PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Activate Windows 8.1 PRO ผ่าน skype

sathit-25
19th September 2014, 08:35
คีย์ของ Windows 8.1 Pro ยืนยันการใช้งานโทรศัพท์สามารถใช้งานผ่านทาง SKYPE
วิธีทำครัน เปิด command prompt admin โดยการคลิกขวาที่ปุ่มสตาร์ส

ก็อปคีย์ไปใส่ แล้วenter
คลิกขวาทีปุ่มสตาร์ส แล้วเลือกrun พิมพ์คำว่า slui 4 จะเด้งหน้าต่างมาแล้ว
เลือกภาษา United kingdom แล้ว next เสร็จแล้ว โทร ที่เบอร์ +448000188354
กดหมายเลข ตามที่เขาบอกก่อน แล้วกด 1 แล้วจะถาม เลขตามบล็อค 1-9 เราก็นำเลข จากหน้าต่าง ที่เด้งมาตอนแรกไปใส่
แล้วเขาจะบอกว่าเลขเราใช้ได้ไหม ถ้าได้ให้เรา กด 1 เพื่อจะฟัง cod ที่เขาจะบอก A-H เรากดenter ทีหน้าต่างรอไว้เลย จะเห็นช่องให้ใส่A-H
แล้วเขาจะบอกทีระช่อง เขาจะบอกทวน 2ครั้ง ต้องการความไวฟังครั้งเดียวแล้วกด# ได้เลย
KEY (http://sh.st/yyBGE)
ผมลองแล้วนะครับได้ครับ
ถ้าไม่ได้ผมจะหาkeyมาให้ใหม่
วิธีนี้มันดีคือไม่มีความเสี่ยง จาก virus
ลงวินโดว์ใหม่ผมจะหาคีย์มาactiveเองทุกครั้ง
(ตอนที่เขาบอกรหัสเรามาช่องA-H ให้เรา จดรหัสไว้นะครับ เวลาทำลงใหม่ก็ไม่ต้องโทรไป นำไปใส่ได้เลยลองแล้วครับ (ถ้ารหัสที่เราในมายังใช้ได้อยู่) นี่ผมก็ลงใหม่2ครั้งแล้วก็ใช้ได้นะ)