PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำการเล่นdragon age originทีครับ

maxnut11557
21st September 2014, 10:20
อยากรู้ว่าจะหาเกราะกะพวกอาวุธดีๆได้ที่ไหนบ้างอ้ะครับแล้วก็ตอนนี้เล่นอยู่ในปราสาทredcliffโคดยากกกซอมบี้เดินมารุมที7-8ตัวตายเรียบTTใครพอมีเทคนิคหรือแผนดีๆช่วยแนะนำทีนะครับ

headshot deluxe
21st September 2014, 16:48
เกราะกับอาวุธดีๆ ได้จากหีบครับ ถ้าไม่อยากพลาดคงต้องเปิดบทสรุปกันล่ะ โดยเฉพาะเกราะนี่มันจะได้เป็นชิ้นๆ หัว ตัว แขน ขา ไม่พร้อมกัน ดังนั้นถ้าพลาดก็อดได้ครบชุดเลย
อาวุธพิเศษบางอันได้มาหลังจากทำเควสของ dlc เช่น leliana's song หรือ darkspawn เล่นจบแล้วจะได้อาวุธเพิ่มมาในช่องเก็บของเลย
นอกจากนี้ก็มีพวกเกราะพิเศษ ถ้าคุณซื้อแบบ ultimate edition จะมีเกราะมังกรแดงให้ กับทำเควสหาศพพระราชาที่ตายตอนต้นๆ เกม จะได้เกราะทองของราชามา (ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว)

สำหรับวิธีการเล่นต้องเล่นแบบ rpg คลาสสิกครับ คือมีตัว tank ใช้สกิลคอยล่อให้ศัตรูมาโจมตี ตัว rogue คอยเข้าข้างหลัง ตัว mage/ธนู ยิงจากระยะไกล และเกมนี้ mage สำคัญมากเพราะเป็นคลาสที่ใช้เวทย์ผสมซึ่งทำ damage สูงสุดในเกม ตอนผมเล่นผมก็ไม่รู้มาก่อน เพิ่งมารู้กลางๆ เกม เลยยิง storm of the century อย่างเดียว ตายกันเป็นกลุ่มๆ เลย ผมเล่นสาย tank ดาบคู่ สรุปทีมผมมี tank สองคน ตายยากหน่อย mage คนนึง และ rogue อีกคน (เอาไว้เปิดกุญแจอย่างเดียวเลย) ก็ไม่ค่อยตายบ่อยเท่าไหร่นะ แต่ถ้ามี mage สองคนจะดีมากเลย คนนึงคอยรักษา อีกคนคอยยิงเวทย์ แถมยิงเวทย์ผสมได้เร็วกว่าด้วย

Ezios
21st September 2014, 19:37
เล่นแบบ ไม่ pause ผ่านยากครับ ต้อง pause เกมตลอด อย่าลาก มอน มาหมด ค่อยไล่ฆ่า ไล่เก็บไปครับ