PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการทำบัตร Visa สำหรับซื้อเกม STEAM ครับ

gamehunter
28th September 2014, 16:48
คือผมเป็น นศ. มหาลัย แต่มีแค่บัตร ATM ของ กรุงไทย ธรรมดา ไม่ได้เป็น VISA แต่อยากได้VISAใจจะขาดเพราะอยากซื้อเกมในสตีมแบบไม่ต้องผ่านบัตรคนอื่นอะครับ
เพราะพอผ่านคนกลางโดน ชาร์ท ก็กระอักเลยแถมค่าโอนอีก พอไปใช้บัตรแม่กว่าจะได้นี่โดนว่าสะ 3-4 วันเลย ผมอยากจะทำบัตร VISA อะคับมีทางไหนที่แบบ
เอาบัตรเดิมไปเปลี่ยน หรือทำใหม่ได้ไหมอะคับมันต้องทำไงบ้างช่วยทีนะคับ
ปล.ไอบัตรที่มีอะบัตร ปจต. นศ. นะครับ

ขอบคุณทุก คห. นะคับทำมาเรียบร้อยละ ประมาณ 20 นาทีได้ ไวดีแท้
http://upic.me/t/tj/xuevv.jpg (http://upic.me/show/52922249)

Lamous
28th September 2014, 17:52
คือผมเป็น นศ. มหาลัย แต่มีแค่บัตร ATM ของ กรุงไทย ธรรมดา ไม่ได้เป็น VISA แต่อยากได้VISAใจจะขาดเพราะอยากซื้อเกมในสตีมแบบไม่ต้องผ่านบัตรคนอื่นอะครับ
เพราะพอผ่านคนกลางโดน ชาร์ท ก็กระอักเลยแถมค่าโอนอีก พอไปใช้บัตรแม่กว่าจะได้นี่โดนว่าสะ 3-4 วันเลย ผมอยากจะทำบัตร VISA อะคับมีทางไหนที่แบบ
เอาบัตรเดิมไปเปลี่ยน หรือทำใหม่ได้ไหมอะคับมันต้องทำไงบ้างช่วยทีนะคับ
ปล.ไอบัตรที่มีอะบัตร ปจต. นศ. นะครับ

ได้ครับไปที่ธนาคารเลย บอกเค้าเลยว่าอัพเกรดบัตรเป็น visa ใช้บัญชีเดิมนี้และครับ
ปล.อาจมีค่าธรรมเนียมรายปี (ของกรุงไทย200 หรือเท่าไหร่ไม่แน่ใจเหมือนกัน) :p

kidsylenser
28th September 2014, 18:17
แนะนำให้เปิดบัญชีใหม่ครับ ไป ธ.กรุงเทพ เปิดบัญชีทำบัตร ATM ที่เป็น VISA Debit ครับ รองรับทุกระบบ

VISA Debit ของกรุงไทยนั้น กด Origin ไม่ผ่านครับ

---------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าจะใช้ซื้อของ Steam อย่างเดียว ก็ทำกรุงไทยก็ได้ครับ

หรือขี้เกียจก็ซื้อ Steam Wallet เอาก็ได้ครับ หรือสมัครบัญชี MOL ก็ได้อีกเหมือนกัน

kaio256k
28th September 2014, 18:22
ไปทำบัตร เดบิต บีเฟิส ของกรุงเทพเลยครับ เปิดบัญชีใหม่ รองรับการทำธุรกรรมได้หลากหลายดีครับ ได้บัตรมาแล้วอย่าลืมไปเปิดการใช้วีซ่าก่อนนะครับ

gamehunter
28th September 2014, 18:29
แนะนำให้เปิดบัญชีใหม่ครับ ไป ธ.กรุงเทพ เปิดบัญชีทำบัตร ATM ที่เป็น VISA Debit ครับ รองรับทุกระบบ

VISA Debit ของกรุงไทยนั้น กด Origin ไม่ผ่านครับ

---------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าจะใช้ซื้อของ Steam อย่างเดียว ก็ทำกรุงไทยก็ได้ครับ

หรือขี้เกียจก็ซื้อ Steam Wallet เอาก็ได้ครับ หรือสมัครบัญชี MOL ก็ได้อีกเหมือนกัน
ถ้าเปิดใหม่ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างหรอคับเสียเงินเท่าไหร่อะไรยังไง ช่วยบอกลายระเอียดได้ไหมครับ พอดีผมไม่เคยเปิด จะแอบหยิบเอกสารไปเปิดเองคราวนี้
เพราะถ้าบอก****ีหวังหูดับแหงเลย อ้อแล้วเปิดเป็นของกสิกรไทย หรือ ไทย พานิช นี่กดได้หมดทุกอันไหมอะคับ

187213
28th September 2014, 18:32
ผมว่าไปทำ paypal เถอะครับง่ายกว่า

satornarm
28th September 2014, 18:45
ถ้าเปิดใหม่ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างหรอคับเสียเงินเท่าไหร่อะไรยังไง ช่วยบอกลายระเอียดได้ไหมครับ พอดีผมไม่เคยเปิด จะแอบหยิบเอกสารไปเปิดเองคราวนี้
เพราะถ้าบอก****ีหวังหูดับแหงเลย อ้อแล้วเปิดเป็นของกสิกรไทย หรือ ไทย พานิช นี่กดได้หมดทุกอันไหมอะคับ

บัตรประชาชน อย่างเดียวพอ ไปเปิดบัญชีทำบัตร Be1st (บีเฟิร์ส) ฝาก 500 หักค่าบัตร 200 เหลือ 300 บอกพนักงานด้วยว่า เปิด ibanking ด้วยเพื่อความรวดเร็ว
แค่นี้แหละที่เหลือก็ทำตามพนักงานบอกเลย

ผมว่าไปทำ paypal เถอะครับง่ายกว่า

ผมว่าง่ายกว่า Paypal อีกครับ ซื้ออะไรก็ไม่ต้องเสียเพิ่ม

gamehunter
28th September 2014, 21:16
บัตรประชาชน อย่างเดียวพอ ไปเปิดบัญชีทำบัตร Be1st (บีเฟิร์ส) ฝาก 500 หักค่าบัตร 200 เหลือ 300 บอกพนักงานด้วยว่า เปิด ibanking ด้วยเพื่อความรวดเร็ว
แค่นี้แหละที่เหลือก็ทำตามพนักงานบอกเลย

ผมว่าง่ายกว่า Paypal อีกครับ ซื้ออะไรก็ไม่ต้องเสียเพิ่ม
บัตรของ กสิกร หรือ ไทยพานิช ทำได้ไหมอะคับ แล้วต้องบอกเขาว่าเปิดอะไรยังอะคับ สองธนาคารนี้ ซื้อได้ทั้ง STEAM กับ Origin ใช่ป่ะคับ
คือผมไม่ได้เรื่องมากหรืออะไรนะคับแต่แถวๆที่ที่ผมยุไม่มีธนาคารกรุงเทพเลย

manglove
28th September 2014, 21:34
เกมส์ในสตรีมผมซื้อผ่าน MOL ( https://th.mol.com/ ) เอาครับไม่ต้องใช้บัตร visa ใช้บัตรเติมเงินของ 12call เอา เสียค่าส่วนต่างเพิ่มแค่ 7%เองครับ สมมุติรเกมส์ราคา 1000 ก็เสียเพิ่มเป็น 1070 เองครับ

แต่ origin ต้องใช้บัตร

Namies123
29th September 2014, 02:51
แนะนำกสิกรนะ ผมเพิ่งทำมาสะดวกมากไปถึงก็กดรับบัตรคิวที่มัน เขียนว่าทำบัตร ATM (ตอนนั้นยามกดให้ผม ก็เลยอ่านไม่ชัด)

พอถึงคิวก็บอกไปทำบัตร debit ครับ เค้าก็ถามว่าเคยทำมาก่อนมั้ยผมบอกไม่เคยเค้าก็จะให้เราทำมีบัตร 2 แบบ K-MAX กับ K-MY

รายละเอียดดูได้ที่เว็บครับ https://mycard.kbankcard.com/TH/Pages/Home.aspx ส่วนเอกสารไม่จำเป็นเลยครับ

แค่บัตรประชาชนใบเดียวก็ทำได้แล้ว รายละเอียดต่างๆก็ฟังที่พนักงานเค้าพูด ครับเพราะค่อนข้างจะละเอียดหน่อยผมจำไม่ค่อยได้