PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเป็นแบบผมบ่าง หรือตอนนี้กำลังเป็นอยู่

pranot7710
6th September 2014, 23:22
คือผม อายุ 19 แล้วคับ แฟนผมอายุห่างกันตั้ง 5 ปี ทีแรกกะจีบเล่นๆ แต้พอจีบไปแล้ว ผมรักเด็กคนนี้มาก ไม่ได้เผื่อใจด้วย แม่ผมเพื่อนผมบอกว่าหัดเผื่อใจไว้ด้วย ผมก็แค่ เผื่ออยู่แล้วแค่นี้
แต่จริงๆแล้วเราไม่ได้คิดเรื่องนี้เลย คือ เราคบกันมา 2 เดือน กับ 15 วัน ช่วงแรกก็จีบก่อนนานอยู่เหมือนกัน พอขอเป็นแฟนยิ่งรักกันมาก แต่พอเวลาผ่านไปสักเกือบจะสองเดือน ผมรู้สึกว่าน้องเขาเริ่มเบื่อ เวลาผมพูดอะไร บางทีก็ไม่ตอบแถมยังถอนหายใจแรงๆใส่ผมอีก ผมถามเป็นอะไรก็บอกว่าเบื่อผม ผมก็ไม่ว่าอะไร ทนเอาคับเพาะรักมากไม่เคยว่าไม่เคยด่าเลย ผมเคยขึ้นเสียงใส่ทีนึงก็ร้องให้ขอโทษเป็นคืนกว่าจะหายงอน ผมทนมาจนถึงวันนี้คับ 2เดือน กับอีก 15 วัน ก็คือวันนี้ เมื่อเช้าผมไปช่วยงานที่แผนกแล้วผมไม่ได้โทรหา พอเย็นๆผมก็โทรไปหาก็ทำเสียงแบบรำคานผม
ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรก็กลับบ้านอาบน้ำผมก็โทรหา ก็คุยกันดีๆ ผมก็พูดไปเรื่อยๆ เหมือนผมคุยกับลมอะ ไม่ได้สนใจผมเลย ผมก็ถาม แพนเป็นอะไร แพนบอกว่า คงไปไม่รอดแล้ว ผมก็เลยบอกพูดขึ้นทั้งน้ำตาว่า ไม่เอา เราไม่ได้เผื่อใจเลยแพน ทำไมไม่ นึกถึงตอนที่คบกันตอนแรกละ ลืมแล้วหรือ แพนตอบกลับว่า อืมแล้วก็ถอนหายใจผมเลยบอกว่าขอเวลาก่อย อย่าพึ่งไปไหน ขอทำใจให้ด้ก่อน พีไม่เคยเผืื่อใจเลย (ตอนนี้ผมไม่ได้ร้องนะ แต่น้ำตาไหลเหมือนน้ำประปา) ผมบอกว่าถ้างั้นเราลองไม่โทรหากันสักอาทิตนึงดูว่าใครจะรู้สึกยังไง น้องเขาก็ตอบตกลง เมื่อตะกี้ก่อนน้องจะหลับผมบอกว่าผมจะร้องเพลงกล่อม เพลง รักคงยังไม่พอ นะคับ ตอนคบกันตอนแรกผมร้องให้ฟังแพนเขาชอบมาก แต่ผมร้องไม่จบคับ ผมร้องไห้ซะก่อนน้องแพนก็ร้องไห้ตามเหมือนกัน ผมบอกว่าหลับเถอะนะแพน อีกอาทิตนึงจะโทรหา พอน้องหลับผมก็วาง แล้วมาเขียนกระทู้นี้ .........
.
.
..
ผมจะทำไงดี ต่อไปนี้ถ้าไม่มีคนๆนี้แลล้วจะทำไงต่อไป คิดไม่ออกจริงๆ ปลอบใจผมหน่อยนะคับ ชาว joker

Zerg
6th September 2014, 23:28
. . . อย่าเลยอย่าร้อง ปลอบใจตัวเอง . . .

jackiiez
6th September 2014, 23:51
เอิ่ม โลกไม่ได้จะแตกวันพรุ่งนี้นะครับ ผมไม่ปลอบใจนะบอกก่อนเลย

ไม่มีเค้า คุณก็อยู่ได้ เลิกกับแฟนนะครับ ไม่ใช่โดนเจ้าเมืองขู่ฆ่า

แต่ดูเหมือน จขกท จะภูมิคุ้มกันยังน้อยอยู่

ใจเย็นๆครับ อย่าคิดเยอะ น้องเค้ายังเด็ก เค้าคงอยากไม่อยากผูกพันธ์กับใคร

อนาคตยังอีกไกลครับ เดี๋ยวก็ลืม

ถ้ามันจะเจ็บ เดี๋ยวมันก็จบ ผมก็เคยอกหักครั้งใหญ่ที่สุดในชีวิต

ก็คิดแบบ จขกท นี่แหล่ะ แล้วจะอยู่ยังไง สุดท้าย ก็อยู่มาได้เรื่อยๆ ใช้ชีวิตเป็นผีไปครึ่งปี กว่าจะฟื้น

จนตอนนี้มีแฟนใหม่ คบกันมาจะสี่ปีละครับ แทบจะอยู่กินด้วยกันแล้ว

ก็ยังผ่านมาได้ ของแบบนี้ต้องเจอแหล่ะครับ จะได้แข็งแกร่ง

อะไรที่ฆ่าเราไม่ได้ มันจะทำให้เราแกร่งขึ้น จอร์จจี้ วีอาโซ ได้กล่าวไว้

damkapee
7th September 2014, 00:06
มัน เศร้าตรงที่ ผมเคยคิดแบบ คุณ jackiiez บอก เมื่อตอนผมอายุ15
จนตอนนี้อายุ 22 แล้ว เงาของคนที่ใช่มันยังไม่โผล่มาเลย -.-
แต่ก็ดี นะ แค่เหงาหน่อยๆ น้อยใจนิดๆ เวลาที่ ชวนเพื่อนจะไปนั่งเล่นที่สวนหรือจะไปดูหนังด้วยก็มีแต่คนบอกไม่ว่าง
สักพักมันโพส ไอจี ว่ามันดูหนังกะแฟน สลัดผักเถอะครับ

nodoka
7th September 2014, 00:26
ผมก็เคยโดนแบบนี้ครับ แต่ต่างกันตรงที่ ยังไม่ทันจะได้คบ น้องเค้าก็ตัดความสัมพันธ์กับผมไปแล้ว ทั้งๆตอนที่ยังคุยน้องเค้าก็เหมือนจะมีใจให้แท้ๆ

คิดว่าซะว่าอย่างน้อยก็เคยมีความสุขด้วยกัน แต่ผมนี่สิยังไม่ได้มีความทรงจำอะไรดีๆร่วมกันซักอย่าง แม้กระทั่งเดินด้วยกันยังไม่เคยเลยครับ เคยขอแค่เดินไปส่งที่ป้ายรถเมล์ ยังถูกปฏิเสธแบบหักหน้าเต็มๆ

กว่าผมจะทำใจได้เป็นปีๆครับ โดยเฉพาะช่วงแรกๆแทบไม่เป็นอันทำอะไร ขนาดผมทำใจเผื่อไว้แล้วด้วยซ้ำ ทำใจไว้ตั้งแต่ตอนโดนหักหน้าที่จะขอเดินไปส่ง

ณ ตอนนี้ถึงจะทำใจได้แล้ว แต่ก็ยังลืมไม่ลงครับ

manglove
7th September 2014, 00:41
กรณีที่ 1 ถ้าเขาเบื่อเฉยๆโดยไม่มีมือที่3แนะนำให้ทำอะไรใหม่ๆเปลี่ยนแนวตัวเองให้เขาไม่เบื่อมากนักหาอะไรใหม่ๆตื่นเต้นๆทำก็จะหายเบื่อครับ

กรณีที่ 2 มีมือที่3มาเกี่ยวทำให้แฟนุณเบื่อคุณอันนี้บอกได้คำเดียวทำใจและยอมรับการเลิกลาได้เลย

ก็มีอยู่2แบบนี้ละ

pranot7710
7th September 2014, 00:59
ผมว่ากรณีที่ 1 คับ แรกๆผมเป็นคนชอบเทียว ชอบดื่ม แต่พอ มาเจอน้องคนนี้ผมก็เลยกะจะเปลียนตัวเอง ไม่เทียว ไม่ดื่ม แต่มันจืดเกินไปละมั้งการทำตัวเป็นคนดีอะ

puay
7th September 2014, 01:12
ก็ลองเปิดอกคุยกันว่าเป็นอะไร....เพราะอะไร ลองถามน้องเขาไปตรงๆว่ามีคนใหม่หรือป่าว

pranot7710
7th September 2014, 01:21
ผมเคยถามแล้วคับ เค้าไม่มีใคร คุยกับผมตลอด แล้วก็เฟสน้องเขาผมก็เข้าดูตลอด ไม้มีมือที่ 3 แน่นอนคับ ผมเองแหละที่ทำตัวหน้าเบื่อคับ

hellohunter
7th September 2014, 09:20
ไปหมวด love health สิครับ ผมว่าผิดหมวดนะครับ

escess1991
10th September 2014, 09:38
ถ้าจะเลิกก็คงต้องเลิกแหละครับ ทำใจเอา ก็คิดซะว่าผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลก