PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพิ่งติดเน็ตครับบ มีปัญหานิดหน่อยมั้งครับ

mosounyoyo
9th October 2014, 22:27
พอดีที่บ้านเพิ่งติดเน็ต 3BB ครับ

แต่พอติดเรียบร้อยปกติดี ความเร็วตามแพ็คเกจครับ

แต่...สัญญาณWiFi อ่อนนนมากกกกกก

ผมเล่นอยู่ห้องติดกันได้รับสัญญาณแค่ครึ่งเดียวเองครับ

โทรศัพท์ไปไปเล่นติดกะrouterขึ้นสัญญาณขีดเดียวเองครับบ

ใครมีประสบการณืแปปนี้ ช่วยผมหน่อยเน้ออ

sattawat1979
9th October 2014, 22:58
ใจจริงอยากแนะนำให้ติด True 30MB ครับ ผมใช้อยู่ เน็ตแรงมากๆๆๆๆ เล่น Wifi สัญญาณเต็มที่ โหลดเร็วจริงๆ

ความเร็วโหลดของ Wifi อยู่ที่ ประมาณ 4.5 MB/sec คงที่ตลอด ไม่หลุดด้วย โหลดคืนนึงเล่นเนื้อที่ HDD หมดไปเยอะเหมือนกัน = ='

ถ้าติด True ได้แนะนำให้ติด 30MB ครับ แรงสะใจจริงๆ

numbzero
9th October 2014, 23:19
ต้องลองไปเปลียน Channal ของ wifi ดูครับ เพราะปกติ Channal wifi default คือ channal 1
พอ channal เดียวกันหลายๆ ตัวในบริเวณเดียวเลยช้าครับ และสัญญาณไม่แรง แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ Modem ด้วยครับ

tonza
10th October 2014, 07:47
มันเป็นแบบไม่มีเสาอากาศสินะครับ แนะนำให้ไปซื้อเอาใหม่ดีกว่า แบบมีเสา ทั่วถึงแน่นอน

mosounyoyo
10th October 2014, 23:31
มันเป็นแบบไม่มีเสาอากาศสินะครับ แนะนำให้ไปซื้อเอาใหม่ดีกว่า แบบมีเสา ทั่วถึงแน่นอน

มีเสานะครับของผม บ้านข้างๆผมก็เพิ่งติด สัญญาณยังถึงบ้านผมเลยอะ

TeenLowGer
10th October 2014, 23:42
ลองติดต่อ ศูนย์ 3BB รึยังครับ