PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาว Jokergamethใครชอบเล่นบอล มาลงชื่อครับ

pittawat
28th September 2011, 19:55
สวัสดีครับ พี่น้องชาวjokergameth ทุกคนครับ ผมชื่นชอบการเล่นบอลมากครับ เเละขอบคุณทุกคนในนี้ ที่คอยตอบปัญหาต่างๆ ขอบคุณจาก:heart จริง
ผมเล่น ตําเเหน่ง เล่นได้ทุกตําเเหน่ง (ส่วนใหญ่ชอบเล่นกองหลัง)
เทคนิค สําหรับผมต้องฝึกครับ ฝึกตัดบอลส่งให้เพื่อน
ความสามารถพิเศษเกี่ยวกับบอล เดาะบอลด้วยเข่า ครับ

รายชื่อสมาชิก JoKERGAMETH united 555+:D
1.pittawat ทุกตําเเหน่ง ถนัด กองหลัง (กัปตันทีม)
2.an005200 กองหน้า
3.armarm2002 กองกลาง
4.Battlefield3 ทุกตำแหน่ง ถนัด กลาง กับ โกล
5.~[v]~THAILAND~ เล่นตําเเหน่งโกล
6.Leo_Messi ตําเเหน่ง โกล
7.Naowarat ตําเเหน่ง กองกลางตัวรุก
8.karn2540 เล่นกองหน้า
9.beatdekinw เล่นกองหน้า กับกองหลัง
10.nazaa ตำแหน่ง Full Back
11.Dark Energy เล่นหน้า กับ กลาง
12.lanlanla ทุกตําเเหน่ง
13.domzero2007 เล่นปีก ได้ทั้ง ซ้าย ขวา
14.newonline99 ปีกซ้าย
15.siamzone ปีกขวา+กลางรุก
16.allzeninezsa กองหลัง
17.Potaeto เล่นกองหน้ากับกองกลาง
18.kong070741 กองหน้า
19.minkza2549 กองหน้า

an005200
28th September 2011, 19:59
ผมเล่น กองหน้าครับ ความสามารถพิเศษ ตะโกนดัง ๆ "เฮ้ย ! เครื่องบิน" พร้อมชี้นิ้วขึ้นฟ้า และแตะลอดดาก คู่ต่อสู้ แล้ววิ่งต่อ :thank

armarm2002
28th September 2011, 20:25
ผมเล่น กองกลาง ครับโดยเฉพาะ กลางรับชอมมากเลยครับ
ความสามารถพิเศษก็ เดาะบอลไม่คล่อง สับหลอกไม่เก่ง ส่งก็ไม่ได้เทพไปกว่าคนอื่น ยิงประตูยิ่งแ้ล้วไหญ่ ออกขวา****ทุกลูก โยนไม่ค่อยดี เสียบก็ไม่กล้ากลัวฝ่ายตรงข้ามสวนหมัดตรงมา แต่ถ้าสวนมาก็โกยไวเป็นที่ 1 !

Battlefield3
28th September 2011, 20:37
ผมเล่นได้ ฟุตบอลกับฟุตซอล ทุกตำแหน่งเหมือนกัน ถนัด กลาบ กับ โกล

~[v]~THAILAND~
28th September 2011, 22:13
เล่นเป็นโก ครับ!!

ความสามารถพิเศษ (ไม่กลัวบอล)

โก บางคนอาจจะกลัว แต่ผมไม่ ฮ่ะ ฮ่ะ :o

Leo_Messi
28th September 2011, 22:57
ผม โกลครับผม
ข้อเสีย : ไม่หนึบ
ข้อดี : ไม่กลัวเจ็บ ไม่กลัวบอล (เลบเข้าบอลแบบไม่กลัว ตาย)

Naowarat
29th September 2011, 07:20
ตำแหน่ง : กองกลางตัวรุก (ACM)
ทีมโปรด : Manchester United , Juventus
นักเตะคนโปรด : Zidane , Kaka' , Cantona
เบอร์ที่ชอบ : 7 , 10 , 55
Skilll ที่ผมถนัด : Roulette (L,R) , Step Over (R,L) , Running Step Over Dummy (R,L) , Running Reverse Step Over Dummy (R,L) , Cross Over Turn (L) , Drag Through (L) , Running Upper Body Feint (R,L) , Running Rainbow Flick
ข้อดีในตัว : อ่านเกมออก , จ่ายบอลได้ดี , คุมเกมดี , ทรงตัวได้ดี , โยนบอลสวย , เปิดบอลได้ , มีความคล่องตัวสูง , ชอบผ่านบอลให้เพื่อน
ข้อเสีย : จบสกอร์ไม่ค่อยดี , แรงโหม่งไม่มี , ช่วยเกมรับได้ห่วยมาก , มักมีข้อพลาดในการเล่นอยู่เสมอๆ , ชอบวิ่งเลี้ยงไปทางซ้ายจนถูกดักทางถูก , มีปัญหาการบาดเจ็บบ่อย (ช่วงหลังๆ) , ยิงไกลนี่สุดๆ นกหล่นมาทุกที , 1 on 1 ข้ามคานบ่อยมาก

ดีใจนะที่เห็นเจ้าของกระทู้ชอบฟุตบอลจริงๆ จังๆ ...

karn2540
29th September 2011, 10:56
ผม กานต์

จะเล่นหน้าตลอดเลยครับ ถ้าผมลงฝ่ายไหน ฝ่้ายนั้นต้องรุก !!! :cool:

pittawat
29th September 2011, 20:43
ผมเล่น กองหน้าครับ ความสามารถพิเศษ ตะโกนดัง ๆ "เฮ้ย ! เครื่องบิน" พร้อมชี้นิ้วขึ้นฟ้า และแตะลอดดาก คู่ต่อสู้ แล้ววิ่งต่อ :thank
555+ สุดยอด:rofl

armarm2002
29th September 2011, 20:56
ผม โกลครับผม
ข้อเสีย : ไม่หนึบ
ข้อดี : ไม่กลัวเจ็บ ไม่กลัวบอล (เลบเข้าบอลแบบไม่กลัว ตาย)

สุโข้ยมากเลยครับไม่กลัวตาย.. อย่างนี้ไป Thai Premier League ได้สบาย อิอิ (แซวขำๆครับอย่าคิดมากโกรธก็ขอโทษครับ)

beatdekinw
30th September 2011, 20:36
ผมบีสครับมารายงานตัวชอบเล่นหน้า กับกองหลังครับบบ

nazaa
30th September 2011, 21:06
ผม นะ ครับ
ถนัดตำแหน่ง Full Back(เล่นรับได้หมด)
ทีมที่ชอบ Man U,Chonburi FC,Lopburi FC
ข้อดี ใช้ความใหญ่ เบียด บัง กระแทก ได้ดี
ข้อเสีย ช้า จ่ายบอลไม่แม่น ยิงประตูไม่คม โหม่งไม่ดี(กะทิศทางการโหม่งไม่ค่อยเป็น)

หลังนี้หยุดเล่นบอลไปสักพัก เจ็บหัวเข่า

Dark Energy
30th September 2011, 21:21
ชอบเล่นหน้า กับ กลาง

ข้อดี อึด ถึก ยิงแรง แม่น ฟรีคิกโหด
ข้อเสีย ช้า

lanlanla
30th September 2011, 21:40
AMF เล่นบอลด้วยใจและสมอง
หาตำแหน่งเก่ง ยิงหนัก ฟรีคิกดี ปฏิกิริยาเร็ว เล่นลูกเวอร์ๆเก่ง ครับ
ชอบ แมนยู นาโปลี
นักบอลที่ชอบก็ สโคลเลยครับชอบโคตร:cool:

domzero2007
30th September 2011, 21:46
เล่นปีก ได้ทั้ง ซ้าย ขวา เพราะ เปิดบอลม่น -0-

newonline99
30th September 2011, 22:29
ผมเล่น : ปีกซ้าย
ทีมที่ชอบ : Liverpool FC , Chiang Mai FC
นักเตะที่ชอบ : อดัม จอห์นสัน(แมนฯ ซิตี้),อาร์เยน ร็อบเบน(บาเยิร์น มิวนิค),ลีโอเนล เมสซี่(บาร์เซโลน่า)
ข้อดี : มีความเร็ว , มีความคล่องตัว , ชอบอยู่ถูกที่ถูกเวลา , วิ่งหาตำแหน่งให้เพื่อนส่งบอลได้
ข้อเสีย : เหนื่อยง่าย , จบสกอร์ไม่เก่ง

canon2how
3rd October 2011, 22:22

ฮามาก 555
คิดได้ไงเนี่ย

montreepot
3rd October 2011, 23:11
เล่นข้่างสนามครับ

...

siamzone
3rd October 2011, 23:43
ฟุตซอล ทุกตำแหน่ง

ฟุตบอล ปีกขวา+กลางรุก

เทคนิคผมก็ไม่มีอะไรมาก ส่วนตัวชื่น ชอบสไตน์การเล่นของ ronaldo ผมเลยเลือกที่จะเล่นสไตน์แบบ ronaldo ผมไม่ถึงกับเก่งระดับเทพปานนั้นหนะ พอไปได้(เฉพาะ ฟุตซอล ...ฟุตบอลผมไม่ค่อยเลี้ยงเดี่ยวหรอก ต้องเล่นเป็นทีม)

เรื่องเดาะบอล เท้า/หน้าขา เดาะสบายๆ ยกเว้น หัว กับนั่ง 2อันนี้ ไม่ไหวยอมเลย

ผมเป็นคนไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ ประมาณ 170ต้นๆ หุ่นพอดีๆ แรงเข้าปะทะ เข้าเบียด ผมก็ไม่แพ้คนตัวใหญ่เหมือนกัน ผมเป็นพวกบ้าพลัง ลงแข่งทีไรได้ใบเหลืองทุกนัด 555+ เพราะผมเป็นคนขี้โมโหหน่อย เก็บอารมณ์ไม่ค่อยอยู่

ทีมที่ชอบก็มี แมนยู บาร์ซ่า บาร์เยินมิวนิค เชียงรายยูไนเต็ด

allzeninezsa
4th October 2011, 02:34
ผมเล่นนะครับ แต่เล่นกันสนุกๆ ไม่ใช่ตัว รร หรือ นักเตะ เก่งอะไร ปกติเล่นกองหลัง ^^~

Potaeto
4th October 2011, 21:19
ผมชอบเล่นกองหน้าตัวเป้ากับกองกลางตัวทำเกมครับ เล่นไม่เก่งเลยครับแต่ใจมันรักมาก อิอิ ^_^

pittawat
5th October 2011, 16:52
ผมชอบเล่นกองหน้าตัวเป้ากับกองกลางตัวทำเกมครับ เล่นไม่เก่งเลยครับแต่ใจมันรักมาก อิอิ ^_^
เล่นบอลไม่เก่งไม่เป็นไร ขอเเค่เล่นให้เต็มที่ เท่านี้ก็เพียงพอ:yes

kong070741
5th October 2011, 17:40
ผมเล่นกองหน้าครับ ปกติก็พอยิงได้ เเต่พอ1-1ทีไร ยิงไม่ตรงกรอบสักที

pittawat
7th October 2011, 17:51
update 7 ตุลาคม 2554!!!

minkza2549
7th October 2011, 19:00
ตำแหน่งที่เล่นบ่อย : กองหน้าริมเส้น,กองหน้า
ทีมโปรด: Manchester united,ชลบุรี FC
ความสามารถพิเศษ: ได้ปุ๊ปจะลืมเหนือยแต่พอบอลออกจากเท้าไปก็หอบ(น่าจะเป็นความสามารถพิเศษได้นะ)
สิ่งทื่เกลียดในฟุตบอล:ทำฟาวแบบเนียน เช่นเอามือปัดบอล พุ่งล้ม
ข้อดี: ยิงคม เลี้ยง วิ่งไว
ข้อเสีย: ไม่มีพลังกำลัง(ชนกับเด็กยังไม่ไหวเลย) เจ็บง่าย

Aoffy-CR7
7th October 2011, 19:29
- ผมเล่น ปีกซ้าย/ขวา + หน้าต่ำ ครับ
แต่จะให้ไปเล่นตำแหน่งอื่นก็ได้นะครับ ได้หมด

- ตำแหน่งที่คิดว่าอยากจะเล่นใหม่จากตำแหน่งเดิมคือ แบ็ก ครับ
ผมคิดว่ามันสนุกดี ได้รับและได้ดันขึ้นหน้าด้วย น่าจะมันส์

- ความสามารถที่ทำได้
1.Scissors Move(สับขาหลอก) ทำได้ไวด้วย :)
2.(Ronaldo chop)
3.Around The World

- ข้อดี คือ มีน้ำใจครับ เอาตัวรอดได้ดี

- ข้อเสีย คือ ไม่กล้ายิงเอง ส่งตลอด 55 เหนื่อยง่าย

ทีมโปรด คือ Manchester United ครับ
Idol คือ Cristiano Ronaldo

Stormwind
8th October 2011, 02:25
ผม STORMWIND เล่นมิดฟิลด์ตัวรับครับผม

เข้าหนัก ตัดเกมส์ ว๊ากกองหลัง ขอให้สั่งมาได้เลยครับผม สูง 167 แต่เล่นลูกกลางอากาศดี

กล้าชน ไม่กลัวใคร

ถ้าเข้าหนักๆนี่ งานอดิเรกผมเลยครับ (แต่ก็สกัดโดนบอลนะ)

ทีมโปรดคือ manchester United

ส่วนไอดอล คือ Roy Keane ครับผม

ข้อดี : อ่านทางบอลได้ โหม่งแรง ส่องจากแถวสองแม่น (ไม่เชื่อลองจ่ายให้ผมส่ิองไกลสิครับ) เบียดบอลเก่ง

ข้อเสีย : เจ็บง่าย กลัวแฟนที่ชอบด่าอยู่ข้างสนาม "เฮ้ย เมื่อไหร่จะหยุดเล่นเนี่ย หา !! เค้าจะได้กลับบ้านซักที 2ทุ่มแล้วนะ"