PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการ lock zone ของ steam หน่อยครับ

suppermama
29th September 2014, 21:32
ผมอยากจะซือ้ Final fantasy 13 pc แต่ผมไม่แน่ใจว่าที่ขายนี้
มันจะล็อคโซนรึเปล่า? มันมีวิธีดูมั้ยครับว่าเกมนี้ล็อคโซนหรือไม่?

AeMzA-KuN
29th September 2014, 21:45
ไม่ล็อคนะครับ กดพรีออเดอร์ได้

ถ้าล็อคโซน จะเหมือนเมทัลเกียร์ครับ กดค้นหาไม่เจอ

ปล ผิดพลาดขออภัย

Kyonman
29th September 2014, 23:06
ถ้าโซนไทยไม่มีมันจะหาไม่เจอเลยครับ ถ้ามีก็เล่นได้แน่นอน

suppermama
30th September 2014, 10:04
ขอบคุณครับ =w=

oolldjlloo
30th September 2014, 10:56
lockหรือไม่lockก็แค่กดเข้าบัญชีsteamแล้วsearchชื่อเกม ไม่ขึ้นก็แสดงว่าlockแค่นั้นแหละ ยกเว้นบางกรณีที่ซื้อแล้วดันมาlockทีหลังนะที่ตอนแรกมันจะขึ้นแต่พอlockมันก็จะไม่ขึ้นแต่ก็ยังเล่นได้อยู่
แต่ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะซื้อแบบlockมันจะต้องใช้พวกvpnไปซื้อ แต่เดี๋ยวนี้เงินมันเปลี่ยนสกุลแล้วไม่รู้ว่าจะยังทำได้อยู่รึเปล่า เพราะถ้าคนละสกุลก็ซื้อไม่ได้ ส่วนอีกวิธีคือ หาเพื่อนฝรั่งแล้วซื้อเป็นgiftให้ได้แน่นอน