PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาคับ เรื่องผูหญิงคนนึง...

koonla
7th September 2014, 20:13
ถามหน่อยคับ คือว่าผมเริ่มคุยกับผู้หญิงคนนึงทาง fb เธอเป็นคนขี้เกรงใจมาก เราเคยเจอกันจิง ๆ อยู่ช่วงหนึ่ง ตอนที่เธอยังอยู่ กทม เราเล่นกีฬากัน 4-5 ครั้ง ก็เล่นกันดี พูดคุยกันดีคับ แต่มีครั้งหนึ่งที่ผมไปซื้อน้ำมาให้เธอ แต่เธอกลับปฏิเสธคับ ผมเงิบมาก ผมเลยหมดอารม อารมเสีย เดินไปเล่นอีกสนามข้าง ๆ แต่เธอก็แยกตัวออกมาจากสนามข้าง ๆ มาหาผมแล้วขอเล่นด้วยคับ(แนว ๆ ไม่อยากให้ผมโกรดมั้งคับ) ก็จบไปหนึ่งเหตุการณ์

ต่อมาเราก็ไม่ได้เจอกันคับ เธอไปเรียนต่อ ตจว แต่เราก็คุยทาง fb เรื่อยมา ก็ดูดีคับ เราผลัดกันคุย ผลัดกันทัก เราคุยกันมากมายหลายเรื่อง เริ่มสนิทกันมากคับ ผมก็หยอดเธอไปเป็นระยะ ก็ดูดีคับ(แต่ผมก็รู้แหละคับว่ามันไม่สนิทกันเท่าเจอกันจิง ๆ หรอกคับ แต่ทำไงได้) แล้วทีนี้พอถึงช่วงเช่น วันเกิด หรือผมไปเที่ยว ผมก็อยากที่จะซื้อนู่นซื้อนี่ให้เธอบ้าง แต่ก็มีปัญหาเดิมคับ เธอปฏิเสธตลอด จนผมเสียอารมบ่อยครั้ง จนเธอสัมผัสได้ เธอก็เลยถามว่า โกรธเธอหรือป่าว เธอไม่ชอบให้คนโกรธ

ผมควรจะทำไงดีคับ คือเข้าใจฟิลไหมคับ เราอยากจีบ อยากสนิท อยากซื้อนู่นนี่ให้บ้างตามโอกาส แต่เธอปฏิเสธตลอด หรือมันไม่จำเป็นคับ??

thesong
7th September 2014, 21:17
มุก เราซื้อมาแล้วนะ ถ้าเธอไม่เอา ก็เสียน้ำใจเรา หรือ ปัดความตั้งใจเรา ไม่รับไว้เราเสียใจมากๆเลยนะ อยู่ที่การพูด =_=