปล.ว่าแต่ลุง Ezio มีเมียอยู่แล้วไม่ใช่เหรอไหงมาปิ้ง กับ Sofia Sartor ซะได้

ตอบ คริสทีน่า แต่งงานใหม่ไปแล้วครับ ถ้า ได้เล่น อินไซมิสชั่นในภาคบราเทอร์ฮูด จะมีเนื้อเรื่อในช่วงภาค2มาให้เล่น เรากลับไปหาคริสทีรีน่าที่ ฟรีแรนเซ่ และแคททารีน่าบอกกับ อีซิโอ้ว่าจะแต่งงานกับผู้ชายคนอื่นที่พ่อเตรียมไว้ให้ อิซิโอ้ จึงไปหาชายคนดังกล่าวแล้ว บอกว่าอย่าทำให้แคททารีน่าเสียใจเป็นอันขาด สรุปเธอก็ตาย แต่ทำไม ผมจำส่วนนี้ไำม่ได้ -.- ขอโทษด้วยนะครับ
จบ

Nobunaka001
30th August 2014, 19:21
อ่อกระจ่างละครับ เดี๊ยวจะลองกับไปเล่น ภาคบราเทอร์ฮูดดูอีกรอบ พอจะทราบไหมครับภาคใหม่ที่กำลังจะมา Rogue กับ Unity จะเป็นตัวผู้เล่นเองเหมือนภาค 4 ไหมครับ

ผมคิดว่า Piece of Eden จะมีหลายรูปแบบสะอีก สงสัยอีกข้อครับ Requiescat in pace คำพูดติดปากลุง Ezio แปลว่าอะไรเหรอครับ ประมาณว่าสำเร็จภารกิจแล้วเหรอครับ

apata
30th August 2014, 19:25

ตอบ มีหลายลูกและไม่ได้มีแค่แอปเปิลอย่างเดียวครับ มีแบบที่เป็นไม้เท้าด้วย ที่ตัวโกงภาค2ใช้ตนอใกล้จบ สังเกตุจากภาค 1 ตอนที่ เปิดแอปเปิลลูกแรกและ จะมีแผนที่บอกตำแหน่งลูกอื่นๆอยู่ทั่วโลก

ตอบ ครับตายแน่นอน คนที่เราเล่น ยูบิซอฟอยากให้ผู้เล่นเข้าถึงอารมณ์เกม เลยให้เป็นแนว FPSเพื่อหมายถึงตัวผู้เล่นเองนั่นก็แปลว่าตัวเอกในภาค4 คือคนเล่นครับ

ตอบ แคทารีน่า แต่งงานใหม่ไปแล้วครับ ถ้า ได้เล่น อินไซมิสชั่นในภาคบราเทอร์ฮูด จะมีเนื้อเรื่อในช่วงภาค2มาให้เล่น เรากลับไปหาแคททารีน่าที่ ฟรีแรนเซ่ และแคททารีน่าบอกกับ อีซิโอ้ว่าจะแต่งงานกับผู้ชายคนอื่นที่พ่อเตรียมไว้ให้ อิซิโอ้ จึงไปหาชายคนดังกล่าวแล้ว บอกว่าอย่าทำให้แคททารีน่าเสียใจเป็นอันขาด
จบ
แก้นิดนึงนะครับมิสชั่นในภาคบราเทอร์ฮูดเนื้อเรื่อในช่วงภาค 2 เนื้อเรื่องที่บอก"เรากลับไปหาแคททารีน่าที่ ฟรีแรนเซ่ และแคททารีน่าบอกกับ อีซิโอ้ว่าจะแต่งงานกับผู้ชายคนอื่นที่พ่อเตรียมไว้ให้ อิซิโอ้ จึงไปหาชายคนดังกล่าวแล้ว บอกว่าอย่าทำให้แคททารีน่าเสียใจเป็นอันขาด"เป็นของคริสทีน่า แล้วสุดท้ายคริสทีน่าก็ตายครับhttp://www.youtube.com/watch?v=s9PErSsaNoY ส่วนเนื้อเรื่องแคทารีน่าไม่รู้เหมือนกัน

damkapee
30th August 2014, 20:01
แก้นิดนึงนะครับมิสชั่นในภาคบราเทอร์ฮูดเนื้อเรื่อในช่วงภาค 2 เนื้อเรื่องที่บอก"เรากลับไปหาแคททารีน่าที่ ฟรีแรนเซ่ และแคททารีน่าบอกกับ อีซิโอ้ว่าจะแต่งงานกับผู้ชายคนอื่นที่พ่อเตรียมไว้ให้ อิซิโอ้ จึงไปหาชายคนดังกล่าวแล้ว บอกว่าอย่าทำให้แคททารีน่าเสียใจเป็นอันขาด"เป็นของคริสทีน่า แล้วสุดท้ายคริสทีน่าก็ตายครับhttp://www.youtube.com/watch?v=s9PErSsaNoY ส่วนเนื้อเรื่องแคทารีน่าไม่รู้เหมือนกัน

ขอบคุณมากครับ ผมจำชื่อผิดด้วย เพราะเล่นตั่งแต่สมัยออกแรกๆ และที่สำคัญที่สุดทำไม ผมถึงจำไม่ได้ว่า เธอตาย T_T ขอบคุณครับ

Nobunaka001
30th August 2014, 20:33
เนื้อเรื่องซับซ้อนดีนะครับเกมส์นี้ 55555 แล้วก็พึ่งจะรู้ด้วยว่า พ่อของ Connor เป็น Templar

rockblood39
30th August 2014, 20:46
อ่อกระจ่างละครับ เดี๊ยวจะลองกับไปเล่น ภาคบราเทอร์ฮูดดูอีกรอบ พอจะทราบไหมครับภาคใหม่ที่กำลังจะมา Rogue กับ Unity จะเป็นตัวผู้เล่นเองเหมือนภาค 4 ไหมครับ

ผมคิดว่า Piece of Eden จะมีหลายรูปแบบสะอีก สงสัยอีกข้อครับ Requiescat in pace คำพูดติดปากลุง Ezio แปลว่าอะไรเหรอครับ ประมาณว่าสำเร็จภารกิจแล้วเหรอครับ

มันคือคำว่า rest in peace หรือว่า RIP ในภาษาอิตาลี่ครับ
Rogue ไม่แน่ใจครับ แต่ unity เล่นเป็นตัวเราที่ชอร์น(ไอแว่นที่ช่วยเดสมอนด์นั่นแหละ) เป็นคนส่งข้อความมาให้เราครับ แล้วให้เราเข้าไปดูความทรงจำของ arno เพื่อหาบางอย่าง

Nobunaka001
30th August 2014, 21:29
อ่อขอบคุณมากครับ แล้วมีการพูดถึง Ezio มั่งไหมครับหลังจากเลิกเป็นนักฆ่า แล้วตอนนี้เนื้อเรื่องยังประติดประต่อกันอยู่เหมือนเดิมไหมครับ หรือ จบไปตั้งแต่ภาค3แล้ว ขอโทษทีครับที่ถามมากขี้สงสัยครับแล้วชอบเกมส์ซี่รี่แนวนี้มากครับ บวกกับเนื้อเรื่องของตัวเกมส์ด้วยที่เชื่อมโยงไปยังคนในประวัติศาส

wanloveea
30th August 2014, 23:58
อ่อขอบคุณมากครับ แล้วมีการพูดถึง Ezio มั่งไหมครับหลังจากเลิกเป็นนักฆ่า แล้วตอนนี้เนื้อเรื่องยังประติดประต่อกันอยู่เหมือนเดิมไหมครับ หรือ จบไปตั้งแต่ภาค3แล้ว ขอโทษทีครับที่ถามมากขี้สงสัยครับแล้วชอบเกมส์ซี่รี่แนวนี้มากครับ บวกกับเนื้อเรื่องของตัวเกมส์ด้วยที่เชื่อมโยงไปยังคนในประวัติศาส

Assassin Creed ; Ember เลยครับ เล่าถึงสัจธรรมหลังจากเจอเรื่องมามากมายของ Ezio

Zaraki Kempaji
31st August 2014, 00:39
Assassin Creed ; Ember เลยครับ เล่าถึงสัจธรรมหลังจากเจอเรื่องมามากมายของ Ezio

คิดถึงแม่สาวจีนมาก อยากให้มีภาคเป็นของตัวเองมั่ง ฉากในจีนกับญี่ปุ่นนี่ ไม่รู้ตอนใหนจะได้เห็น

rockblood39
31st August 2014, 00:47
Assassin Creed :Ember ตามที่คุณ wanloveea บอกเลยครับบบ
เนื้อเรื่องในยุคอดีตไม่ประติดประต่อละครับ คือการช่วยโลกโดยแย่งชิง A.O.E ก็จบไปแล้ว (เพราะเดสมอนด์ช่วยโลกไว้ ทุกอย่างเลยจบ) คือจริงๆเขาจะให้จบตั้ง ภาค 3 ละครับ ที่เดสมอนด์ช่วยโลกไว้
พอมาภาคต่อมา ไม่เกี่ยวข้องกันเลยครับ แต่เนื้อเรื่องยุคปัจจุบันยังดำเนินต่อครับ คือตอนนี้เทมพรากำลังไล่กวาดล้างแอสแซสซินอยู่ครับ พูดง่ายๆคือแอสแซสซินตอนนี้จะแพ้แล้วครับ

ไอ้ชอร์นพี่แว่นของเราเลยส่งข้อความไปทั่วโลกให้เราช่วยโดยการมองเข้าไปในความทรงจำของ arno ตัวเอกใน AC:unity ครับ แต่ว่ามองหาอะไร อันนี้ต้องรอเกมส์ออกครับ

ปกติทาง ubisoft จะปล่อยเนื้่อเรื่อง เบาะแส บลาๆๆๆ ออกมาในเว็บ https://acinitiates.com/ ครับ โดยเฉพาะความคืบหน้าของเนื้อเรื่องปัจจุบัน แต่ตอนนี้ปิดไปละ เหมือนกับรอ AC:unity ออกน่ะครับ

ปล.เหมือนตอนนี้จะมีความหวังได้ตัวเอกในยุคปัจจุบันใหม่แล้ว เธอคือ Galina Voronina ครับ เป็นสาวรัสเซีย เรียนรู้ทักษะต่างผ่านทาง bleeding effect จากการเข้าไปใน animus เหมือนเดสมอนด์เลย แต่ยังไม่แน่นอนนะครับ รอดูๆ

คิดถึงแม่สาวจีนมาก อยากให้มีภาคเป็นของตัวเองมั่ง ฉากในจีนกับญี่ปุ่นนี่ ไม่รู้ตอนใหนจะได้เห็น

เราอาจจะได้เห็นกันครับ http://www.gamingdose.com/wp-content/uploads/2014/08/MWOkMyw-1024x768.jpg

ไม่แน่ใจ ตามไปอ่านต่อได้ที่ http://www.gamingdose.com/news/%e0%b8%ab%e0%b8%a3%e0%b8%b7%e0%b8%ad-assassins-creed-unity-%e0%b8%88%e0%b8%b0%e0%b8%a1%e0%b8%b5%e0%b8%a1%e0%b8%b7%e0%b8%ad%e0%b8%aa%e0%b8%b1%e0%b8%87%e0%b8%ab%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%84%e0%b8%99/

ขอให้จริงเถอะๆๆๆ

Nobunaka001
31st August 2014, 01:24
Assassin Creed ; Ember ไปหาดูเรียบร้อยล้ะครับ ตอนท้ายที่มีคนมานั่งกับ Ezio เขาเป้นใครเหรอครับพอมานั่งเสร็จ Ezio ตายเบย

สรุป Lucy เป็น Templar เพื่อหลอกใช้ Desmond เหรอครับ กับ ฉากจบภาค3 พอDesmond จับลูกกลมๆอะไรสักอย่างเนี่ยละผมลืมแล้ว แล้วก้ล้มลงไปเลย Juno ยังบอกอีกว่า ถึงคราวของฉันบ้างละ สรุป Desmond ก็ช่วยไม่สำเร็จเหรอครับ

ปล.ประมาณว่าเกมส์ยังทำรายได้ดีอยู่เลยทำภาคใหม่ๆออกมาให้เล่นประมาณนี้ป่ะครับ ผมนี้ก็ชั่งถามจริง 5555555

jabbawockeez70
31st August 2014, 01:48
Assassin Creed ; Ember ไปหาดูเรียบร้อยล้ะครับ ตอนท้ายที่มีคนมานั่งกับ Ezio เขาเป้นใครเหรอครับพอมานั่งเสร็จ Ezio ตายเบย

สรุป Lucy เป็น Templar เพื่อหลอกใช้ Desmond เหรอครับ กับ ฉากจบภาค3 พอDesmond จะลูกกลมๆอะไรสักอย่างเนี่ยละผมลืมแล้ว แล้วก้ล้มลงไปเลย Juno ยังบอกอีกว่า ถึงคราวของฉันบ้างละ สรุป Desmond ก็ช่วยไม่สำเร็จเหรอครับ

ปล.ประมาณว่าเกมส์ยังทำรายได้ดีอยู่เลยทำภาคใหม่ๆออกมาให้เล่นประมาณนี้ป่ะครับ ผมนี้ก็ชั่งถามจริง 5555555

เขาเป็นTemplarครับ ส่วนคำถามอันหลังผมจำไม่ได้นะ เหมือนDesmondจะช่วยโลกไว้ได้นะ ก่อนจะช่วยก็มีนางนึงมาห้ามเหมือนกันว่าให้เดสมันเป็นผู้เหลือรอดแล้วสร้างประวัติศาสตร์ใหม่ แต่นายก็ไม่ยอมทำตามน่ะนะ กดลูกไป ก็ตาย จบ จูโนก็พูด ถึงคราวฉันบ้างล่ะแล้วก็ข้ามเดสมันไป ก็สงสัยจะเป็นตัวร้ายล่ะมั้ง -.-