PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกม NARUTO SHIPPUDEN : ULTIMATE NINJA STORM REVOLUTION หน่อยครับ

SlimZ
19th September 2014, 15:18
คำถามแรกคือ ท่า counter attack แบบในคลิปนี้มันกดยังไงหรอครับ เล่นออนไลน์แล้วกดไม่เป็นนี่เสียเปรียบมากครับ เพราะท่าหลบเรามีจำกัด

http://www.youtube.com/watch?v=_Mx_1Rfc24g

คำถามที่สองคือ ท่า ultimate ที่ขายอยู่ใน shop ผมลองซื้อท่าของตัวละครที่ชอบมาแล้วก็ทดลองใช้ตัวละครนั้น ไม่เห็นท่ามันจะเปลี่ยน หรือแรงขึ้นตรงไหนเลยครับ

คำถามที่สามคือ ตัวsupport เราสามารถเลือกตัวเดียว หรือสองตัวก็ได้ แต่มันจะต่างกันหรือป่าวครับ เช่นถ้าเลือกมาตัวเดียว พอเรากดมาช่วย อาจตีแรงขึ้นกว่าเดิมหรือป่าวครับ

แค่นี้หล่ะครับ ขอบคุณครับ :confused:

TonyZaa
19th September 2014, 15:28
ในคลิปเค้าก็บอกอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับว่าให้กด RT กับ X ผิดพลาดยังไงก็ขอโทดด้วยน่ะครับ

aren66
19th September 2014, 15:55
กดป้องกันแล้วโจมตีกลับครับผม ^^"

SlimZ
19th September 2014, 19:13
ดันหน่อยครับ ไม่ค่อยเข้าใจ กดป้องกันกับโจมตีค้างไว้หรอครับ เพราะผมเห็นเค้าตั้งท่า counter รอเลยอ่ะครับ

p2k
19th September 2014, 19:43
1.counter attack กดป้องกันค้างไว้แล้วกดปาดาวกระจายตอนที่ศัตรูโจมตีมาพอดีจะเป็นการ counter attack แต่จะเสีย charka guage 25% ทุกครั้งที่กดใช้ไม่ว่าจะใช้ติดหรือไม่ติดแล้วจะเพิ่มหลังจากนั้นประมาณ 10 วินาที
2.ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกมั้ย มันเป็นแค่ video ให้ดูเฉยๆ ถ้าจะให้ใช้ได้ต้องเลือกตัวละครให้ถูกคู่แล้วตอนเลือกตัวละครชื่อท่ามันจะเปลี่ยนไปเอง แล้วต้องเลือกประเภท ultimate jutsu ด้วยท่าถึงจะติด ห้ามเลือกประเภท awakening หรือ drive
3.ไม่มีผลกับการโจมตีแต่มีผลกับเลือดของตัว support ถ้าเลือกมาตัวเดียวตัวละครจะถูกโจมตีได้มากสุด 5 ครั้งแล้วบาดเจ็บใช้งานไม่ได้สักพัก แต่ถ้าเลือกมา 2 ตัวจะโดนโจมตีได้มากสุดแค่ 3 ครั้ง

satornarm
19th September 2014, 20:35
บางครั้งท่า ultimate jutsu แบบรวมก็ต้องใช้ support แค่ตัวเดียว หรือบางท่าก็ 2 ตัว เช่น โตะร่างทองxฮินาตะ, โตะxเกะ, โตะxพ่อxแม่ ไรประมาณนี้
ส่วนตัวเดียวกับสองตัว นี่ ถ้าตัวเดียวมันจะถึกขึ้นมาหน่อยมั้ง กรณีกดมาป้องกัน