PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามครับ [ NoteBook ]

TkToU
28th September 2011, 20:15
ใครเคยเจอปัญหา ฝุ่น บ้างไหมครับ ...
... พอดีผมใช้ NB Toshiba Qosmio X770 แล้วลำโพงที่มากับตัวเครื่องมันเป็นหลุมอ่ะครับ ช่องนี่ ถ่างมาก แล้วทีนี้ ฝุ่นเข้าครับ เยอะพอสมควร เคยลองเอาอุปกรณ์ทำความสะอาดที่เป็นแปรงสำหรับช่องเล็ก ๆ ลึก ๆ เข้าไปปัด ๆ แล้วมันไปโดนดอกลำโพงอ่ะครับ ที่เป็น แผ่นสีเงิน แล้วมันเป็นรอยขนแมว ... ขอทราบวิธีที่ดีกว่านี้หน่อยครับ หรือ คุณ ๆ ใช้อุปกรณ์อะไรกันอยู่ รบกวนแนะนำด้วยครับ :heart

newpunk311
28th September 2011, 20:21
ผมว่าน่าจะเอาเครื่องเป่าที่มันลมเบา หรือ เอาปากเป่าผุ่นออกก็ได้ครับ เเล้วเอาเเปลงกับน้ำยานิดหน่อยขัด ก็สอาดเเล้วครับ

TkToU
29th September 2011, 15:24
ขอบคุณสำหรับ คห. ครับ