PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นคุณ คุณจะรักไหม??

koonla
13th October 2014, 22:48
ถ้ามีคน ๆ นึงที่คุณคิดว่ายังไง ๆ ก็คงไม่รักคุณ คุณพยายามจะตัดใจหลายครั้ง แต่สุดท้ายก็กลับมาคิดใหม่
ถ้าคิดตามตรรกะง่าย ๆ การรักคนที่เค้าไม่รักเรา มันไม่เกิดประโยชน์อะไร มีแต่เสียเท่านั้น...แต่คุณก็ยังรักเค้า ไม่รู้เพราะเหตุผลอะไร
ถ้าเป็นคุณ...คุณจะยังรักไหม??

Benzt2h
13th October 2014, 23:12
ถ้าตอนนั้นนังไม่ใครก็ยังรักครับ ถ้าตอนนั้นเรายังไม่เจอใครรักครับ

kinggame7988
13th October 2014, 23:16
รักก็รักไม่เห็นต้องหาเหตุผลเลยครับ ถ้าวันหนึ่งไม่รู้สึกว่ารักแล้วนั่นก็อีกเรื่อง1

ZirusZa
13th October 2014, 23:44
เป็นผมจะเลิกยุ่งครับ ถ้าเค้า ไม่สนใจเราจริงๆ น่ะ ไม่รักเราตั้งแต่แรกอยู่แล้ว ต่อให้ทำอย่างไง มันก็ยากที่เค้าจะมารักเราอยู่ดีอ่ะครับ ผมว่าตามไปเรื่อยๆ เสียเวลา
คนดีๆ ยังมีอีกเยอะ ถึงไม่เหมือนกัน แต่เค้าอาจจะให้ความรักดีๆ กับเรากว่านี้ก็ได้ครับ อย่าไปงมงายกับคนๆ เดียว เพราะแค่คำว่าเรารักเค้าเลย ตบมือข้างเดียว
มันไม่ดังหรอกครับ แถมเราอาจจะเจ็บฟรีเปล่าๆ ด้วย พยายามมองให้กว้างครับ โลกเราไมได้แคบแค่นั้น "คิดบวกๆ ไว้ครับ จะได้เกิด" ...

tenmza0
14th October 2014, 00:09
เหมือนผมตอนนี้ละครับ เห้ย!! ตัดใจจากเขาไม่ได้ชะที ไปมีแฟนใหม่ก็แล้วผมก็เลิกสนใจไประยะหนึ่ง แต่มันก็ตัดใจจากเค้าคนนั้นไม่ได้ชะทีจนผมเลิกกับแฟนใหม่ เค้ายังไม่มีแฟนนะครับ จนผมเลิกกับแฟนใหม่เค้าก็ยังไม่มีแฟน ^^ จนปัจจุบันนี้ ผมก็ยังแอบชอบเค้าอยู่ แต่ไม่กล้าบอกชะที เห้ย!! เค้าชอบอะไรผมก็ซื้อให้^^ ให้โหลดซีรี่ย์ 90 กว่า GB. ผมก็นั่งโหลดให้ทั้งคืน 5555 ก็ทำดีกับเค้าทุกอย่าก็ว่าได้ละครับ ^^นอนเล่นฟังเพลงก็เปิดโทรศัพท์มองแต่รูปเค้า ทุกวันนี้ผมยังนึกอยู่กับตัวเองเลยว่า >เค้าจะรู้มั้ยน้า...ว่าเราชอบเค้ามากๆๆๆแค่ไหน< 55555 ถึงจะเป็นแค่การ "รัก" เค้าข้างเดียวก็เหอะ^^ (มันติดแค่อย่างเดียวครับ รักเค้าชอบเค้าแต่ไม่กล้าบอก ครับ เพราะกลัวผลตอบรับที่ไม่ตรงตามที่เราคาดไว้ กลัวว่าถ้าเราพูดออกไปแล้ว เค้าจะไม่กล้ายุ่งกับเรากลัวว่าเค้าจะไม่สนใจเรา กลัวทุกอย่างเลยก็ว่าได้ หรือพูด ง่ายๆ ว่าหวังสูงอ่าครับ+คิดมากและขี้ขลาดเข้ามาผสม ^^)

ขอบคุณกระทู้ดีๆ ครับผม :blush:blush:blush:blush

windows
14th October 2014, 00:13
ผมเคยจีบผู้หญิง แล้วโดนหักอกมา5-6ครั้ง เขาก็บอกตั้งแต่ครั้งแรกแล้วว่า "เราคิดกับเธอแค่เพื่อน"
ผมก็ดื้อจีบไปต่ออีกนานเลย ผลก็ออกมาเหมือนเดิม ผมเพิ่งตระหนักได้ว่า "โคตรเหนื่อยเลยว่ะ" ไปวิ่งตามคนที่เขาไม่มีวันรักเรา มันเหนื่อยมาก
ถ้าเขาบอกอย่างนั้นก็ตัดใจซะเถอะครับ ไม่งั้นโดนบ่อยๆเข้าจิตใจคุณจะไม่กลับมาเป็นปกติ เหมือนผม....

koonla
14th October 2014, 11:51
เหมือนผมตอนนี้ละครับ เห้ย!! ตัดใจจากเขาไม่ได้ชะที ไปมีแฟนใหม่ก็แล้วผมก็เลิกสนใจไประยะหนึ่ง แต่มันก็ตัดใจจากเค้าคนนั้นไม่ได้ชะทีจนผมเลิกกับแฟนใหม่ เค้ายังไม่มีแฟนนะครับ จนผมเลิกกับแฟนใหม่เค้าก็ยังไม่มีแฟน ^^ จนปัจจุบันนี้ ผมก็ยังแอบชอบเค้าอยู่ แต่ไม่กล้าบอกชะที เห้ย!! เค้าชอบอะไรผมก็ซื้อให้^^ ให้โหลดซีรี่ย์ 90 กว่า GB. ผมก็นั่งโหลดให้ทั้งคืน 5555 ก็ทำดีกับเค้าทุกอย่าก็ว่าได้ละครับ ^^นอนเล่นฟังเพลงก็เปิดโทรศัพท์มองแต่รูปเค้า ทุกวันนี้ผมยังนึกอยู่กับตัวเองเลยว่า >เค้าจะรู้มั้ยน้า...ว่าเราชอบเค้ามากๆๆๆแค่ไหน< 55555 ถึงจะเป็นแค่การ "รัก" เค้าข้างเดียวก็เหอะ^^ (มันติดแค่อย่างเดียวครับ รักเค้าชอบเค้าแต่ไม่กล้าบอก ครับ เพราะกลัวผลตอบรับที่ไม่ตรงตามที่เราคาดไว้ กลัวว่าถ้าเราพูดออกไปแล้ว เค้าจะไม่กล้ายุ่งกับเรากลัวว่าเค้าจะไม่สนใจเรา กลัวทุกอย่างเลยก็ว่าได้ หรือพูด ง่ายๆ ว่าหวังสูงอ่าครับ+คิดมากและขี้ขลาดเข้ามาผสม ^^)

ขอบคุณกระทู้ดีๆ ครับผม :blush:blush:blush:blush

เป๊ะเลยคับบ ไม่กล้าบอกก กัวไม่เหมือนเดิม แต่อยู่เฉย ๆ ก็คาดหวังง ==

koonla
14th October 2014, 11:52
ผมเคยจีบผู้หญิง แล้วโดนหักอกมา5-6ครั้ง เขาก็บอกตั้งแต่ครั้งแรกแล้วว่า "เราคิดกับเธอแค่เพื่อน"
ผมก็ดื้อจีบไปต่ออีกนานเลย ผลก็ออกมาเหมือนเดิม ผมเพิ่งตระหนักได้ว่า "โคตรเหนื่อยเลยว่ะ" ไปวิ่งตามคนที่เขาไม่มีวันรักเรา มันเหนื่อยมาก
ถ้าเขาบอกอย่างนั้นก็ตัดใจซะเถอะครับ ไม่งั้นโดนบ่อยๆเข้าจิตใจคุณจะไม่กลับมาเป็นปกติ เหมือนผม....
เค้าไม่ได้ปฏิเสธอ่ะคับบ แต่แบบดูทรงแล้ว ไม่น่าจะได้อย่างที่หวังอ่ะคับบ

iamwutdy
15th October 2014, 20:00
บางครั้งเมื่อเวลาผ่านไปคนอาจจะเปลี่ยนได้นะครับ จากวันนั้นที่ไม่ได้ชอบเรา วันนึงเค้าอาจจะมาชอบเราก็ได้

เพียงแต่มองตัวเองว่าคุณชอบเค้าจริงๆ มั้ย พร้อมจะแลกทุกอย่างไปมั้ย

死者の人形。
15th October 2014, 20:12
แรกๆก็คงยังรักอยู่นะครับ แต่พอนานๆไปคงเลิกรัก เพราะเราไม่ได้มีค่าอะไรสำหรับเค้า บางคนอาจดูถูกความรักของเราด้วยซ้ำ ถึงเราจะรักเค้าจนตายแทนเค้าได้ เค้าก็ไม่รักเราอยู่ดี เอาใจเราไปให้คนที่รักเราดีกว่าครับ เจ็บมาเยอะพอสำควรเมื่อก่อนนะ อิอิๆ