PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องการออกกำลังกายครับ

osuman00
7th September 2014, 20:56
อยากจะสอบถามวิธีที่ออกกำลังกายแล้วลดพุงแบบเห็นผลเร็วที่สุดอะครับ
คือตอนนี้อยากจะลดพุงก่อนนะครับ แล้วพอหายแล้วค่อยไปออกส่วนที่เหลืออะครับ ^^
รบกวนด้วยนะครับ ^^

ONE OK ROCK
7th September 2014, 21:47
วิ่งครับวันละ30-1. ชม ผมเองเริ่มได้3วันละ กินเช้ามื้อเดียว มื้อเช้ากินไรก็ได้กินพออิ่มอย่าเยอะแค่อิ่มพอ มื้อเย็นกินพวก นม นมถั่วเหลืองไวตามิล หนมปัง

ที่สำคัญงดพวกของจุกจิกขนม. ของทอด มัน หวาน น้ำอัดลม น้ำหวาน กินน้ำได้แต่น้ำป่าวๆครับ

ผมทำแบบนี้ได้3วันละ

diawnaja
8th September 2014, 12:54
วิ่งครับวันละ30-1. ชม ผมเองเริ่มได้3วันละ กินเช้ามื้อเดียว มื้อเช้ากินไรก็ได้กินพออิ่มอย่าเยอะแค่อิ่มพอ มื้อเย็นกินพวก นม นมถั่วเหลืองไวตามิล หนมปัง

ที่สำคัญงดพวกของจุกจิกขนม. ของทอด มัน หวาน น้ำอัดลม น้ำหวาน กินน้ำได้แต่น้ำป่าวๆครับ

ผมทำแบบนี้ได้3วันละ

กินยังงี้ซักวันร่างกายจะขาดสารอาหาร แล้วจะมีฮอโมนเร่งความอยากอาหารเพิ่มแบบทวีคูณ

การออกกำลังกายมันต้องใช้ความต่อเนื่องแล้วก็ใจเย็นครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

กินให้น้อยกว่าใช้ก็พอครับ นับแคลลอรี่วุ่นวายหน่อย แต่สนุกนะครับ เช่น ออกกำลังกายเผาผลาญวันละ 500 แคลลอรี่ กินวันละ 1500-1700 แคลลอรี่ก็เกินพอละครับ

~FeaR~
8th September 2014, 17:43
ไม่ควรอดอาหารครับ เพราะจะไปทำให้ระบบเผาผลาญช้าลง

ช่วงนี้ผมก็ออกกำลังกายแบบ Cardio HIIT ประมาณ 25 นาที พุงก็ลดนะครับ แต่ไม่เยอะ

jackiiez
8th September 2014, 17:52
กินสะสมมากี่ปีกว่าจะมีพุงขนาดนี้

อยากจะเอาออกภายในเวลาสั้นๆ

ถามว่าทำได้มั้ย บอกเลยทำได้ แต่ถามว่าดีมั้ย บอกเลยว่า ไม่

แนะนำให้ทำความเข้าใจกับระบบของร่างกาย เช่น การเผาผลาญ การลดไขมันกับการลดน้ำหนักต่างกันยังไง

อะไรแนวๆ ลองศึกษาดูก่อนครับ ก่อนจะไปคิดว่า ออกกำลังกายแบบไหนให้มันลดลง สู้วๆ

osuman00
9th September 2014, 18:41
โอเคครับ จะลองทำดูนะครับ ^^

ONE OK ROCK
9th September 2014, 22:55
การออกกำลังมันลดทุกสีวนครับ

ออกกำลังลดน้ำหนักดีที่สุดคือการวิ่งอยุ่แล้วครับ วิ่งไปเรื่อยๆลดทุกส่วน แต่ผมยังไม่รุ้เลยว่าควบคุมอาหารวิ่งไป 1 เดือนน้ำหนักจะลดถึง 5-7 โล มั้ย บางคนบอก1-2โล แต่ใจจริงอยากได้แบบสัดส่วนลดลงน้ำหนักคงเดิมไม่ว่า

แต่ถ้าพวกฟิตเนต ยกดัมเบล วิดพื้น โหนตัว

พวกนี้ไม่ใช้การลดน้ำหนักแต่เป็นการเพิ่มกล้ามเนื้อครับให้แข็งแรงล้ำหรือฟิตทำให้มีกล้ามมีซิกแพต. ทำให้ตัวเราแข็งแรงปลอดโรค

escess1991
10th September 2014, 09:15
ง่ายสุดก็วิ่งนั่นแหละครับ 30 นาทีขึ้นไป "ก่อนมื้อเช้าครับ" ได้แบบนี้ทุกวันเดือนเดียวก็เห็นผล อย่าอดอาหารแต่กินพออิ่มเอา