PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนเก่าของเพื่อน ..

joeysarut
26th September 2014, 00:07
เรื่องมันมีอยู่ว่า

เพื่อนผมเลิกกับแฟนซึ่งห่างกัน 4 ปี เธอได้มาบอกผมทางเฟส เธอเศร้าเรื่องนี้ ผมก็ได้ไปปลอบเธอ
และเพื่อนผมกับเธอยังคงความเป็นพี่น้องอยู่ถึงแม้จะได้เลิกกันไปแล้ว ต่อมาผมก็คุยกับเธอไปเรื่อยๆหลังจากนั้น
แต่ผ่านมาไม่กี่วันเธอก็ฝากเพื่อนผมซึ่งเป็นแฟนเก่ามาบอกว่าคิดกับผมแค่พี่น้อง ผมก็เลยเลิกคุยไประยะหนึ่ง
จนมาวันนี้มีเหตุการณ์ทำให้ผมกลับไปคุยกับเธออีกครั้ง เธอบอกว่าเธอไม่มีเพื่อนอยู่ทำการบ้าน
เราก็เลยคุยโทร Line กัน หลังจากที่คุยแบบพิมพ์กันมา คุยๆกันไปซักพัก มันมีเรื่องเกิดขึ้นคือ
เพื่อนผมกับเธอทะเลาะกันขั้นรุนแรง ถึ้งขั้นตัดพี่ตัดน้องไม่รู้จักกันเลย
ต้นเหตุเกิดมาจากที่ผมคุยกับเธอในวันนี้หรือเปล่า ?
แต่เพื่อนผมบอกว่าไม่โกรธผม แต่บอกว่าไม่รู้จักเธอ ตัดความรู้จักกันไปเลย

ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ ? เรื่องแบบนี้ คือมันเกิดขึ้นกะทันหันมากๆ ทั้งๆที่ตอนแรกผมยังนั่งคุยไปเล่นเกมไปอยู่ดีๆ
ผมควรทำยังไงดีครับ.

EDIT 1 : คือตอนนี้ผมกับเธอคุยกัน ชอบคอกันมากครับ มีโอกาสได้เป็นแฟน

ส่วนเพื่อนผมนี่คือมันเลิกคุยกับน้องเค้าแล้ว แต่ตอนนี้มันเสือกไปเมากินเหล้า ทั้งๆที่ตอนแรก(หลังจากเลิกกัน )มันบอกว่า แค่พี่น้อง -.-

manglove
26th September 2014, 00:26
แล้วคุณได้คิดอะไรกับแฟนเก่าเพื่อนคุรหรือป่าวละ :sweat

indygang
26th September 2014, 00:43
ผมว่าลองไปคุยกับเพื่อนคุณเลย ยังไงก็ผู้ชายเหมือนกัน ว่า ถามจริงๆนะกุเป็นต้นเหตุหรือ ป่าว อ่ะไรประมาณนี้อ่ะครับ ยังไงก็เพื่อนกันคุยกันได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว ยังไงก็พูดให้พวกเขาปรับความเข้าใจกันผมว่าน่าจะสบายกว่า ทั้งเราและเขา

blacklotus55
26th September 2014, 01:00
เฮ่้อออออ ได้ไร บอกไร ดึก ๆ อีกแล้ว

เพื่่อน = ถ้าที่สนิทกัน รู้ใจกัน คบกันมานาน ร้อยอื่นที่หมื่นพัน = """" หาไม่ได้อีกแล้ว "" ผิดใจกันมากไป เพราะ "ผู้หญิงคนเดียว" เลยทำให้เสียพื่อน ............... ก็คิดเอาเอง

ผู้หญิง = ร้อยอื่นที่หมื่นพัน คนนี้มีปัญหา ต่อไป = """ หาใหม่เมื่อไรก็ได้ """ ก็คิดเอาเอง ไม่อยากร่ายยาว ๆ เฮ้ออออออออ

kira002
26th September 2014, 09:11
"ต่อมาผมก็คุยกับเธอไปเรื่อยๆหลังจากนั้น แต่ผ่านมาไม่กี่วันเธอก็ฝากเพื่อนผมซึ่งเป็นแฟนเก่ามาบอกว่าคิดกับผมแค่พี่น้อง"

งงตรงนี้ จะลุยกะแฟนเก่าเพื่อนหรอ ตามที่เข้าใจ

ไม่รู้สิ เป็นผมนะ คงไม่คุยมั่ง ถึงจะสนิททั้งแฟนเพื่อนและเพื่อน

รอให้เพื่อนมันซ่า ๆ ก่อน เดียวไปคุยแบบนี้เพื่อนจะคิดว่า จะไปกินแฟนเก่ามันอีก

จะทะเลาะกันป่าว ๆ

ปล. ความคิดส่วนตัวนะ เท่าที่อ่าน ข้อความ จขกท. ยังไม่เครียร์เท่าไร

CanDiiZ
26th September 2014, 09:23
เข้ามางงระดับความสัมพันธ์ -*-

เพื่อคุณ(ช) เลิกกับแฟนเค้า(ญ)

แฟนเค้า(ญ)มาคุยกับคุณ คุณก็ปลอบไปตามประสา (ถ้าไม่คิดอะไรเกินเลยนะ) แต่ก็คุยกันเรื่องมา

เค้าลดระดับความสัมพันธ์ จากแฟน เป็นพี่น้องกันไปแล้ว

เค้า(ญ)ฝากเพื่อนคุณ(ช / แฟนเก่า) มาบอกคุณว่าเค้าไม่ได้คิดอะไรกับคุณ เป็นแค่พี่น้องกัน

คุณก็เลยเลิกคุยไปได้พักนึง ก็มีเหตุให้กลับมาคุยกันอีก (ถ้าบริสุทธิใจจะเลิกคุยกันทำไม -*-)

เพื่อนคุณ(ช) เห็นเธอคุยกับคุณ ไม่พอใจ เลยทะเลาะกัน (เพื่อ ... !!??) ถึงขั้นจะตัดสัมพันธ์ที่เหลืออยู่

(( อ่านถึงตรงนี้ งง ไม่ใช่แฟน แล้วจะหึงเพื่อ ?? ))

เคยเป็นแฟนผม แล้วเลิกกันไปคบกับเพื่อนผม(ค่อนข้างสนิท) ผมยังเฉยๆเลย ไม่ได้อะไร เพื่อนผมกับผมก็ไปเที่ยวเฮฮาปาร์ตี้ได้ปกติ

เลิกแล้วก็เลิก จบ

แล้วนี่อะไร งง -*-

ถ้าเป็นไปได้ ก็เลิกไปยุ่งกับเค้า(ญ)เหอะครับ จะได้สบายใจทุกฝ่าย -..-"

kira002
26th September 2014, 11:20
เข้ามางงระดับความสัมพันธ์ -*-

เพื่อคุณ(ช) เลิกกับแฟนเค้า(ญ)

แฟนเค้า(ญ)มาคุยกับคุณ คุณก็ปลอบไปตามประสา (ถ้าไม่คิดอะไรเกินเลยนะ) แต่ก็คุยกันเรื่องมา

เค้าลดระดับความสัมพันธ์ จากแฟน เป็นพี่น้องกันไปแล้ว

เค้า(ญ)ฝากเพื่อนคุณ(ช / แฟนเก่า) มาบอกคุณว่าเค้าไม่ได้คิดอะไรกับคุณ เป็นแค่พี่น้องกัน

คุณก็เลยเลิกคุยไปได้พักนึง ก็มีเหตุให้กลับมาคุยกันอีก (ถ้าบริสุทธิใจจะเลิกคุยกันทำไม -*-)

เพื่อนคุณ(ช) เห็นเธอคุยกับคุณ ไม่พอใจ เลยทะเลาะกัน (เพื่อ ... !!??) ถึงขั้นจะตัดสัมพันธ์ที่เหลืออยู่

(( อ่านถึงตรงนี้ งง ไม่ใช่แฟน แล้วจะหึงเพื่อ ?? ))

เคยเป็นแฟนผม แล้วเลิกกันไปคบกับเพื่อนผม(ค่อนข้างสนิท) ผมยังเฉยๆเลย ไม่ได้อะไร เพื่อนผมกับผมก็ไปเที่ยวเฮฮาปาร์ตี้ได้ปกติ

เลิกแล้วก็เลิก จบ

แล้วนี่อะไร งง -*-

ถ้าเป็นไปได้ ก็เลิกไปยุ่งกับเค้า(ญ)เหอะครับ จะได้สบายใจทุกฝ่าย -..-"

คิดเหมือนกันเลย เหมือน จขกท หวังอะไรสักอย่าง พอผิดหวัง กะไม่คุยสะงั้น

ผมว่าที่เพื่อนมันโกรธ เพราะคิดว่า จขกท รอเสียบหรอป่าวน๊ะ O_o

Mcarmy
26th September 2014, 11:47
https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQl-c_FdHj8U7ZjrUJEYP423owteZYZzU14nDy5v3emi4O7gl6y

Deathbringer
26th September 2014, 11:59
ตามนั้น "งง" :sweat

first
26th September 2014, 12:17
ชอบเขารึปล่าวไม่ชอบก็ปล่อยชอบก็บอกไป บอกเพื่อนเลย ไม่เอา.เอานะ แค่นี้แหละ คนเรามีเยอะแยะแล้วแต่จะหา

joeysarut
28th September 2014, 18:57
อัพเดทสถานการณ์ครับ