PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำทีครับผม การ์ดจอ+water cooling VS xperia z3

mguitarthai
6th September 2014, 22:35
ผมมีงบไว้ 22,000 คิดไม่ถูกว่าจะเอาไปลงอะไรดี ระหว่าง จะซื้อโทรศัพท์ใหม่ (xperia z3 ) เพิ่งเปิดตัวไปรอเข้าไทย เพราะตอนนี้ใช้ iphone4 อยู่มันช้ามาก
กับ เอาการ์ด GTX 670OC มาต่อเพิ่ม เป็น SLI (เพราะใช้อยู่ 1 ตัว) แล้วต่อด้วย water cooling หรือจะขาย 670 แล้วไปซื้อ 780 Ti ตัวเดียวดีกว่าครับ
ส่วนสเปคตอนนี้
i7-3770k
MB:Asus P8Z77-vlx
RAM:G-skill 16Gb4x4 1600
VGA:Gigabyte GTX670OC 2GB
HDD:WD Blue 1TB (กำลังจะเพิ่ม SSD)
PSU:Raidmax Rx700AC

ขอความคิดเห็นแต่ละะคนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากเลย:rose

manglove
6th September 2014, 23:04
1.หน้าจะเปลี่ยน psu ซะหน่อยนะ
2.ไม่แนะนำให้ซื้อมา sli เพราะการ์ดมี vram แค่ 2GB sli ไปก็เจอคอขวดแน่ๆ จริงความแรงเพิ่มแต่ vram ไม่ได้เพิ่มนิถึง sli ไปก็ไม่คุ้ม
3.จะซื้อโทรศัพย์หรืออะไรก็แล้วแต่เลย
4.หรือถ้าจะอัพคอมแนะนำให้ซื้อการ์ดจอ เช่น R9 290X หรือ GTX 780Ti(ไม่ก็รอซีรี่ 8xx ) เอา เพราะการ์ดแรงและ vram มีมากถึง 3gb และ 4gb เลย

ก็ตามที่บอกไปนั้นแหละครับ
ปล.แนะนำให้หา psu ยี่ห้อเทพๆมาใช้จะดีกว่าตัวที่ จขกท ใช้ก็ดี แต่ มีคน บ่นแยะว่ามันแตบ

jojoejoe2
6th September 2014, 23:47
เป็นผมเลือกXPERIA Z3 ของใช้ทุกวัน กับคอม ใช้วันหนึ่งก็แค่ไม่กี่ ชม เล่นเกมส์หนักๆปรับสุดๆมันสวยจริงแต่ก็แค่นั้น ปรับไม่สุดก็เล่นได้เหมือนกันนิ (เหมือนผมตอนซื้อกล้องDSLR อยากได้มากๆตอนนั้นเลือกเหมือนกันระหว่างโทรศัพท์ HTC oneX กับ กล้องDSLRนิกก่อน ราคาพอๆกันแต่ผมตัดสินใจซื้อ กล้องมาใช้ สรุปเห่อแปบเดียวไปไหนก็พกไปๆมาๆ รู้สึกเกะกะ ไม่พกเลย เลยเก็บเงินอีกรอบได้ Z1ซื้อได้ปีว่าละ พกง่ายกว่าถ่ายสวยอัพลงเฟสได้ทันทีเล่นเกมส์ได้แรงฯวันๆมองแต่จอโทรศัพท์ กล้องทิ้งที่บ้านไม่ได้ถ่ายเป็นปีเเล้วมั้ง)

mguitarthai
7th September 2014, 00:30
1.หน้าจะเปลี่ยน psu ซะหน่อยนะ
2.ไม่แนะนำให้ซื้อมา sli เพราะการ์ดมี vram แค่ 2GB sli ไปก็เจอคอขวดแน่ๆ จริงความแรงเพิ่มแต่ vram ไม่ได้เพิ่มนิถึง sli ไปก็ไม่คุ้ม
3.จะซื้อโทรศัพย์หรืออะไรก็แล้วแต่เลย
4.หรือถ้าจะอัพคอมแนะนำให้ซื้อการ์ดจอ เช่น R9 290X หรือ GTX 780Ti(ไม่ก็รอซีรี่ 8xx ) เอา เพราะการ์ดแรงและ vram มีมากถึง 3gb และ 4gb เลย

ก็ตามที่บอกไปนั้นแหละครับ
ปล.แนะนำให้หา psu ยี่ห้อเทพๆมาใช้จะดีกว่าตัวที่ จขกท ใช้ก็ดี แต่ มีคน บ่นแยะว่ามันแตบ

ขอบคุณครับผม ว่าแต่ Raidmax ตัวนี้ผมยังไม่เคยเจออาการแปลกๆสะทีเลย ^^

mguitarthai
7th September 2014, 00:31
เป็นผมเลือกXPERIA Z3 ของใช้ทุกวัน กับคอม ใช้วันหนึ่งก็แค่ไม่กี่ ชม เล่นเกมส์หนักๆปรับสุดๆมันสวยจริงแต่ก็แค่นั้น ปรับไม่สุดก็เล่นได้เหมือนกันนิ (เหมือนผมตอนซื้อกล้องDSLR อยากได้มากๆตอนนั้นเลือกเหมือนกันระหว่างโทรศัพท์ HTC oneX กับ กล้องDSLRนิกก่อน ราคาพอๆกันแต่ผมตัดสินใจซื้อ กล้องมาใช้ สรุปเห่อแปบเดียวไปไหนก็พกไปๆมาๆ รู้สึกเกะกะ ไม่พกเลย เลยเก็บเงินอีกรอบได้ Z1ซื้อได้ปีว่าละ พกง่ายกว่าถ่ายสวยอัพลงเฟสได้ทันทีเล่นเกมส์ได้แรงฯวันๆมองแต่จอโทรศัพท์ กล้องทิ้งที่บ้านไม่ได้ถ่ายเป็นปีเเล้วมั้ง)

เห็นภาพเลยครับท่านขอบคุณครับ คงเก็บไว้รอซื้อ Xperia Z3 แล้วกัน รอเข้าไทยซะหน่อย ผมว่าจะซื้อมันตั้งแต่ Z1 แล้ว มันเปิดตัวไวไปผมเลยเพิ่งจะได้ผลสรุปของตัวเอง :o