PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด่วยครับเกี่ยวกับRecycle Bin

manutsawee117
9th October 2014, 19:52
$Recycle.Bin

System volume Information
ลงwin7 ใหม่หลายรอบก็ยังอยู่เหมือนเดิมอะครับ (อยู่ไดร์ C)
แก้ไม่หายเลยครับแล้วมันก็เริ่มลาม
มาไดร์ d,e เลยอะครับ :):):)

Leoneko
9th October 2014, 20:13
อย่าไปลบมันเลย ถึงลบก็ลบไม่ได้ มันคือไฟล์ของระบบจ้า Recycle ก็คือข้อมูลเกี่ยวกับถังขยะประจำ drive เอาง่ายๆมันมีทุก drive นั้นแหละ
ส่วน System volume information เกี่ยวกับระบบ System Restore จ้า :o

saskill
10th October 2014, 04:07
มันเป็นฟอเดอร์ของตัวโปรแกรมครับ ป้องกันไม่ให้คนยุ่งไว้อยู่แล้ว เวลาเราลบไฟล์ทิ้ง มันจะเอาไฟล์ที่เราลบไปเก็บไว้ในนั้น
ถ้า ไม่อยากให้เปลืองเนื้อที่ ผมแนะนำให้ไปแก้ในถังขยะครับ
ให้มันลบไฟล์แบบถาวร แล้วปิดการเก็บข้อมูลด้วย จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่