PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พอดีอาจารย์ผมจะเกษียณ

BRz_ZeroDragon
28th September 2011, 23:06
คือว่า พอดีอาจารย์ผมจะเกษียณแล้ว ผมคิดไม่ออกว่าจะซื้ออะไรให้ท่านดีอ่ะครับ จึงขอความเห็นว่าจะซื้ออะไรดี แหะๆ :yes

PeaceterZero
28th September 2011, 23:11
แบรน์ซุปไก่ 1 ตะกร้า... พอแล้ว แพงอะนะ
หรูไม่พอ จัด1 กระสอบ

หรูไม่พออีก รักท่านมาก จัด ยาหลินจิ 1 ถุง(แพงแต่คุ้ม)
หรูกว่านี้ จัดหมดเลย

hamaki
28th September 2011, 23:41
อาจารย์ผมก็จะเกษียณเหมือนกันครับ ห้องผม ตกลงกันว่าจะให้เขียนความรู้สึกที่มีต่ออาจารย์ ลงในกระดาษ a4 ทุกคนแล้วรวบรวมไปให้ท่าน

hackedsugus
28th September 2011, 23:48
ซื้อ รังนกให้สิครับ ให้ไปเหอะครับ ถึง แพง ก็ ครั้งเดียวสำหรับครูคนนี้

~Scrubb~
28th September 2011, 23:58
พวงมาลัยพวงเดียวท่านก็ดีใจแล้วหล่ะครับ

อาจารย์ฝ่ายปกครองท่านนึงโรงเรียนผมที่เกษียณไป ตอนท่านยังสอนอยู่เรียกได้ว่าเป็นอริกับพวกผมเลยแหละ

พอตอนเกษียณผมซื้อแค่พวกมาลัย 20 บาทพวงเดียวไปไหว้ นั่นเป็นครั้งแรกที่เห็นน้ำตาของอาจารย์ท่านนั้น (:

xxllollxx
29th September 2011, 00:06
เเค่ยกมือไหว้ หรือ ไปขอโทษในสิ่งที่ล่วงเกิน ผมว่า น้ำตาอาจารย์คงไหลเป็ฯท่อ pvc เเล้วครับ

การเเสดงความรักไม่จำเป็นต้องลงทุน เพียงเเค่เอาใจเราเข้าไป มันมีค่ายิ่งกว่าของหลายๆอย่าง

Assassins -Arthur-
29th September 2011, 14:25
เเค่ยกมือไหว้ หรือ ไปขอโทษในสิ่งที่ล่วงเกิน ผมว่า น้ำตาอาจารย์คงไหลเป็ฯท่อ pvc เเล้วครับ

การเเสดงความรักไม่จำเป็นต้องลงทุน เพียงเเค่เอาใจเราเข้าไป มันมีค่ายิ่งกว่าของหลายๆอย่าง
เห็นด้วยครับ แต่น้ำตาไหลถึงขั้นท่อ PVC เลยหรอเยอะไปไหมเอาสัก เขื่อนเลยดีกว่า

nut2009
29th September 2011, 14:34
ร้องเพลงเซอร์ไพรส์ครูครับ
จะเอาโลกมาทำปากกา หรือเอานภามาแทนกระดาษ เอาน้ำมาหมดมหาสมุทรแทนหมึกวาด ประกาศพระคุณไม่พอ ประมาณนั้น

Doraemon:)
29th September 2011, 15:20
ของที่คิดว่า ท่านแก่ไปแล้ว จะช่วยท่านได้เช่น

ไม้เท้า ผ้าเช็ดตัว โคมไฟ ผ้าห่ม อ่ะครับ ^^