PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Notebook MSI อาการแปลกๆอะครับ

kidnan
17th September 2014, 20:47
คือตอนนี้ MSI ผมอาการแปลกมากคือ ถ้าเสียบสายชาร์จแล้วเล่นเกม เกมจะหนืดมากๆเลยอะครับ แล้วจะเป็นถี่ๆแบบ 2-3 วิ เป็นครั้งนึงอะครับ แต่กลับกันพอไม่เสียบสายชาร์จเล่นแล้วทุกอย่างลื่นเป็นปรกติหมดเลยครับ ใครพอจะรู้บ้างไหมครับว่าเกิดจากอะไร
ลองเปลี่ยนจาก Windows 8 เป็น Windows 7 แล้วยังคงอาการเดิม อัพไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วก็ยังเหมือนเดิม

niknana
17th September 2014, 21:25
ลองดูเรื่องความร้อนครับ พอเสียบสายชาร์ทเข้าไป การ์ดจอแยกทำงาน อาจจะร้อนขึ้กว่าเดิม

ลองดูตรงช่องลมออกครับ ด้านในแกะฝาหลังออกดู ของผมเป็นอนประมาณใช้ได้ 6 เดือน ฝุ่น ผม หยักใย เข้าไปตันอุดรูลมออกอยู่
แกะพัดลมออกแคะออกมาให้หมดหายเป็นปกตติ ของผม MSI GE60 ครับ

kidnan
18th September 2014, 22:28
ลองดูเรื่องความร้อนครับ พอเสียบสายชาร์ทเข้าไป การ์ดจอแยกทำงาน อาจจะร้อนขึ้กว่าเดิม

ลองดูตรงช่องลมออกครับ ด้านในแกะฝาหลังออกดู ของผมเป็นอนประมาณใช้ได้ 6 เดือน ฝุ่น ผม หยักใย เข้าไปตันอุดรูลมออกอยู่
แกะพัดลมออกแคะออกมาให้หมดหายเป็นปกตติ ของผม MSI GE60 ครับ
ผมได้มาก็เป็นเลยอะครับ คุยกับทางเพจเรื่อยๆ แต่ก็ไม่มีทางแก้ซักที

niknana
18th September 2014, 22:47
MSi ตัวไหนครับ

ของผม 2 ปีแล้วยังไม่มีปัญหานะ
ไม่ได้ผลส่งเครมครับ

kidnan
18th September 2014, 22:53
GE60 2PE ครับ อาการย่ำแย่มากตอนแรกนึกว่าเป็นที่เน็ต แต่ตอนนี้ชัดเจนเลยครับ FPS มันจะขึ้นๆลงๆที่ 40-30 ครับ ผลที่ได้คือ มันจะขยับแล้วสโลว์อะครับ แล้วก็เป็นอย่างนั้นเรื่อยๆเลย