PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Walking Dead ss 2 คุยกัน

Ezios
31st August 2014, 22:25
ความรู้สึกหลังจากเล่น SS1 DLC 400 day และ SS 2 จบ

รู้สึก หดหู่ เหนื่อยใจมาก ภาคแรก สนุก เนื้อเรื่องดี แต่ ไม่ค่อยเครียด

ภาค 2 ซอมบี้น้อย แต่ว่าแต่ละตัวเลือก ทำเอาเครียดทุกที

ตั้งแต่เล่นเกมมา เกม ที่มีตัวเลือก เช่น mass effect dragon age หรือ the witcher แม้แต่ the wolf among us ยังไม่กดดันผมได้เท่านี้เลย

ยอมรับว่าเยี่ยมครับ ใครยังไม่ได้เล่น หามาเล่นซะนะครับ (แท้ราคาถูกมาก 2 ภาค ลดราคาไป) เถื่อนก็เล่นได้ครับ

civilzaza
31st August 2014, 22:50
จากคนเป็น 10 ทำซะเหลือแค่ 2+3 คน ผมว่าคลีเมนไทน์นี่แหล่ะตัวซวย 555 เขาอยู่กันดีๆไปทำให้เราซวยกันยกแก๊ง

ไม่อยากใส่สปอยเลยดียาวครับ 555

Ezios
31st August 2014, 23:36
แต่ตั้งแต่เล่นมา Luke ทำผมสะเทือนใจแบบ ร้องเฮ้ย เอาง่ายๆงี้เลยเหรอ

ridermaster
31st August 2014, 23:53
แต่ตั้งแต่เล่นมา Luke ทำผมสะเทือนใจแบบ ร้องเฮ้ย เอาง่ายๆงี้เลยเหรอ
ผมเฉยๆกับลุค รู้สึกเหมือนโดนปักธงมาตั้งแต่ตอนที่สี่แล้ว พอตอนห้าช่วงชุลมุนแล้วถูกยิงผมก็ไม่สงสัยแล้วละ.....
ตอนนี้มองว่าซีซั่นสามจะเริ่มยังไง ในเมื่อซีซั่นสองฉากจบหลากหลายหรือจะเอาคนในกลุ่มDLCซีซั่นแรกมาเดินเรื่องต่อ

Ezios
1st September 2014, 09:20
แต่ DLC 400 day นี่ เหมือนแค่น้ำจิ้มเอง เด่นสุดก็นัง bonnie ที่เหลือ ทุกคนดันเป็นตัวประกอบหมดเลย ไม่มีความเด่นเลย 555