PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รับติดตั้งและแก้ไข Windows ผ่านเน็ต ด้วยระบบออนไลน์ที่ทันสมัย

SuperSpHit
24th September 2014, 10:05
รับลง Windows ผ่านเน็ต ด้วยระบบออนไลน์ที่ทันสมัย โดยช่างโจอี้ บีบอย [J.I.B Computer]

ข้อความขอบคุณจากลูกค้า

รายละเอียดเกี่ยวกับทางร้าน
ผมชื่อ โจ ครับ ปัจจุบันเป็นช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ที่ J.I.B Computer สาขาเชียงใหม่ แล้วเกิดไอเดียว่า ปกติเราก็ทีมวิวไปลงเกมส์และโปรแกรมให้คนในเฟสได้ แล้วทำไมเราไม่ลองใช้ทีมวิวของเราให้เกิดประโยชน์สูงสุด ผมเลยคิดว่าถ้าผู้ใช้งานคอมพิวเตอร์เกิดมีปัญหาเรื่อง เครื่องใช้งานไม่ได้ หรือ ปัญหาต่างๆที่ไม่พึ่งประสงค์ผมจะไปแก้ไขให้เค้ายังไงในเมื่อทีมวิวเข้าไปดูไม่ได้ ผมเลยคิดออกว่าจะใช้ Line ในโทรศัพท์มือถือนี่ละเป็นตาแทนผม แล้วสามารถไปบังคับเครื่องเค้าได้โดยการพูดบอกให้เค้ากดแป้นคีย์บอร์ด ตามที่ผมเห็นเครื่องของเค้า และแล้วในที่สุดมันก็ สำเร็จ ครับผมสามารถรับซ่อมคอมหรือลงวินโดว์โดยใช้ Line แทนโปรแกรมทีมวิวได้ ผมเลยนำทั้งสองโปรแกรมนี้ ระหว่าง ทีมวิว กับ Line ในมือถือนำมาประยุกต์ใช้งานให้สามารถซ่อมคอมพิวเตอร์ของพวกคุณหรือลูกค้าทุกคนได้โดยผมจะนั่งอยู่ที่บ้านโดยไม่ออกไปไหนเลย จึงทำให้ผมตั้งใจว่าจะ รับลง Windows ผ่านเน็ต แบบเต็มตัวเลยแล้วกัน จะได้ไม่เสียเวลาให้พวกคุณๆ ยกคอมของคุณไปร้านซ่อมคอมซึ่งระยะทางก็ไม่ใช่ใกล้ๆ บ้างทีคุณอาจอยู่ไกลจากตัวเมือง ค่าเดินทางไปกลับคงจะไม่คุ้มกับค่าซ่อมคอม ผมเลยอยากจะเชิญชวนเพื่อน พี่ๆ น้องๆ ลองมาใช้บริการผมดูว่า การมาซ่อมคอมกับผมได้อะไรกลับไปบ้าง
" สิ่งดีๆมีให้คุณเสมอผ่านเน็ต และด้วยระบบออนไลน์ที่ทันสมัย " นี่คือสโลแกนของผม

วีดีโอยืนยันการทำงานของทางร้าน

http://youtu.be/Ot4_WHPRJV0

สิ่งที่ผมจะทำก่อนลงวินโดว์
1. ตรวจเช็คฮาร์ดดิสว่าอุณหภูมิเท่าไร และ ฮาร์ดิสติด bed ไม ขนาดฮาร์ดิสกี่GB
2. ตรวจเช็คซีพียูอุณหภูมิซีพียูเท่าไร รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร ใช้ชิบเซตของอะไร แล้วก็ความเร็วของพัดลมของซีพียูทำงานปกติไม
3. ตรวจสอบระบบไดร์เวอร์ไวไฟ หรือ Lan ใช้ของอะไร เวอร์ชั่นไหน เพื่อเตรียมไฟล์ไดร์เวอร์ให้เค้า
4. ตรวจเช็คเมนบอร์ดอุณหภูมิเท่าไร รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร รองรับชิบเซตรุ่นไหน
5. เตรียมโหลดไฟล์ไดร์เวอร์จากบริษัทผู้ผลิตเมนบอร์ดโดยตรง
หมายเหตุ: การตรวจเช็คอุปกรณ์จะทำให้เรามั่นใจว่าหลังลงวินโดว์เสร็จจะไม่มีปัญหาภายหลัง

สิ่งที่ต้องเตรียมก่อนลง Windows ผ่านเน็ตออนไลน์

โปรแกรมสำคัญสำหรับไดร์เวอร์
1.IObit Driver Booster Pro
2.Hard Disk Sentinel Pro
3.Easy PackDriver
4.Speccy

โปรมแกรมสำคัญสำหรับวินโดว์
1.Chew7 v1.1
2.One Key Ghost
3.Windows ที่คุณต้องการ
XP / 7[32/64] / 8.1[32/64]

โปรแกรมสำคัญสำหรับซอฟแวร์
1.Internet Download Manager 6.20 Build 2
2.Ultimate.DLCD.Boot.2014.v2.1
3.Teamviewer 6
4.Your Unstaller!7

สิ่งที่คุณต้องมีในการใช้งาน
1.เฟลชไดร์ 1 อัน หรือ ซีดี 1 แผ่น ก็ได้
2.มือถือสามารถเล่น Line ได้ พร้อมกล้องหลัง

ติดต่อสอบถามขอลงวินโดว์ใหม่ผ่านเน็ต
www.facebook/jojoegameth