PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ฝากเงินแบบไหนครับที่เค้าว่าได้ดอกเบี้ย ?

kimasd555
31st August 2014, 23:55
ฝากเงินแบบไหนครับที่เค้าว่าได้ดอกเบี้ย ? แล้วดอกเบี้ยกี่ % ครับ

BackKoMz-
1st September 2014, 00:20
ก่อนหน้านี่เคยฝากประจำของบัวหลวงมาต้องฝากกัน2ปีผมฝากได้ปีกว่าๆ เดือนละ1พัน ปีนึงได้ 12000 ดอกออกมา200
แล้วไปดูอีกบัญชีที่พ่อแม่เก็บไว้ให้ พ่อผมซื้อสลากของธกส ประมาณ3หมื่นกว่า ถูกรางวัลเล็กๆครั้งละ 200 ปีนึงประมาณ3-4 ได้เยอะว่าฝากประจำอีก
สลากสามารถกู้ได้ ด้วยกี่%ของที่เราซื้อนี่แหละ ถ้าเป็นฝากประจำไม่สามารถถอนได้ ถอนคือปิดบัญชี
ตอนนี้ไม่ได้ฝากประจำละว่าจะหาโอกาสไปถอน
ข้อมูลผมไม่ชัว แต่นี่คือสิ่งที่ผมรู้ แหะๆๆ

rfrfrfrfrf
1st September 2014, 01:01
เล่นหุ้นครับ กำไรดีกว่าดอกเบี้ยครับ เล่นง่ายกว่เกมส์อีก เงินเฟ้อปีละ 4% นะครับ จะมีซักกี่ธนาคารที่ให้ดอกเบี่ยเงินฝากชนะอัตราเงินเฟ้อล่ะครับ ผมพึ่งเริ่มเล่นได้เดืนนึงกำไรอยู่ที่ 2% สมมุตินะครับเรามีเงินอยู่ 12000 บาท ถ้า 2% ต่อเดือนคือ 240 บาท ถ้าเราเล่นแบบมีวินัยสามารถหาซื้อตัวที่ทำกำไรได้ในระยะสั้นโดยรักษาวินัยได้ 2% ในทุกๆเดือน 1 ปีจะได้ 240*12 = 2880 บาท คิดเป็น 24% ผมลองแล้วถือว่าใช้ได้เลยครับ

thizo
2nd September 2014, 09:57
แนะนำให้เล่นหุ้น เหมือนกันครับ

แต่ไม่แนะนำให้เล่นหวย เพราะว่า หุ้น ถ้าเรารู้หลักการ ก็ไม่มีความเสี่ยงเลยนะ

แค่รอปันผลอย่างเดียว อย่างผลซื้อหุ้นตอนถูก ขายตอนแพง กำไรโครตๆๆอะพี่น้อง ^^

iamwutdy
2nd September 2014, 10:15
เล่นหุ้นได้กำไรเยอะ แต่ความเสี่ยงก็สูงตามมานะครับ ถ้าพึ่งเริ่มต้นลองมองพวก ตารสารหนี้ระยะสั้น หรือพวกกองทุนรวมประเทศต่างๆ ก่อนดีกว่าครับ โดยส่วนมากพวกนี้ความเสี่ยงไม่สูง กำไรดีกว่า ฝากแบ้งค์ครับ แต่เบื้องต้นอยากให้ลองศึกษาข้อมูลก่อนดีกว่านะครับ

เดี๋ยวนี้ข้อมูลพวกนี้หาไม่ยาก ทั่ง ตลท. หรือ กลต. ก็มีบอกเป็นความรู้ไว้ครับ

CanDiiZ
2nd September 2014, 10:37
ฝากประจำครับ ถึงจะดอกสูงหน่อย

หรือไม่ก็ไปซื้อ LTF / RMF ครับ ก็เลือกกองทุนที่มันดูแล้วจะไปต่อได้ในอนาคต กองทุนใหญ่ๆความเสี่ยงน้อยหน่อย

ส่วนหุ้น เป็นทางเลือกที่ดีครับ แต่ถ้าศึกษาไม่ดีระวังจะติดดอยรัวๆหาทางลงไม่ได้