PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขลิบอวัยวะเพศจำเป็นไหม

harnibal409
8th September 2014, 16:20
อยากทราบครับมันจำเป็นไหมที่จะผู้ชายนั้นต้องขลิบอวัยวะเพศทกคน เพราะผมไม่ได้ขลิบ ปกติตอนอาบน้ำผมก็จะถลกหนังหุ้มปลายออกแล้วล้างด้วยน้ำสะอาดกับสบู่ทุกวัน

นรกตัวสุดท้าย
8th September 2014, 16:27
ถ้าคุณนับถือศาสนาอิสลามก็จำเป็นมากครับ ถ้าขลิบมันจะไม่หมักหมมความสกปรกและแบคทีเรีย มักขลิบแต่เด็กเพื่อให้ง่ายต่อการถกหนังหุ้มปลาย ผมก็ไม่ขลิบครับเวลาอาบนำ้ก็ทำแบบจขกท.แหละครับ

DeadCarnival
8th September 2014, 16:52
ปกติในไทยก็ไม่นิยมขลิปกันครับ ยกเว้นในหมู่ชาวมุสลิม และชาวคริสต์บางส่วน

แต่ขลิปผมเคยได้ยินหมอเขาบอกว่า จะได้ผลดีตรงที่ลดโอกาสเป็นมะเร็งองคชาติ

ลดโอกาสการติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์ ป้องกันการเกิดปัญหาเกี่ยวกับหนังหุ้มปลาย เช่น หนังหุ้มปลายตีบตัน

และก็ทำให้สามารถทำความสะอาดได้ง่ายกว่าอีกด้วย

L4ST7T4ND
8th September 2014, 23:51
อยากไปขลิบเหมือนกันครับ แต่ผมโตแล้วอะดิ เคยไปดูรีวิวมา
เจ็บจี๊ด หัวเละเลย ตอนทำใหม่ๆ ฉี่ที่นี่หยั่งกะโดนมีดบาด ฮ่าๆ

เลยให้มันใส่ฮู้ดไป ถ้าเราทำความสะอาดดีๆก็โอเคแหละ

ballba
9th September 2014, 15:51
ผมก็ว่าจะไปขลิปนะครับ

ถ้าเราเป็นคนเที่ยว เราชอบมีอะไรโดยไม่ป้องกัน ยิ่งหนังหุ้มปลายยาว ก้ต้องขลิปหละ

ผมแนะนำมากๆครับ เพราะมันจะหมักหมม และติดเชื้อง่ายๆ ผมเป็นบ่อย

ผมคนนึงหละเวลามีอะไร ถ้าเป็นตอนดึกๆ จะไม่ชอบล้าง นอนหลับไปเลย

แต่ผมหา ที่ดีๆไปทำอยู่ อยากให้เขาตัดเอ็นให้แบบเนียนๆ

ไอเรื่องดีๆ ทำได้ ก้ไม่ควรจะอายหรอก ก็พูดตรงๆแบบนี้เลย 555 เพื่อตัวเราเอง

Pop_PeR
10th September 2014, 01:43
ดีใจสุดๆ เเม่บอกผมว่า ผมเคยขลิปมาตั้งเเต่เด็ก = =

TAnwa1219
10th September 2014, 02:03
ถ้าหนังปลายยังหุ้มอยู่ ให้รูดออกครับ วันละนิดหน่อย จนเราสามารถรูดหนังปลายออก แล้วทำความสะอาดน้องชายได้
แล้วก็ทำความสะอาดทุกวัน ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

อันแรกคือปกติครับ อันกลางคือรูดหนังปลายได้ อันที่สามคือขลิบแล้ว

จะเห็นว่า 2 กับ 3 แทบไม่ต่างกัน

escess1991
10th September 2014, 09:57
ไม่ขลิบครับ ล้างทุกวันเอา กลัวเจ็บ ไม่ได้นับถืออิสลามด้วย อ๊ากกกก แค่คิดก็หดหมดละ