PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Sim 4 เป็นอย่างไรมั่งครับ

shadowkung
9th September 2014, 16:40
คือผมอยากจะโหลดthe sim4 แต่กลัวไม่สนุกเหมือนข่าวลือที่เขาบอกว่าพอๆthe sim 3 อะครับ เลยอยากรู้ว่าจริงไหม

DeadCarnival
9th September 2014, 17:15
สนุกดีครับ สองวันก่อนไปตามล่าหาซื้อที่สยาม สแควร์มาเลย :o

ส่วนตัวผมว่าตัวเกมคล้ายๆ The Sims 2 ฉบับรีเมคยังไงชอบกล มันให้ฟีลลิ่งเดียวกันนะ

แต่มีความหลากหลายมากกว่า แต่ก็มีหลายๆอย่างที่ภาค 4 ตัดออกไป ส่วนใหญจะเป็นของไม่จำเป็น

ผมเองก็ไม่รู้จะอธิบายว่าสนุกยังไง แต่ถ้า จขกท. ชอบเล่นภาคก่อนๆ ผมว่าภาคนี้ก็ไม่ควรพลาดเหมือนกัน

ouija
9th September 2014, 17:30
เกมส์นี้สนุกนะ แต่คงต้องรอภาคเสริมออกมาถึงจะมีอะไรหลากหลาย

ซึ่งเป็นธรรมดาสำหรับเกมส์ซีรี่นี้ ...

safekung
9th September 2014, 17:34
ส่วนตัวยังไม่ได้ซื้อและไม่ได้โหลด รอส่วนเสริมลงตัวค่อยจัดอิอิ

Lazaloz
9th September 2014, 17:51
สนุกดีครับ สองวันก่อนไปตามล่าหาซื้อที่สยาม สแควร์มาเลย :o

ส่วนตัวผมว่าตัวเกมคล้ายๆ The Sims 2 ฉบับรีเมคยังไงชอบกล มันให้ฟีลลิ่งเดียวกันนะ

แต่มีความหลากหลายมากกว่า แต่ก็มีหลายๆอย่างที่ภาค 4 ตัดออกไป ส่วนใหญจะเป็นของไม่จำเป็น

ผมเองก็ไม่รู้จะอธิบายว่าสนุกยังไง แต่ถ้า จขกท. ชอบเล่นภาคก่อนๆ ผมว่าภาคนี้ก็ไม่ควรพลาดเหมือนกัน

ที่ตัดออกไป เขาให้คำตอบว่า ทำให้เกมส์ไม่แลคครับ ซึ่งก็โอเคอยู่นะสำหรับผม.แต่ก็ดูไม่สมจริงไปเยอะน่ะครับ 555 อย่างเช่นเวลาย้ายแมพ

shadowkung
10th September 2014, 16:50
ขอบคุณครับงั้นเดี๋ยวรอmodภาษาไทยอยู่เดี๋ยวโหลดเลยดีกว่าอิๆ

liger0000
10th September 2014, 17:34
1.ระบบอารมโอเคนะมันทำให้เกมมีมิติ
2.ของน้อยเกินไปคับ อาชีพน้อย ทำให้คุณเบื่อเร็วไปหน่อย เล่นซักบ้าน2บ้านก็เบื่อต้องรอของเสริมซัก2ภาคจะดีกว่านี้

inwharn205
10th September 2014, 23:11
อึ้งอยู่คับโหลดไวมากต่างกับ sim3 ลิบลับ แต่ก็ตัดออกไปเยอะอยู่นะ แต่ของน้อยมากอ่ะครับถ้าอยาเล่นยาวๆรอภาคเสิมดีกว่า:cool:
ผมชอบนะภาคนี้เจ๋งมากๆ

DeKidZapper
12th September 2014, 13:48
อึ้งอยู่คับโหลดไวมากต่างกับ sim3 ลิบลับ แต่ก็ตัดออกไปเยอะอยู่นะ แต่ของน้อยมากอ่ะครับถ้าอยาเล่นยาวๆรอภาคเสิมดีกว่า:cool:
ผมชอบนะภาคนี้เจ๋งมากๆ

ถ้าเจอภาคเสริมมา คุณจะยังพูดว่า อึ้งอยู่คับโหลดไวมากต่างกับ sim3 ลิบลับ อยู่อีกได้ไหมนะ:victory