PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ' ใครเคยแอบรักเพื่อน สารภาพมาซะดี ๆ :)

~Scrubb~
11th July 2011, 18:47
' ใครมีประสบการณ์ตรงด้านนี้มาแชร์กันดีกว่า

สำหรับผมก็มีอยู่คนนึง รู้จักกันมาก็ 4-5 ปีแล้ว กินด้วยกัน เที่ยวด้วยกัน กลับบ้านด้วยกัน กอดคอกันเลยแหละ

แรก ๆ ก็ไม่คิดอะไรน้ะ พออยู่ด้วยกันไปเรื่อย ๆ กลับมีความรู้สึกบางอย่างที่เปลี่ยนไป

รู้สึกดีเวลาได้เจอ , พูดคุย , ไปไหนด้วยกัน รู้สึกหึงเมื่อเค้าคุย , เล่น กับผู้ชายคนอื่น

แต่ก็ไม่กล้าที่จะบอกเพราะว่ากลัวจะเสียเพื่อน

จนวันนึงผมเลยตัดสินใจที่จะไปบอกกับเค้าตรง ๆ เลย พอจะเอ่ยปากพูดปุ๊บ เค้าจองตาผมเท่านั้นแหละ

ผมนิ่งจนพูดไม่ออกเลย สุดท้ายก็ไม่ได้พูดความในใจออกไปให้เค้าได้รู้

ทุกวันนี้ก็ยังเจอหน้ากันอยู่ ผมก็ยังทำตัวเหมือนเดิม มีแค่ความรู้สึกที่มันไม่เหมือนเดิม ก็ยังรู้สึกอึดอัดมาจนวันนี้ที่ไม่ได้บอกเค้า

(ทิ้งท้าย) ข้อดี .. ของการเป็น "เพื่อน" คือไม่เคย " บอกเลิกกัน "

แต่ .. ที่มันเจ็บอยู่ทุกวัน .. ก็เพราะ " บอกรักกัน " ไม่ได้

' ใครมีประสบการณ์เหมือนกัน ไม่ว่าจะสมหวัง ไม่ได้บอก หรือ แห้ว แชร์กันทีครับ :)

tentaethaibio
11th July 2011, 19:59
ไม่เคยเลยครับ

kanjanachai
11th July 2011, 21:34
ดีแล้วที่คุณยังเล่นกันอยู่
ผมแอบรักเพื่อนผมมา 4-5 ปีแล้วเหมือนกัน
ตอนแรกสนิทกันมากครับ พอหลังมาๆเริ่มห่างๆ กันเพราะอะไรไม่รู้
แต่ก็คุยกันอยู่นะครับ ไม่ได้มีอะไร แค่รู้สึกเหมือนว่า วันเวลา
ที่เคยเล่นกัน คุยกัน มันหายไปหมด ทรมานมากครับ ก่อนเคยเพื่อนเพื่อนรักกัน
แต่เดี๋ยวนี้ เป็นได้แค่เพื่อนต่างห้องแล้วอ่ะ ToT อึดอัดมากๆ แต่เค้าก็ยังคุยเหมือนเดิมนะครับ
แค่ไม่มีเวลาให้กันประมาณ นั้น จะร้องไห้ ได้แต่อยู่แบบแอบๆแหละครับ

Freshment J-O-K-E-R
11th July 2011, 21:43
ผมก็เคยเป็นครับ และยังคงเป็นอยู่ด้วย

แต่ผมติดปัญหาใหญ่อยู่คือ เค้าคนนั้นคือเพื่อนแฟนผม T T

ทรมานมากครับ รักแฟน แต่ก็แอบชอบเพื่อน TT"

Freshment J-O-K-E-R
11th July 2011, 21:43
ขึ้นสองโพสอ่ะครับ - -"