PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทางการนิ่งนอนใจกับเชื้ออีโบล่ามากเกินไปละ

Eucliwood Hellscythe
15th October 2014, 09:38
แขร์ข้อความนี้ให้มากที่สุด จะตัดเครดิตออกก็ไม่ว่าอะไร ขอแต่ให้คนอ่านมากที่สุด
ผมต้องการให้ห้ามการเดินทางเข้าประเทศ จาก 5 ประเทศที่เกิดการระบาด (กินี ไลบีเรีย เซียร่าลีโอน ในจีเรีย และ คองโก) ในทุกกรณี
ฝากถึงกระทรวงสาธรณสุข พวกคุณมั่่นใจในยารักษามากเกินไป จนล้อเล่นกับเชื้ออีโบล่าแล้ว ถ้าคนไทยเกิดติดเชื้อขึ้นมา
กระทรวงนี้ต้องรับผิดชอบเพราะอนุญาตให้นักท่องเที่ยวจาก 5 ประเทศนี้เข้ามา
เตรียมการรักษาไว้ก็จริง แต่ในขั้นตอนการคัดกรอง อย่าให้คิดว่าจะรักษาได้ ให้คิดเสมือนว่า "เป็นแล้วตายสถานเดียว"
จะได้เกิดความตืนตัวในการป้องกันเมืองไทยจะปลอดภัยห่างไกลจากเชื้อนี้มากขึ้น ไม่เอามันเข้ามาจะดีที่สุด

DeViLDoM
15th October 2014, 09:54
ต้องตายกันก่อนมั้งถึงจะคิดได้

maxLiverpool
15th October 2014, 09:58
เห็นด้วย ตรรกะ ไร้สารจริงๆ เห้อออ ประเทศเรา
(พอดีบ้านอยู่ใกล้พัทยาเลยเป็นเมืองที่เสี่ยงติดถ้ามีนักท่องเที่ยวจาก 5 ประเทศนั่นมา)

HADOKEN
15th October 2014, 10:06
ไม่ต้องกลัวครับประเทศนี้มีกะลาเป็นบาเรียครอบอยู่ อีโบล่าผ่านเข้ามาไม่ได้เเน่ๆ

[P]oky_alM0n
15th October 2014, 11:06
อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ คุณ Eculiwood (ดูมีสาระ ดีกว่าอันก่อนๆ) แต่คุณมาโพสในบอร์ดนี้มันก็เท่านั้นแหละครับ นี่มันบอร์ดเกม
คุณ ต้องไปโพสใน pantip นู่นครับ (scope มันกว้างกว่าเยอะ )
แต่เอาตรงๆ ผมว่าเรื่องใหญ่โตแบบนี้คนที่เค้ามีหน้าที่ดูแลตรงส่วนพวกนี้เค้าน่าจะมีแผนรับมือไว้แล้วล่ะครับ

sirisuk008
15th October 2014, 11:33
ต่อให้มีแผนรับมือ มันก็ต้องควรกันไว้ดีกว่าครับ เมกายังตายไปแล้ว 1 เลย
ประเทศเรานี่แปลกอยู่อย่างนึง ชอบรอให้ปัญหามันเกิดก่อนแล้วค่อยหาวิธีแก้ แทนที่จะหาวิธีไม่ให้เกิดปัญหา

[Never]
15th October 2014, 13:07
ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำ...ตา

blacklotus55
15th October 2014, 13:20
เฮ้ยยยย อะเด่อเอ๊ยยย จะแคร์อะไร เสียเวลาซดไวน์ กะตีกะห รี่ ของรัดมนตรีทั้งหลายเค้าหน่ะ :o

ในจังหวัดบ้านผมมันยังออกวิทยุทุกวี่วันว่า """ ไม่ติดทางน้ำลาย ไม่ติดโดยการสัมผัส ไม่ติดทางลมหายใจ """"

555+ กระบือล้วน ๆ ไม่มีโคผสม

CanDiiZ
15th October 2014, 13:26
ต้องตายกันก่อนมั้งถึงจะคิดได้

ประเทศสารขันธ์ ต้องวัวหายแล้วล้อมคอก

มีกะลาเป็นบาเรียกันทุกอย่าง

มีคาถาวิเศษ สยบทุกโรคร้าย "" กินร้อน ช้อนกลาง ล้างมือ ""

เอาง่ายๆ ไม่ต้องคิดมาก ประเทศเยอรมัน กับอเมริกาที่ว่าระบบดี การป้องกันดี ยังมีคนติดเชื้อแล้วตาย

แล้วประเทศสารขันธ์ มันจะไปเหลืออะไร ทำใจเถอะ

kisserza
15th October 2014, 16:41
ไทยแลนท์แดนเวทมนต์จะไปกลัวอะไรละครับ ชิวๆ พอคนตายเกลื่อนอย่มาโวยวายละกัน -0-

escess1991
16th October 2014, 00:14
เรื่องของเรื่องคือ ยา มันแพงครับ ประเทศเราหนี้เยอะแค่ไหนก็รู้กันอยู่ ขนาดยาพารายังมีแต่แป้งเลยครับ กินไป 4-5 เม็ด วิ่งปร๋อ ลองมองหลายๆมุมนะครับ เราเองก็หาทางป้องกันเอาครับ ต้องช่วยตัวเองก่อนที่จะให้คนอื่นมาช่วยเราครับ