PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เหตุผลที่ทำให้ทีม Avengers ล้มสลาย

$3MiFiN@L$
30th August 2014, 19:31
https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xpf1/t31.0-8/10551465_554654381329528_7571111800416514204_o.jpg

ไม่น่าหาเรื่องเจ้าโล้นเลย!!

Cr.หอยดอกผู้ไม่ย่อท้อ - hoidok (https://www.facebook.com/hokdoi?fref=photo)

Придурок
30th August 2014, 19:45
แล้วคนนี้ล่ะ...??? :confused:

http://static.squarespace.com/static/53323bb4e4b0cebc6a28ffa2/t/53d66239e4b03a8ade9bd8d6/1406558778799/

krisana
30th August 2014, 19:49
?? บักโล้นมันเป็นใคร

FarrellPete
30th August 2014, 19:50
เค้าคือใคร ตอบ...

$3MiFiN@L$
30th August 2014, 19:55
?? บักโล้นมันเป็นใคร

ไซตามะ จาก one punch man ครับ

http://cartoon.mthai.com/wordpress/wp-content/uploads/2014/04/24.png

แล้วคนนี้ล่ะ...??? :confused:

http://static.squarespace.com/static/53323bb4e4b0cebc6a28ffa2/t/53d66239e4b03a8ade9bd8d6/1406558778799/

อาจจะตายเกิดมั้งครับ หรือจะตายไปเลยก็ได้นะถ้าใช้โหมดซีเรียสหรือเหนือกว่าโหมดนี้อะ

.::PheoniX::.
30th August 2014, 19:55
มันคือ ไซตามะ ผู้ที่ไม่เคยเอาจริงในการต่อู้เลยซักครั้ง ส่วนมากพวกโหดๆโดนเฮียแก หมัดเดียวจอด แบบ แตะๆ ด้วยนะ อิอิ แกต่อยหมัดแบบโหลดซีเรียส สะเทือนทั้งโลกอะ 55555555

nook34775
30th August 2014, 20:18
นั้นมัน ไซตามะ นี้หว่า Avengers ไฝ้ผิดคนแล้ว

Blade79130
30th August 2014, 20:27
เขาคือใคร เเล้วเกี่ยวไร โจ้ะ โจ้ะ

Zaraki Kempaji
30th August 2014, 20:41
ไซตามะ จาก one punch man ครับ

http://cartoon.mthai.com/wordpress/wp-content/uploads/2014/04/24.png

อาจจะตายเกิดมั้งครับ หรือจะตายไปเลยก็ได้นะถ้าใช้โหมดซีเรียสหรือเหนือกว่าโหมดนี้อะ

ยากซ์์ ครับ ตราบใดที่ไม่มีคนไปลบคำสาป เดดพูลก็ไม่อาจตายได้ครับ ขนาดโดนธอร์กระดอกผ่าเต็มแม็กจนเป็นผงธุลี พี่แกยังประกอบคืนร่างได้เฉยเลย

ดังนั้น ไซตามะ ฆ่าเดดพูลไม่ได้แน่ๆ แต่เดดพูลก็ทำอะไรไซตามะไม่ได้เหมือนกัน (ยกเว้นในกรณีติดบัค)

คู่ที่สูสีของMarvelที่จะมาต่อกรกับไซตามะได้จริงๆ มีมากมายเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น

ฮัลในเวอร์ชั่น WWH เอาชนะฮีโร่เกือบทั้งโลก มีชีวิตอยู่ในอวกาศได้ ต่อยกับเซนทรี้จนคืนร่างทั้งคู่
เซนทรี้ พลังเทียบเท่าดวงอาทิตย์ 1000 ดวง(จริงๆ น่าจะราวๆ10 ดวง) เป็นฮีโร่ที่แข็งแกร่งที่สุดของ marvel มีเลือดเป็นแม็กม่า
เดอะ วอยร์ เซนทรี้ร่างมืด พลังสูงกว่าร่างปกติ
ซิลเวอร์เซิฟเฟอร์ ความเร็วแสง ร่างกายทนทานต่อสภาพอากาศทุกชนิด ปล่อยพลังคอสมิสพลังทำรายรุนแรงมหาศาลได้
ทานอส No item ใดๆ พอๆ กับซิลเวอร์
โกสไรเดอร์ถ้าจ้องตาได้(สูสีตรงใหน) ทนทาน ความถึกเป็นรองแค่เดดพูล
ลูซิเฟอร์(ตอนอยู่ในนรก) อมตะ ขยายร่าง พลังจิตยั่วยุ ปล่อยไฟ บลาๆ
เดอะ บียอนเดอร์(new V.) เกือบอมตะ พลังอยู่ในระดับทำลายแล้วสร้างโลกขึ้นมาใหม่ได้
หมอแปลก V เดมอน ไพร์ม เอาชนะฮัลตอน WWH ได้

4iKunG
30th August 2014, 20:52
ตอนเด็กๆผมคิกว่าไม่มีใครสู้โงกุนได้แล้ว

แต่พอได้อ่านเรื่องนี้ผมว่านี้แหละชนะได้สบาย 5555

xxxlnwjung1
30th August 2014, 21:08
OBA โหดสุดครับ

ASSASSIN S
30th August 2014, 21:18
ยากซ์์ ครับ ตราบใดที่ไม่มีคนไปลบคำสาป เดดพูลก็ไม่อาจตายได้ครับ ขนาดโดนธอร์กระดอกผ่าเต็มแม็กจนเป็นผงธุลี พี่แกยังประกอบคืนร่างได้เฉยเลย

ดังนั้น ไซตามะ ฆ่าเดดพูลไม่ได้แน่ๆ แต่เดดพูลก็ทำอะไรไซตามะไม่ได้เหมือนกัน (ยกเว้นในกรณีติดบัค)

คู่ที่สูสีของMarvelที่จะมาต่อกรกับไซตามะได้จริงๆ มีมากมายเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น

ฮัลในเวอร์ชั่น WWH เอาชนะฮีโร่เกือบทั้งโลก มีชีวิตอยู่ในอวกาศได้ ต่อยกับเซนทรี้จนคืนร่างทั้งคู่
เซนทรี้ พลังเทียบเท่าดวงอาทิตย์ 1000 ดวง(จริงๆ น่าจะราวๆ10 ดวง) เป็นฮีโร่ที่แข็งแกร่งที่สุดของ marvel มีเลือดเป็นแม็กม่า
เดอะ วอยร์ เซนทรี้ร่างมืด พลังสูงกว่าร่างปกติ
ซิลเวอร์เซิฟเฟอร์ ความเร็วแสง ร่างกายทนทานต่อสภาพอากาศทุกชนิด ปล่อยพลังคอสมิสพลังทำรายรุนแรงมหาศาลได้
ทานอส No item ใดๆ พอๆ กับซิลเวอร์
โกสไรเดอร์ถ้าจ้องตาได้(สูสีตรงใหน) ทนทาน ความถึกเป็นรองแค่เดดพูล
ลูซิเฟอร์(ตอนอยู่ในนรก) อมตะ ขยายร่าง พลังจิตยั่วยุ ปล่อยไฟ บลาๆ
เดอะ บียอนเดอร์(new V.) เกือบอมตะ พลังอยู่ในระดับทำลายแล้วสร้างโลกขึ้นมาใหม่ได้
หมอแปลก V เดมอน ไพร์ม เอาชนะฮัลตอน WWH ได้

นั่นดิจะโค้นพี่แกต้องถึงขนาดนี้จริงๆ

808080808
30th August 2014, 21:32
อาราเล่ต่อยหมัดเดียวจอด หรือ จะเอากับ อาคาอีนุ ดี 55555555+

noomha
30th August 2014, 21:42
อาราเร่ ต่อยดวงจันท์แตกทุกตอน เดี๋ยวรู้เลย

$3MiFiN@L$
30th August 2014, 21:43

แต่ก็อย่าลืมว่า ณ ตอนนี้ไซตามะยังไม่ได้เอาจริงสักครั้งเดียว โหมดซีเรียสอาจจะแค่รีดพลัง 2 หรือ 3 ใน 10 แค่นั้น
ถ้าธรรมดาไอ้สู้อะมันได้แต่จะรับพลังได้หรือป่าวนี่อีกเรื่องหนึ่ง ขนาดว่าโบรอส ที่ว่าทนๆ ระดับทำลายดาวได้น้องๆ
sliver(ตอนเปลี่ยนร่างนะ) ยังทำอะไรไม่ได้ด้วยซ้ำ แถมตอนโดดจากดวงจันทร์พี่ท่านแค่ลองดูเฉยๆ ยังมาได้ในไม่กี่วิ
แถมล่าสุดพี่วิ่งความเร็วแสงได้(ไม่รู้จะเรียกว่าวิ่งจะดีมั้ย) เอาเข้าจริงๆ ไซตามะคงจะสู้ระดับคอสมิกได้ด้วยซ้ำ เพราะ
ตอนนี้พลังยังไม่ถึงไหนเลยด้วยซ้ำแถมไอ้ที่ว่าธรรมดาๆ ก็ดูจะโหดขึ้นเรื่อยๆ แถมพวกเอเลี่ยนระดับทำลายกาแล็กซี่ก็
เริ่มจะมากันมั้งละ

~FeaR~
30th August 2014, 23:10
รบกวนขอประวัติ ไซตามะ หน่อยครับ ว่าเขาคือใคร มีที่มาจากไหน เป็นคนหรือเปล่า

$3MiFiN@L$
30th August 2014, 23:46
รบกวนขอประวัติ ไซตามะ หน่อยครับ ว่าเขาคือใคร มีที่มาจากไหน เป็นคนหรือเปล่า

http://www.nipponanime.net/forum/one-punch-man/one-punch-man-2-(th)/
อ่านอันนี้จะเข้าใจเรื่องทั้งหมดเองครับ ตอบว่า มนุษย์ธรรมดาๆคนหนึ่งเนี่ยแหละ(มั้ง)พลังทั้งหมดยังบอกไม่ได้ ค่าพลังยังวัดไม่ได้

GtXl24o7l3c
30th August 2014, 23:51
ไซตามะยังอยู่ในระดับคนธรรมดา ไม่มีพลังพิเศษ แต่โหดจากการฝึกฝน
น่าจะเอาไปสู้กับตระกูล ฮันมะ อยากรู้ว่าใครจะอยู่ใครจะไป

.::PheoniX::.
30th August 2014, 23:56
เป็ตนคนธรรมดาที่อยากเปนฮีโร่ครับ และเริ่มฝึก วิดพื้น 100 ครั้ง วิ่ง 10 กิโล ประมาณนี้เป็นเวลา 2 ปีทุกวัน

Zaraki Kempaji
31st August 2014, 00:35
แต่ก็อย่าลืมว่า ณ ตอนนี้ไซตามะยังไม่ได้เอาจริงสักครั้งเดียว โหมดซีเรียสอาจจะแค่รีดพลัง 2 หรือ 3 ใน 10 แค่นั้น
ถ้าธรรมดาไอ้สู้อะมันได้แต่จะรับพลังได้หรือป่าวนี่อีกเรื่องหนึ่ง ขนาดว่าโบรอส ที่ว่าทนๆ ระดับทำลายดาวได้น้องๆ
sliver(ตอนเปลี่ยนร่างนะ) ยังทำอะไรไม่ได้ด้วยซ้ำ แถมตอนโดดจากดวงจันทร์พี่ท่านแค่ลองดูเฉยๆ ยังมาได้ในไม่กี่วิ
แถมล่าสุดพี่วิ่งความเร็วแสงได้(ไม่รู้จะเรียกว่าวิ่งจะดีมั้ย) เอาเข้าจริงๆ ไซตามะคงจะสู้ระดับคอสมิกได้ด้วยซ้ำ เพราะ
ตอนนี้พลังยังไม่ถึงไหนเลยด้วยซ้ำแถมไอ้ที่ว่าธรรมดาๆ ก็ดูจะโหดขึ้นเรื่อยๆ แถมพวกเอเลี่ยนระดับทำลายกาแล็กซี่ก็
เริ่มจะมากันมั้งละ

Silver ก็คอสมิคนะครับ แหม่ ไซตามะยังไม่เอาจริง เซนทรี้ก็ยังไม่เคยใช้เห็นพลังเต็มที่ ซิลเวอร์ก็บอล์ดยังไม่มอบพลังให้เต็มที่เหมือนกัน แฟร์ๆกัน ลูซิเฟอร์ นี่ก็ถ้าอยู่ในนรก โคตรพ่อโคตรแม่ถึกเลยนะครับ

หมอแปลก รายนี้อาจจะฆ่าโล้นไม่ได้ แต่อาจจะผนึกโล้นได้แน่ รอให้โล้นแหวกมิติออกมาเองได้ก่อน ค่อยว่ากัน บียอนเดอร์ รายนี้โค่นโล้นตอนกาโร่ได้สบายๆ เลยนะครับ แหม่ ลองไปหาอ่านดู

ครับ จะรู้ว่ามันทำอะไรได้

ส่วนพวกคอสมิค หลายๆ ตน มีพลังพอที่จะดีดโล้นได้สบายครับ โบรอสมีพลังทำลายดาวแถมต้องอัดเต็มแม็กถึงจะทำได้ คอสมิสหลายๆ ตน แค่ชี้นิ้ว ก็บิ้มทั้งระบบสุริยะละครับ(อ้างอิงจากตอน IG เซเลสเที่ยว

ใช้พลังดึงเอาดาวเป็นร้อยๆ ดวงมาขว้าง) พลังโล้นตอนต่อยกับกาโร่ ผมเห็นว่าพอๆ กับตอนโงกุนไผว้กับฟรีชเซอร์เท่านั้น

สรุป ดราก้อนบอลเวอร์กว่าเยอะครับ (อ้าว - -)

อีกคนที่ผมว่าน่าจะสู้กับโล้นได้อย่างสูสี คือ Asura Wrath ใช้หมัดลุ่นๆ ไม่มีลูกเล่น เหมือนกัน น่าจะสนุก

first
31st August 2014, 00:55
เดี้ยวเจอ ซากกาตะ กินโทกิ เดี้ยวรู้เรื่องเลย (ก๊อปเกือบ****ทุกเรื่อง5555+)

l-lelena
31st August 2014, 01:09
Silver ก็คอสมิคนะครับ แหม่ ไซตามะยังไม่เอาจริง เซนทรี้ก็ยังไม่เคยใช้เห็นพลังเต็มที่ ซิลเวอร์ก็บอล์ดยังไม่มอบพลังให้เต็มที่เหมือนกัน แฟร์ๆกัน ลูซิเฟอร์ นี่ก็ถ้าอยู่ในนรก โคตรพ่อโคตรแม่ถึกเลยนะครับ

หมอแปลก รายนี้อาจจะฆ่าโล้นไม่ได้ แต่อาจจะผนึกโล้นได้แน่ รอให้โล้นแหวกมิติออกมาเองได้ก่อน ค่อยว่ากัน บียอนเดอร์ รายนี้โค่นโล้นตอนกาโร่ได้สบายๆ เลยนะครับ แหม่ ลองไปหาอ่านดู

ส่วนพวกคอสมิค หลายๆ ตน มีพลังพอที่จะดีดโล้นได้สบายครับ โบรอสมีพลังทำลายดาวแถมต้องอัดเต็มแม็กถึงจะทำได้ คอสมิสหลายๆ ตน แค่ชี้นิ้ว ก็บิ้มทั้งระบบสุริยะละครับ(อ้างอิงจากตอน IG เซเลสเที่ยว

ใช้พลังดึงเอาดาวเป็นร้อยๆ ดวงมาขว้าง) พลังโล้นตอนต่อยกับกาโร่ ผมเห็นว่าพอๆ กับตอนโงกุนไผว้กับฟรีชเซอร์เท่านั้น

สรุป ดราก้อนบอลเวอร์กว่าเยอะครับ (อ้าว - -)

อีกคนที่ผมว่าน่าจะสู้กับโล้นได้อย่างสูสี คือ Asura Wrath ใช้หมัดลุ่นๆ ไม่มีลูกเล่น เหมือนกัน น่าจะสนุก

คือผมเข้าใจที่คุณพูดนะว่าพวกแก๊ง Marvel นี่มันเทพจริง บางตัวควบคุมระดับอะตอมได้ บางตัวควบคุมความเป็นจริงได้ แต่เรื่องว่าจะเอาชนะไซตามะได้มั้ยมันก็พูดยากครับ
ไซตามะ****คือเก่งแบบไม่มีเหตุผล นึกจะเก่งก็เก่ง ไม่ได้ปูพื้นว่าเก่งกว่านี้ได้อีกมั้ย แถมคอมเซปคือ โค่นศัตรูแค่หมัดเดียว อีตอนล่าสุดที่สู้กะเอเลี่ยนมันก้ยังไม่เอาจริง
เพราะงั้นมันแล้วแต่ดุลพินิจเลยแหละครับว่าจะเก่งกันไปได้แค่ไหน จะสู้กันได้ยังไง เพราะยกตัวอย่างเช่น คุณบอกพวก Marvel ****เบ่งพลังระเบิดโลกได้ควบคุมต่างๆได้

แต่ไอ้ไซตามะ ****ใช้แค่หมัดนะครับ ยังไม่ได้ปล่อยพลังอะไรเลย!!! แล้วถ้ามันมีพลังหรือมีแล้วแต่ยังไม่ได้ใช้จะขนาดไหน!! เพราะงั้นผมให้เหมอๆนะ แล้วแต่ดุลพินิจคนอ่านเลย

แต่อย่าลืม ไป่หวู่หนานนะครับ 5555555 จะรู้จักกันมั้ยเนี่ย ไอ้หมอนี่ เก่งระดับสร้างจักรวาล มีอายุเป็นแสนๆปี จริงๆเหมือนจะอยู่ได้เรื่อยๆ ฆ่าไม่ตาย ถ้าตายเละแบบเหลือแค่อะตอมเดียว ****ยังเก็บจิตวิญญาณไว้เกิดใหม่ได้อีก

KingGems
31st August 2014, 01:09

ลืม Mr.Living Tribunal กับ One-Above-All หรือเปล่าครับ สองคนนี้ มีเพียงตัวตนเดียวในทุกจักรวาลของ Marvel เชียวนะ

$3MiFiN@L$
31st August 2014, 01:40

แต่ว่า มันก็มีจุดอ่อนกันนะไอ้พวกเทพๆ นี่ใช่ว่าจะไร้จุดอ่อนไปซะหมด ไอ้ไซตามะมันก็ใช้ว่าจะปล่อยพลังเป็นสายเพาว์เพียวๆ
ซะที่ไหน แต่มีเรื่องหนึ่งที่พอจะเป็นจุดอ่อนได้ คือ ไม่รู้เทคนิคต่อสู้ ถ้ารู้นี้คงจะโหดกว่าเดิมเยอะ แถมเพลอๆพี่แกจะเก่งโดย
ไม่ต้องใช้พลังเลยด้วยซ้ำ แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้ Kenshiro สอนนะ

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcT7plbL2aGBMqv__dqdB-6oxXzcKcXpToWhI-mXSsRBGhxM_TLNeQ

royser
31st August 2014, 02:41
วันไหน ซุปเปอร์มาร์เก็ต มีผักลดราคา ไซตามะจะเก่งเป็นพิเศษ

satornarm
31st August 2014, 02:58
ระหว่างที่เถียง ๆ กันอยู่นี้ก่อนจะสู้จริง ก็มีคน ๆ นึงหยิบ Death Note มาเขียนชื่อแต่ละคนจนหมด
แน่นอนว่าหลาย ๆ ตัวตายไม่ได้แล้ว แต่ผมว่าก็ไปหวันหลายตัวเลยทีเดียว 555

คุณบอม
31st August 2014, 06:58
บางทีผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ การ์ตูนคอมมิก มันจะเทพเวอร์อะไรนักหนา -'-

theover
31st August 2014, 18:30
ผมว่าคนนี้ชนะได้แน่นอน
http://img2.wikia.nocookie.net/__cb20090109150529/watchmen/images/2/2b/Doctor_Manhattan_%28Movie%29.jpg

supakon1234
3rd September 2014, 14:02
ตบ ยุง ไม่ได้ครับ

มามี้โพะโคะ
11th September 2014, 09:02
สู้ อาเบะ ยาราไนก้า ได้เปล่า

powerop
20th September 2014, 22:50

จากคำตอบ ทำให้คิดว่า ตาไซตามะนี่ ถล่ม avenger ได้สบายๆๆๆๆ (หมัดเดียว....)

StupidMan
20th September 2014, 23:11
คนที่ชนะ ไซตาม่ะได้คือ เขาคนนี้ครับ = MURATA Yuusuke

... หลบตีนก่อน

bomzaja2005
20th September 2014, 23:29
ไม่ได้อะไรนะครับแต่ผมให้เอาเท้าถีบหน้าเลย ถ้าพี่โล้นคนนี้ชนะไม่ได้

http://images.temppic.com/20-09-2014/images_vertis/1411230709_0.47246500.jpg