PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยโดนหักอกแล้วรอวันแก้แค้นมั้ยครับ?

windows
20th September 2014, 00:59
ผมเคยโดนผู้หญิงคนหนึ่งหักอมมา5-6ครั้ง คนเดียวทำได้ถึงขนาดนี้ ผมตามจีบมา2ปี
หลังจากนั้นนิสัยของผมก็ได้เปลี่ยนไป เข้าสู่ความมืดมาตลอดหลายปีที่ผ่านมา ทำให้ผมรักใครและจีบใครไม่ได้อีกเลยนับแต่นั้น
ตอนนี้เป็นเพื่อนกันอยู่ คุยกันปกติดี แต่ผมอยากให้เขาได้รับความรู้สึกเหมือนผมบ้าง
ตอนนี้พวกเราอยู่มหาลัยปี1 มีผู้ชายมาจีบด้วย ผมอยากให้เธอมีแฟนแล้วโดนทิ้ง
อยากให้ได้รับรสชาติของความเจ็บปวดเหมือนผมบ้าง ผมคิดทบทวนนับหมื่นรอบใน2ปีที่ผ่านมา
ผมจะมีความสุขที่สุดเลยถ้าเกิดมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ ไม่ได้แค้นนะ แค่อยากให้เขารับรู้สภาพของเราบ้าง
ผมกลายเป็นคนกลัวความรักไปเลย ไม่กล้าจีบใครซักคน มันทรมานมากไอ้การที่ไม่รักไม่แอบชอบใครเลยเนี่ย

ป.ล. ระบายอารมณ์ครับ ถ้ารบกวนใครก็ขอโทษด้วย ผมนิสัยไม่ดีนับตั้งแต่นั้น ด่าผมได้เลย ผมจะอ่านของคุณทุกคนครับเผื่อจะทำให้นิสัยของผมดีขึ้นบ้าง ผมไม่อยากเป็นคนแบบนี้หรอก

blacklotus55
20th September 2014, 01:43
คือ.......................เอิ้ม กระผมก็ไม่ได้จะโลกสวยอะไรนะครับ แต่ 2 ปีโดน 5-6 ครั้งเนี่ย คุณก็ควรจะกินหญ้าจริง ๆ อ่ะ แล้วเท่าที่ฟัง ๆ ดูนะ ฝ่ายหญิงก็คงจะโปรย ๆ อะไรหน่อย

คุณก็เป็นตุเป็นตะไปเองป่ะ ปล่าว ไม่ได้จะซ้ำเติม แต่ตอนผมเป็นเด็ก ๆ ก็เป็นแบบคุณเนี่ย แต่ก็ไม่คเยไปเคียดแค้นอะไรผู้หญิงเลยนะ คิดเพียงว่าเราพลาดไปเอง ไม่เคยไปพยาบาทอะไรแบบคุณเลยหว่ะ

คือไม่ได้จะโลกสวยอะไรนะ แต่ผมคิดว่า คุณเนี่ย เหมือน.......... ง่าว ๆ ไงไม่รู้อ่ะ แล้วยังมีการไปพยาบาทเกินไปอีก คือไง ๆ ก็ลองทบทวนดี ๆ นะครับ

เราเป็นลูกผู้ชาย ไม่ควรจะไป "ลอบกัด" === "เพศหญิง" ด้วยวิธีสกปรกอะไรที่กำลังคิด เข้าใจครับ ว่าแค้น แต่..........มันถึงกะต้องไปรอคอยวัน "สกปรก" กับชีแบบนั้นเลยเหรอ

ผมว่าคุณเอาเวาลามา "เพิ่มคุณค่า" ให้กับตัวเองดีกว่า ผู้หญิง "ไม่ได้มีคนเดียวในโลก" สร้างคุณค่าให้กับตัวเอง แล้วหาคนใหม่ที่มาเป็นคู่ใจ

แล้วก็เป็น "เพื่อน" กับชีต่อไป คุณจะเป็น "ลูกผู้ชายที่มีคุณค่า" ขึ้นอีกเยอะนะ อย่าโง่แล้วซ้ำเติมตัวเองแบบที่ผมเคย "พลาด" มาแล้วนะ นะครับ ด้วยความหวังดี

TAnwa1219
20th September 2014, 02:18
อย่าไปใส่ใจเลยครับ แล้วทำไหมถึงโดนทิ้งตั้ง 5-6 รอบละครับเนี่ย
ผมว่าครั้งเดียวมันก็เกินพอแล้วนะ อย่างมากก็ 2 ครั้งหยวนๆ ละกัน

แต่ผมก็เคยแก้แค้นอยู่นะ กับแฟนเก่า โดยตอนเลิกผมไปจีบเพื่อนสนิทของเธอ แต่พอจีบติดอารมณ์มันไม่ใช่อะครับ
ต่างคนต่างอยู่ ต่างให้อภัยกัน เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันดีกว่า เอาเวลาไปทำอะไรอย่างอื่นที่มีสาระ
หรือคุยกับหญิงใหม่เหอะครับ

11rd
20th September 2014, 03:14
ผมโดนครั้งแรก...หลังจากนั้นผมเข้าสู่ด้านมืดเต็มตัว (ไม่ได้ไปแก้แค้นใคร...แต่แค่ไม่เต็มร้อย...ทดลองงาน 3 เดือน)

windows
20th September 2014, 08:26
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผมไปจีบเขาเฉยๆ ยังไม่ได้เป็นแฟน ผมแต่อยากให้เขารู้สึกเหมือนเราบ้างแค่นั้นแหละ เขาไม่ได้ขอให้ผมมาจีบ ผมผิดเองทั้งหมด แต่ถึงยังไงก็อยากเห็นเขาเป็นแบบเราอยู่ดีครับ ผมจะให้ของขวัญดอกกุหลาบในวันวาเลนไทน์ แต่เขาบอกว่าอยากได้ DVD one direction ที่เพื่อนผมเอาให้กับคนที่ชอบ ไม่อยากได้ของผมแต่อยากได้ของคนอื่น ผมยังอยู่ม.ปลายยังขอพ่อแม่กินไปวันๆจะมาโดนหลอกให้เสียเงิน ผมเข้าสู่ด้านมืดตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

windows
20th September 2014, 08:29
ลืมบอกไป ผมจะไม่ไปทำร้ายเขาครับ ผมจะอยู่เฉยๆแบบนี้แหละ ผมยังมีความเป็นลูกผู้ชายอยู่ ผมแค่รอให้คนอื่นทำแทนแล้วเราก็รอดูผลงานของเขาครับ

helos
20th September 2014, 09:41
ตื้อเค้าจนขนาดเค้าบอกปัดไป 5-6 รอบ
แถมยังไปแค้น อยากให้เค้าเจ็บอีก
เค้าทำผิดอะไรครับ ผิดตรงที่ไม่ยอมคบกับคุณ?
ผู้ชายเลือกได้อย่างเดียว ผู้หญิงเลือกไม่ได้ ?
สมควรแล้วครับที่จะโดน

mguitarthai
20th September 2014, 10:25
รับยาช่อง 3 ครับ

Deathbringer
20th September 2014, 10:33
ขนาดไม่แค้นนะเนี่ย :sweat

FANG
20th September 2014, 11:17
ง่ายๆอย่าไปสน หาคนใหม่ดีกว่า ถ้าเขาไม่แคร์ก็ชังหัวผู้หญิง ผู้หญิงมีเยอะไป ถ้าหากอยากลองรสชาติใหม่ ไห้ไปหาไม้ป่าเดียวกันสะดีกว่า เนอะ ล้อเล่นนะ/ ไปละ

windows
21st September 2014, 02:08
ตอนนี้ผมได้เข้าใจว่าเป็นเพื่อนกับผู้หญิงเก่งแค่ไหน ผมเลยเป็นเพื่อนให้หมดทั้งคณะเลย อยู่เภสัชครับ มหาลัยหนึ่งนั่นแหละ ผู้หญิงเยอะดี ชอบ
แต่บางทีก็โดนด่าว่าไอ้หน้าม่อเป็นบางครั้ง

lankinpark
21st September 2014, 03:08
สองรอบก็เกินพอแล้วครับ ผู้หญิงเดี๋ยวนี้รู้หน้าไม่รู้ใจครับ จะคบหาใครก็ขอให้เชคประวัติมาดีๆซะก่อน

เพราะผมก็เคยโดนมาแล้ว ไม่จำเป็นต้องไปแก้แค้นหรอกครับ แค่ทำให้เค้าเป็นอากาศไปเลยก็พอ

Synler
21st September 2014, 03:13
คุณเจ้าของกระทู้ครับ ผมอยากให้ คุณ ได้ฟังเรื่องของผมบ้างนะครับ "คุณเป็นเหมือนผมเลยครับ"

เรื่องของผมก็คือ ผมคบกับแฟนได้ 2 ปี ครับ ที่ผ่านมารักกันดีมากๆ ไม่มีปัญหาอะไรครับ ทะเลาะน้อยมาก ส่วนใหญ่เข้าใจกัน
และผมก็รักเขามาก รักมากจริงๆครับ สเปค นิสัย ทุกอย่าง มันเป็นเขาที่ผมต้องการทุกอย่างเลยครับ เลยรักมากๆ
...แต่แล้ววันนึง เป็นวันเกิดเขา ผมเซอร์ไพร์เค้ก แล้วก็3%@$^#กันตามปกติ หลังจากวันนั้น ... เขาก็บอกว่าเราเข้ากันไม่ได้ครับ เหตุผลโง่มาก
โอเค แล้วหลังจากนั้น 1 อาทิตย์ เขาก็มีคนใหม่ คนที่ดูมีอะไรมากกว่า ดูดีกว่าละมั้ง ผมแค้นมากนะครับ เพราะเขาทำเหมือนว่า ไอ้ 2 ปีที่ผ่านมาไม่มีความหมายเลย

การแก้แค้น
หลังจากนั้นมา ผมทำยังไงรู้มั้ยครับ " ผมเปลี่ยนตัวเองครับ " ลดนน.มา 10 กิโล เพิ่มกล้าม ดูแลตัวเอง ทรงผม การแต่งตัว ทุกอย่างครับ
รวมไปถึงการพูดคุยกับรุ่นน้อง เพื่อน พี่ ในคณะด้วยนะครับ แรกๆเนี่ยยากมากๆ แทบจะไม่มีใครรู้จักผม (จริงๆแล้วผมเฟรนลี่มาก) จนเวลาก็ผ่านไป เกือบ 1 ปีแล้วครับ
เขาก็ยังเดินผ่านในคณะผมนั้นแหละ ก็คงสังเกตุได้ว่า ผอมลง ดูดีขึ้น (ซึ่งทุกคนก็บอกครับ) แล้วผมก็กลายเป็นที่รู้จักมากขึ้นในคณะ ไปไหนก็มีรุ่นน้องไหว้ เพื่อนเยอะ รุ่นน้องเยอะ
บางทีนี่ เลือกไม่ถูกว่าจะไปกับกลุ่มไหน มีคนชื่นชมผลงานเยอะครับ
ตอนนี้เหมือนผมได้แก้แค้นสำเร็จแล้วนะครับ บางคนมองว่าผมบ้า ปยอ. แต่ถ้า คุณไม่ได้มาอยู่ในจุดจุดนี้ คุณจะไม่มีทางเข้าใจเขาหรอกครับ ว่ามันรู้สึกยังไง

สรุปแล้วนะครับ สิ่งที่ควรทำเมื่อเขาทิ้งเราไปแล้วนะครับ คือ " ทำให้ตัวเองดูดีขึ้น ในทุกๆด้านครับ " ซึ่ง ลึกๆแล้วเนี่ย เขาเองก็รู้อยู่แก่ใจครับ และก็อาจจะไม่ได้สนใจอะไรด้วยซ้ำ
แต่เพียงแค่ใช้ แฟนเก่าที่แค้นมากๆ เป็นแรงผลักดันให้ ทำตัวเองให้ดีขึ้นเท่านั้นเอง ครับ ..

ปล.เลิกกันมา ผมไม่เคยทำร้ายเขาในทางใดเลยนะครับ ได้แต่เก๊กเดินผ่านเท่านั้นเอง

sirisuk008
21st September 2014, 09:02
ตอนแรกหัวกระทู้นึกว่า เป็นแฟนแล้วโดนทิ้ง แต่จริงๆคือ จีบไม่ติด นั่นเอง ผมอยากจะบอกว่ามันเป็นเรื่องปกติครับคนบางคนอาจจะต้องจีบผู้หญิงเป็น 10 คนกว่าจะไก้เป็นแฟนก็มี (จีบเป็น 10 ในความหมายผมคือจีบไม่ติดแล้วไปจีบผู้หญิงคนอื่นนะครับ ไม่ได้จีบพร้อมกัน 10 คน !!) หรือบางคนแทบจะไม่ต้องจีบเลยแค่เดินเข้าไปคุยก็แทบจะได้มาเป็นแฟนแล้วก็มีครับ เลยอยากให้ จขกท คิดว่ามันเป็นเรื่อง ปกติ มากกว่า

ส่วนวิธีอยากให้เขารู้สึกเสียดายที่ไม่รับรักเราก็มีเยอะครับ ตั้งใจเรียน ดูแลตัวเอง เยอะๆ ทำตัวเองให้ดูดี ดูหล่อขึ้น ให้เขารู้สึกเสียดายเรา แบบนี้จะดีกว่าไปแค้นเคืองเขานะครับ

magabers
21st September 2014, 09:30
ใช่คนเดียวกะที่เล่าให้กรูฟังปะวะอาร์ม - -

windows
27th September 2014, 09:11
ใช่คนเดียวกะที่เล่าให้กรูฟังปะวะอาร์ม - -

มันมีหลายคนน่ะ ฮ่าๆ

parisj007
27th September 2014, 09:28
ผมเค้าใจคุณนะผมก็เป็นทุ่มสุดตัวทุกอย่างกำลังไปดีเชียวเหมือนจะได้อยุ่แล้ววันต่อมาน้องคนนั้นเป็นเแฟนกับเพื่อนผมวันนั้นแบบว่าโครตแค้นเลยแบบว่าอยู่บ้านเปิดเพลงทั้งวันเลย = = แค้นก็ไม่ได้ทำอะไรเหมือนกันขอให้เจอคนใหม่แล้วกันครับ

HearTLockER
27th September 2014, 09:57
เห็นเเก่ตัว******...

simon0062
27th September 2014, 10:31
เป็นผมผมก็เสียใจนะโดนหักอกแบบนี้ เที่ยวดีกว่าให้หายเสียใจ