PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Sims 4 แก้เผ็ดคนเล่นเถื่อน เจอภาพพิกเซลตลอดการเล่นเกม

wataruzz
5th September 2014, 10:32
The Sims 4 แก้เผ็ดคนเล่นเถื่อน เจอภาพพิกเซลตลอดการเล่นเกม

ถือว่าเป็นเรื่องแก้เผ็ดฮาๆจากทีมงาน Maxis และ EA ต่อคนที่เล่นเกม The Sims 4
แบบละเมิดลิขสิทธิ์หรือเล่นเถื่อนด้วยการทำให้ภาพในเกมเป็นแบบพิเซลซึ่งตรงนี้ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่แล้วคงทนเล่นต่อไม่ได้ เว้นเสียแต่ว่าคุณชอบอะไรมันดูเรโทรหน่อยล่ะนะ
เรื่องเกิดจากผู้เล่นคนหนึ่งได้สังเกตเห็นความผิดปกติขณะเล่นเกมคือการเห็นภาพภายในเกมแบบพิเซกเยอะขึ้นเรื่อยๆจนเต็มหน้าจอขณะเล่น
หากนึกไม่ออกก็ลองนึกถึงตอนชาวซิมเข้าห้องน้ำก็จะมีชั้นพิเซกหรือที่เรียกกันอีกแบบว่าเซ็นเซอร์มาบดบังจุดลับเฉพาะ
ด้วยเหตุนี้ผู้เล่นที่เจอปัญหานี้จึงไปตั้งกระทู้ในเว็บไซต์หลักของเกมว่าได้เจอ ‘บัค’ …แน่นอนว่านายคนนี้โดนผู้เล่นที่จ่ายเงินซื้อเกมแซวชนิดว่าล้อยันลูกบวช
เพราะสิ่งที่เกิดขึ้นนี้จะเกิดขึ้นเฉพาะผู้เล่นที่เล่น The Sims 4 ละเมิดลิขสิทธิ์เท่านั้น

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2014/09/sims-4.jpg (http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2014/09/sims-4.jpg)

ก็ถือว่าเป็นวิธีแก้เผ็ดอย่างสร้างสรรค์และเรียกเสียงฮาได้ไม่น้อย ซึ่งเกม The Sims 4 ไม่ได้ใช้วิธีลักษณะนี้เป็นเกมแรก
ก่อนหน้านี้เราจะได้เห็นอย่างในเกม GTA IV มีกล้องส่ายไปมาเหมือนคนเมา ,Batman: Arkham Asylum ที่มอบผ้าคลุมแบบพิเศษใช้ร่อนไม่ได้ให้ผู้เล่น
หรือจะเป็น Serious Sam 3 ที่แก้เผ็ดด้วยการปล่อยแมงป่องอมตะแถมเคลื่อนไหวได้อย่างรวดเร็วเพื่อกำจัดคนเล่นเถื่อนโดยเฉพาะ
แต่ก็อย่างว่าในตอนนี้ก็ได้มี patch ออกมาแก้ไขปัญหาภาพพิเซลของเกม The Sims 4
ที่ว่านี้เรียบร้อย ถึงกระนั้นผมเองก็อยากแนะนำให้ใช้สินค้าลิขสิทธิ์เช่นเดิมครับ

Credit
http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2014/08/juropy_option-1.png

ปล.ท่านไหนที่เล่นเถื่อนแล้วเจอ แคปหน้าจอมาให้ดูทีว่าจริงไหม !?

kengooo
5th September 2014, 10:39
สมแล้วครับ ผมเห็นในเว็ป นึงเห็นบ่นกันใหญ่ด่า EA ว่าทำให้ crack ยากอยากเล่นกันใหญ่

นักเล่นเกม
5th September 2014, 11:17
ก็แก้กันได้แล้วหนิดูในเว็บเราเลยง่ายๆๆ

Volcanus
5th September 2014, 11:41
แก้ได้ตั้งนานแล้วครับ -.-

ning445
5th September 2014, 11:44
ถ้าวันนึงผมมีเงินเยอะๆ ผมจะไม่เล่นเถื่อนแล้วหรอกครับ ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว ใจจริงก็อยากสนับสนุนมากๆ แต่กำลังทรัพย์ไม่พอ

FeelAlone
5th September 2014, 12:10
ความเถื่อน ของเถื่อน ความ ดิบ บ่อเคย ปรานี้คนน่ะจ๊ะๆๆ

bighipyoza
5th September 2014, 12:11
ตั้งแต่หันมาเล่นเกมส์แท้ในสตีมผมไม่เคยโหลดเกมส์เถื่อนอีกเลยไม่รู้ใครเป็นแบบผมมั่งหรือเปล่า :cool:

Zidane
5th September 2014, 12:16
น่าเล่นอ่ะ ชอบๆ แต่ไม่ได้เล่นมาตั้งแต่ภาค 2 แล้ว

jalnw5
5th September 2014, 12:27
นุกเลย อารมณ์ Minecraft เลย

Eskimo Joe
5th September 2014, 14:15
แหม่ๆ นี่เว็บอะไร นี่เว็บเกมส์เถื่อนที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยนะ!!!!! หรรม

ONE OK ROCK
5th September 2014, 14:18
เค้ามีวิธีแก้นานแล้วในกระทุ้ท่าน ramis อย่ากลัว

godog585858
5th September 2014, 14:24
ตั้งแต่หันมาเล่นเกมส์แท้ในสตีมผมไม่เคยโหลดเกมส์เถื่อนอีกเลยไม่รู้ใครเป็นแบบผมมั่งหรือเปล่า :cool:

+1 ครับ ............................

=Galaxy Ag=Z
5th September 2014, 15:02
ถ้าภาพกราฟฟิคออกมาเป็นแบบ Play station 1 ยังพอรับได้นะ

แต่เจอแบบนี้ไม่ไหวจริงๆอ๊ะ:heat

GetsugA
5th September 2014, 15:08

ผมก็เหมือนกันครับ คหสต. มันคล้ายๆกับยาเสพติดนะ การซื้อเกมแท้ครั้งแรก มันต่างกันตรงที่ อีกอย่างนึงติดแล้วไม่ดี อีกอย่างนึงติดแล้ว... ก็จงติดต่อไป(หรือเลิกไม่ได้ก็ไม่รู้ 50% 75% มันคอยหลอกหลอนเราตลอด) อะไรประมาณนี้ อารมณ์เหมือนได้ปลดล็อคอะไรบางอย่าง หลังจากซื้อแท้ครั้งแรก อันนี้ส่วนตัวนะครับบอกไว้ก่อน ไม่ได้อยากจะมากินมาม่าแต่อย่างใด

stepmeup2
5th September 2014, 16:08
เกมนี้ซื้อแล้วเปลือง ภาคสองซื้อภาคหลักเสร็จมันออกเสริมมาผมก็ซื้อ ซื้อ ซื้อ มันจะหั่นอะไรนักหนา

vanbess
5th September 2014, 16:08
เข้าทาง 8-bit Fan เลย :D

sarayou
5th September 2014, 16:14
ผมก็เล่นแท้แต่เล่นแท้กับเกมที่ชอบสวนเกมที่ไม่ใช้แนวที่ผมชอบหรือไม่เคยเล่นมาก่อนก็เถื่อนถ้าชอบก็ภาคต่อไปก็จะเล่นแท้หรือไม่ก็ถ้า
เล่นแล้วชอบมากก็ซื้อแท้เล่นเลยส่วนมากก็เล่นเกมเถื่อนมาก่อนทั้งนั้น

tenmza0
5th September 2014, 16:18
แก้ได้แล้ว นิ ครับ แหม่ๆ

PEAzzzz
5th September 2014, 16:30
เล่นแท้เถอะครับ ผมเล่นแต่คอนโซน แผ่นแพงกว่า pc เยอะ 555 เมื่อก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะ ตอนเล่นเถื่อนก็คิดว่านี่ก็ดีพอแล้ว แต่พอมาเล่นแท้ มันทำให้รู้เลยว่า เมื่อก่อนเราโลกแคบมากที่คิดว่าแค่เล่นเถื่อนก็เพียงพอ ผมว่าเรื่องงบไม่พอเป็นแค่ข้ออ้าง ผมเล่น ps4 ก็ค่อยๆเก็บตังค์เอา เกมที่ชอบไม่ได้ออกทุกอาทิตย์จะได้เก็บไม่ทัน เล่นแค่เกมที่อยากเล่นจริง ไม่ใช่เล่นทุกเกมที่น่าเลน แค่นี้ก็เกมตังค์ทันสบายๆแล้วครับ แถมยังเห็นคุณค่าของเกมๆนึงขึ้นมาเยอะเลย :)

momosan
5th September 2014, 17:15

เป็นเหมือนกันครับ :cool:

GetsugA
5th September 2014, 17:22
เล่นแท้เถอะครับ ผมเล่นแต่คอนโซน แผ่นแพงกว่า pc เยอะ 555 เมื่อก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะ ตอนเล่นเถื่อนก็คิดว่านี่ก็ดีพอแล้ว แต่พอมาเล่นแท้ มันทำให้รู้เลยว่า เมื่อก่อนเราโลกแคบมากที่คิดว่าแค่เล่นเถื่อนก็เพียงพอ ผมว่าเรื่องงบไม่พอเป็นแค่ข้ออ้าง ผมเล่น ps4 ก็ค่อยๆเก็บตังค์เอา เกมที่ชอบไม่ได้ออกทุกอาทิตย์จะได้เก็บไม่ทัน เล่นแค่เกมที่อยากเล่นจริง ไม่ใช่เล่นทุกเกมที่น่าเลน แค่นี้ก็เกมตังค์ทันสบายๆแล้วครับ แถมยังเห็นคุณค่าของเกมๆนึงขึ้นมาเยอะเลย :)

แต่ก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะอันนี้ยอมรับ(ซึ่งแน่นอนว่าใครก็ต้องเคยผ่านจุดนี้มาแล้วทั้งนั้น) และแต่ก่อนผมยังเด็ก เกมไหนอยากจะเล่น ก็คือโหลดๆๆ จน HDD แทบจะเต็ม เล่นจบบ้าง ไม่จบบ้าง เพราะเกมมันเยอะเกินไป
แต่ตอนนี้ พอโตขี้น มันเหมือนความอยากที่จะเล่นเกม มันจะลดลง(มีช่วงนึงที่เบื่อเกมมากๆ แค่มองไอค่อนเกมก็แทบจะรู้แล้วว่าถ้าเข้าไปเล่นแล้วจะเป็นยังไง เจอกับด่านเดิมๆ บอสเดิมๆ อะไรหลายๆอย่างเดิมๆ ก็เลยทำให้ความอยากเล่นมันหายไปเลย) จนตอนนี้ ผมก็ยังเล่นเกมอยู่นะ เพียงแต่ก็อย่างที่บอก ว่าพอได้ซื้อปุ๊ป มันก็ติดปั๊บ ตอนนี้ก็มีอีกหลายเกมนะที่เล็งไว้ ทั้ง

The Sims 4
Assassin's Creed Unity
Far Cry 4
Lord of the Fallen
Middle-Earth Shadow of Mordor
Call of Duty Advance Warfare

แต่ที่ว่ามา ก็คงจัดได้แค่เกมเดียว 555 (ไหนจะ DLC ของ Dark Souls 2 ที่ยังไม่ได้จัดอีก ซื้อที ยังกะซื้อ DS2 อีกแผ่น) ที่เหลือก็คือ นั่งดูคนอื่นเล่น สำหรับผมนะ เกมไหนที่ไม่ได้ซื้อ ก็ดูคนอื่นเล่นแทน มันช่วยลดความอยากไปได้เยอะเลย สำหรับผมนะ สำหรับคนอื่น ผมไม่รู้ ก็เลยกลายเป็นว่า อืมๆ เกมนี้ออกมาแล้ว ก็ดูคนอื่นเล่นอย่างเดียว เว้นแต่อยากเล่นจริงๆ ถึงจะจัด

ปล.มีอีกหลายเกม ที่ได้มาฟรีๆ ได้มาจากการร่วมเล่นกิจกรรมบ้าง ที่พวก Steam Origin แจกบ้าง แต่ที่ว่ามา ก็ไม่เคยกดเข้าไปเล่นเลย 555

CEOnvidia
5th September 2014, 17:33
ถ้าวันนึงผมมีเงินเยอะๆ ผมจะไม่เล่นเถื่อนแล้วหรอกครับ ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว ใจจริงก็อยากสนับสนุนมากๆ แต่กำลังทรัพย์ไม่พอไม่ต้องมีข้ออ้างหรอกครับ โหลดเถื่อนก็บอกโหลดไปเลย อ้างเงินไม่พอเดี๋ยวเจอตอกกลับมาอีกว่า ไม่มีตังมรีงงก็ไม่ต้องเล่นซิ

momofourfan
5th September 2014, 17:51
ผมเล่นเถื่อนครับ อันนี้ยอมรับ

Zaraki Kempaji
5th September 2014, 17:58
แต่ก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะอันนี้ยอมรับ(ซึ่งแน่นอนว่าใครก็ต้องเคยผ่านจุดนี้มาแล้วทั้งนั้น) และแต่ก่อนผมยังเด็ก เกมไหนอยากจะเล่น ก็คือโหลดๆๆ จน HDD แทบจะเต็ม เล่นจบบ้าง ไม่จบบ้าง เพราะเกมมันเยอะเกินไป
แต่ตอนนี้ พอโตขี้น มันเหมือนความอยากที่จะเล่นเกม มันจะลดลง(มีช่วงนึงที่เบื่อเกมมากๆ แค่มองไอค่อนเกมก็แทบจะรู้แล้วว่าถ้าเข้าไปเล่นแล้วจะเป็นยังไง เจอกับด่านเดิมๆ บอสเดิมๆ อะไรหลายๆอย่างเดิมๆ ก็เลยทำให้ความอยากเล่นมันหายไปเลย) จนตอนนี้ ผมก็ยังเล่นเกมอยู่นะ เพียงแต่ก็อย่างที่บอก ว่าพอได้ซื้อปุ๊ป มันก็ติดปั๊บ ตอนนี้ก็มีอีกหลายเกมนะที่เล็งไว้ ทั้ง

The Sims 4
Assassin's Creed Unity
Far Cry 4
Lord of the Fallen
Middle-Earth Shadow of Mordor
Call of Duty Advance Warfare

แต่ที่ว่ามา ก็คงจัดได้แค่เกมเดียว 555 (ไหนจะ DLC ของ Dark Souls 2 ที่ยังไม่ได้จัดอีก ซื้อที ยังกะซื้อ DS2 อีกแผ่น) ที่เหลือก็คือ นั่งดูคนอื่นเล่น สำหรับผมนะ เกมไหนที่ไม่ได้ซื้อ ก็ดูคนอื่นเล่นแทน มันช่วยลดความอยากไปได้เยอะเลย สำหรับผมนะ สำหรับคนอื่น ผมไม่รู้ ก็เลยกลายเป็นว่า อืมๆ เกมนี้ออกมาแล้ว ก็ดูคนอื่นเล่นอย่างเดียว เว้นแต่อยากเล่นจริงๆ ถึงจะจัด

ปล.มีอีกหลายเกม ที่ได้มาฟรีๆ ได้มาจากการร่วมเล่นกิจกรรมบ้าง ที่พวก Steam Origin แจกบ้าง แต่ที่ว่ามา ก็ไม่เคยกดเข้าไปเล่นเลย 555

เหมือนกันเลยครับ เกมใหนไม่เล่นหรือไม่ชอบ(เกมที่ผมชอบนี่นับเรียงเกมได้เลย ไม่เกิน 3 เกม *-*) ก็ไปดูพวกนักแคสเล่นจนจบ

angelknight
5th September 2014, 18:23
เดี๋ยวมันก็ลดเองเกมส์แท้ เก็บตังรอไม่เกิน3เดือน อย่างbf4เนี้ย ปีใหม่มันก็ลดแล้วเกมส์ออกปลายปีแท้ๆ ยิ่งเกมส์ไหนลงสตีมหนะ ลดกันมันส์

double6
5th September 2014, 18:36

ผมครับ

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร

manglove
5th September 2014, 19:47
ผมไม่เล่นเกมส์ The Sims 4 อยู่แล้ว 555+

ปล.ชอบเล่นแท้เหมือนกันแต่ก็มีบ้างส่วนน้อยที่โหลดเถื่อน

bloodtea
5th September 2014, 23:12
5 5 5 5 + เยี่ยม ๆ

-[Chelsea_FC]-
6th September 2014, 03:40
ผมลองโหลดมาแล้วครับเป็นจริงๆแต่มันก็มีวิธีแก้ :sweat
the sims ยอมรับเลยว่าเป็นซีรี่เดียวที่ไม่ได้จัดแท้ เข็ดกับภาค2ครับ
จัดมา3แผ่นภายใน 1ปี ก็เข็ดเลยครับ ภาคเสริมมันมาไวเหลือเกิน ถ้าให้ซื้อจริงๆคงหมดภาคละหลายหมื่นบาท ยอมแพ้จริงๆ

GhrandJGth
6th September 2014, 03:51
ผมเดินทางสายกลางครับ เถือ่นมั้งแท้มั้ง :dance

damkapee
6th September 2014, 05:51
้ผมเถื่อนๆแท้ๆ ปนๆกันไป ซี่รี่ ซิม ผมไม่เคยซื้อสักภาค มีแค่ภาค 2 ที่เพิ่งแจกฟรีไปก็พอละ ภาค 3กับ4 ยังไม่เคยเล่นเลย ขี้เกียจโหลดเถื่อนพาท มันเยอะ -.-

liger0000
6th September 2014, 10:43
แต่เกมมันไม่น่าซื้อแท้จริงๆอะ บอกตรงๆซื้อมาคงมีเสียดายเงินแน่ๆ ของตัดออกเยอะเพราะหวังขายDLC ตัดออกจนน่าเกลียดเลย

Tingboye
6th September 2014, 12:31
คนเถื่อน เล่นเกมเถื่อน อุ๊บบบ

นรกตัวสุดท้าย
6th September 2014, 12:51
ผมเล่นเถื่อนแต่ถ้าเกิดว่าสนุกผมจะซื้อแท้ เผื่อว่าเกมกากจะได้ไม่เสียใจทีหลัง ใครเป็นแบบผมมั่ง

KooBABA
6th September 2014, 13:33
Crack ใหม่มาแล้ว! ลองกันยาง

earth123wwe
6th September 2014, 16:10
โหดจังอีเอ

VIPSniperKillerDark
9th September 2014, 12:58
เล่นกันแบบนี้ อิอิ จุกกันเป็นแถวววว