PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเกี่ยวกับ จอยps3

pingPPPcup
10th September 2014, 10:51
จอย ps3 จะกดปุ่ม home เปิดเครื่อง ไฟมันกระพริบ แล้วก็ดับไป ไม่ขึ้นบอกว่าจอย1จอย2 แต่ถ้ากดเปิดเครื่องที่เครื่องเกมเลยแล้วเสียบสาย ubs กับจอยแล้วกดปุ่ม home มันก็ขึ้นฐฮฏว่าจอย1จอย2 แต่ถ้าถอดสาย usb ออก ไฟมันก็กระพริบอีก มันเป็นอะไรหรอครับ

teerawat999
10th September 2014, 11:22
สงสัยแบต เสือมมั่งครับ แต่ของผมหนักกว่า analog ค้าง :( เลือนลงล่างอย่างเดียว

kidsylenser
10th September 2014, 11:44
น่าจะแบตแหละครับ มันดับเหมือนแบตหมดเปล่า

Prirya
10th September 2014, 12:16
อาการแบตหมดครับ แบตน้อย หากเสียบ USB เปิดเครื่องชาตทิ้งไว้แล้วซัก 30 นาทีไม่หายแสดงว่า แปตเสื่อมแล้วครับ

Eryx
11th September 2014, 03:36
อาการคล้ายๆใช้สาย USB แบบไม่ได้มาตรฐานมาชาร์ทจอยเลยครับ ขอถามว่าได้ใช้สายชารทที่แถมมาให้กับเครื่องหรือเปล่า ?

เพราะที่บ้านผมมีสาย USB อยู่หลายอันมาก แต่ 2 ใน 3 อันนั้นใข้เสียบชาร์ทไฟจอยไม่เข้า ตอนเสียบก็มีไฟติดดีอยู่ แต่พอถอดมันจะกระพริบแล้วดับทันทีเลย

ตอนแรกผมก้คิดว่าแบตเสื่อม แต่พอลองใช้สายแท้ที่แถมจาก PS3 ดูก็ชาร์ทเข้าปกติ...ทุกวันนี้ใช้สายที่แถมมาให้กับตัวเครื่องเท่านั้นแล้วครับ