PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่เล่นบาสหน่อยครับ

donal
7th September 2014, 18:44
พอดี ผมเจอคนคนนึงเค้าไล่ประกบผมได้ ทั้งๆ ที่เค้าหันหลังให้ผมอยู่ ผมสงสัยว่าเค้าทำได้ยังไงครับ ตามผมไปทุกที่เลย
ทั้งที่ประกบผมในลักษณะ หันหลังให้ผมอยู่ โดยที่ไม่หันมามอง เลย เค้ามีตาหลัง รึไงครับ งง

PaPaBear
7th September 2014, 18:55
จะเรียกเซนส์ก็ได้ครับ ได้มาจากประสบการณ์ ส่วนใหญ่ก็เป็นการคุมโซนแหละครับ หรือเขาอาจจะใช้มือเชคตำแหน่ง หรือใช้หางตาก็ได้ครับ เล่นไปเรื่อยๆ ก็จะพัฒนาเซนส์และการเดาทางได้อีกครับ

escess1991
13th September 2014, 09:44
หางตาครับ กับความรู้สึก เรายังรู้สึกได้เลยใช่มั้ยครับเวลามีคนมายืนข้างๆเรา หรือว่าเค้าเดินไปแล้ว เสียง กลิ่น พวกนี้ครับ ซึ่งไปๆมาๆแล้วก็คือ ความรู้สึก กับหางตา