PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเกี่ยวกับ Facless Void Dota 2 ครับ

nutlorkkrom
11th September 2014, 17:35
คือว่าผมไม่เข้าใจว่า Void อ่ะครับ ทำไมของ damage ไม่เลือกเป็น Desolator อ่อครับ เพราะดาเมจมันก็แรงอยู่
ถ้าผมลองนี่จะเวริ์คมั๊ยอ่ะครับบบ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบน้ะครับ

Moleculex0
11th September 2014, 17:49
ถามว่าดีไหมมันก็ดีนะครับ แต่ว่า
ส่วนตัวผมคิดว่า void เป็นฮีโร่ที่ต้องการ DPS (damage per second) ความไวในการตีครับ + มีสกิล time lock อยู่แล้วด้วย มันตีแรงอยุ่แล้วล่ะครับ
ถ้าคิดจะออก deso ผมว่า ออก assault cuirass ดีกว่านะครับ มีออร่าลบเกราะ ด้วยได้ทั้งถีกได้ทั้ง ตีไว

Lamous
11th September 2014, 18:01
ผมชอบเน้นตีไว ผมจะออกอากานิม ครอบมันทุกนาที เกรียนดี :blush

ning445
11th September 2014, 18:14
ผมเล่น Void ชนะทุกด่านอะ 4-5 ก็ชนะ พยายามฟามรอ last game

nutlorkkrom
11th September 2014, 18:19
แล้ววปกติทุกคนเล่น Void จะออกอะไรกันบ้างอ่อครับ

satornarm
11th September 2014, 18:33
ถามว่าดีไหมมันก็ดีนะครับ แต่ว่า
ส่วนตัวผมคิดว่า void เป็นฮีโร่ที่ต้องการ DPS (damage per second) ความไวในการตีครับ + มีสกิล time lock อยู่แล้วด้วย มันตีแรงอยุ่แล้วล่ะครับ
ถ้าคิดจะออก deso ผมว่า ออก assault cuirass ดีกว่านะครับ มีออร่าลบเกราะ ด้วยได้ทั้งถีกได้ทั้ง ตีไว

ผิดพลาดนิดนึง ออก Deso ก็ได้ DPS เหมือนกันนะเยอะ้ด้วย ที่คุณจะบอกคงหมาถึง APS มากกว่านะ 555 สำหรับคนเล่น DB3 คงจะถนัดเรื่องนี้ดี
ว่าจะใส่ DM เท่าไหร่ ใส่ AS เท่าไหร่ ใส่ CC เท่าไหร่ถึงจะทำ DPS ได้เยอะสุด 555 แต่ความถึกก็สำคัญเช่นกัน 555 ขำ ๆ นะ จะเล่น
แต่ผมเล่นออกของไม่เหมือนกันสักตานะ อยู่ที่ทีม และสถานการณ์ในตอนนั้น บางตาจะออก Dagon ยังได้เลย 555

SickmyDuck
11th September 2014, 19:01
desoมันเป็นorb effect(หรือเรียกว่าunique modifierในdot2)ซื้อแล้วไม่สามารถใช้ผลซ้อนกับดูดเลือดของMoMได้(เรียกว่าเป็นไอเทมหลักของvoidเลย)ออกแล้วไม่คุ้ม

ถ้าจะออกdesoก็ควรมีmjolnirหรือassault ไม่งั้นใช้chronoแล้วตีช้าไปไม่คุ้ม

อีกอย่างdesoมันเป็นไอเทมdamageที่เห็นผลมากช่วงmid gameแต่พอlateไปแล้วdamageเทียบกับไอเทมชิ้นอื่นๆเรียกว่ากากครับ เลยไม่นิยมออกกันเพราะพอvoidเก่งตอนนั้นก็lateไปแล้ว เอาตังไปออกอย่างอื่นให้โหดสุดๆไปเลยดีกว่า

cHolTOP
11th September 2014, 19:36
แล้ววปกติทุกคนเล่น Void จะออกอะไรกันบ้างอ่อครับ

HAND OF MIDAS > POWER TREADS > MASK OF MADNESS > BATTLE FURY or MJOLLNIR > DAEDALUS เเค่ได้คริใหญ่ก้หวดกะจุยละคับ ^^ เเต่ต้อง Chrono ดีๆไว้ก่อนดีสุด

Monalizii
11th September 2014, 19:48
อย่างแรงเลย สเตปๆ Steam boot (รองเท้า 3 สี) Hand of Midas (มือฟาม) Deso (เจ๊าะเก๊าะ) แล้วก็ AC (เกราะกระดูกหรือ เเอสเซ้าเคอราส) แล้วที่เหลือก็ไอเทมตามสถานะการครับ :)

Moleculex0
11th September 2014, 21:02
ออกพวกของเร่งความไวครับ ค้อนสายฟ้า MKB คริใหญ่ก็ดี scepter ulti ทุกๆ 60 วิ

satornarm
12th September 2014, 05:15
อย่างแรงเลย สเตปๆ Steam boot (รองเท้า 3 สี) Hand of Midas (มือฟาม) Deso (เจ๊าะเก๊าะ) แล้วก็ AC (เกราะกระดูกหรือ เเอสเซ้าเคอราส) แล้วที่เหลือก็ไอเทมตามสถานะการครับ :)

แหยด Steam Boot ด้วยผิดงานไปหน่อยแต่ก็เหมือน ๆ กัน 555

jamejameza
12th September 2014, 05:41
http://www.dotafire.com/dota-2/hero/faceless-void-40