PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามข้อสงสัยเกี่ยวกับ NBA2K15 ครับ

p_life
17th September 2014, 12:53
Minimum:
Processor: Intel Core2 Duo or better
Memory: 2 or more GB RAM
Graphics: DirectX 10.1 compatible (512 MB) or better
DirectX: Version 11
Hard Drive: 50 or more GB available space
Sound Card: 9.0c compatible
Additional Notes: Keyboard or dual-analog gamepad

สงสัยเรื่องความต้องการของระบบขั้นต่ำในส่วนของการ์ดจอครับ

ที่ผมไม่เข้าเข้าใจคือตัวเกมต้องการการ์ดที่รองรับ DX 10 เป็นอย่างต่ำ แล้วลง DX 11 ก็จะเล่นได้

หรือว่า ตัวเกมต้องการการ์ดที่รองรับ DX 10 เป็นอย่างต่ำ แต่สุดท้ายก็ต้องใช้การ์ดที่รองรับ DX 11 รันเกมอยู่ดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Benz_kaka
25th October 2014, 18:22
มาสงสัยด้วยคนคับ เพราะก้ใช้การ์ดจอรุ่นเก่าเหมื่อนกันแต่ยังเข้าเล่นไม่ได้เลย เข้าเกมสืได้แต่พอถึงหน้าไตเติลมันเด้ง "แต่คนที่เครื่องแรงๆการ์ดจอแรงๆก้บอกเด้งกันหลายคน"(เวอรืชั่นเถื่อนนะคับ)ก็เลยคิดว่าน่าจะเกิดจากส่วนอื่น

ส่วนเรื่องการ์ดจอมีคนที่โหลดเกมส์ไปเข้าบอกว่าเขาใช้ 9500gt เขาเล่นได้ก้แสดงว่าน่าจะเล่นได้คับ

แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือเด้งคับซึ่งเป้นกันเยอะ ขนาดคนเครื่องแรงๆ บางคนยังเด้งอยุ่เลย