PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประกัน ps4???

NATSONWAT1
15th October 2014, 21:29
คือผมสงสัยระหว่าง
Ps4 ที่ร้าน.life Siam center 19000+
กับ Ps4 ตามร้านขายเกมต่างๆ 14000-18000

Ps4 ตามร้านขายเกมเป็นเครื่องหิ้ว ประกันเขาบอกเป็นประกันร้าน
แต่ร้านมันอยู่กรุงเทพนี่สิ ผมอยู่ภูเก็ตแต่มาเที่ยวกรุงเทพ
ถ้าเสียขึ้นมาผมต้องเอามาซ่อมที่กรุงเทพ (ใช่ป่าว -*-)

Ps4 ร้าน .life เป็นประกันศูนย์
เสียแล้วเอามาซ่อมที่ศูนย์ที่ไหนในไทยก็ได้ไม่ว่าอยู่ที่ไหน

พนักงานร้าน .life ยังบอกอีกว่า
ตามร้านที่ขายตาม Mbk,พันทิป,บ้านหม้อ มันเอาเข้าศูนย์ไม่ได้
แถมข้างในอาจจะไม่สมบูรณ์ อะไหล่จากที่อื่น หัวอ่านพัง
ไม่รับประกันเครื่อง

ถ้าไปซื้อเครื่องตาม มาบุญครอง หรือที่อื่นที่ไม่ใช่ sony เอาไปซ่อมที่ศูนย์ไม่ได้ ใช่มั้ยครับ?
ราคาที่มาบุญครองถูกหลายพัน ค่อนข้างลังเล

jagerpat054
15th October 2014, 21:46
ต้องดูครับว่า เป็นเครื่องโซนไหน ถ้าเป็นโซน US JP HK ประกันศูนย์ไม่ได้ครับ ถ้าจะซื้อเครื่องหิ้วซื้อ SG สิงคโปร์เข้าศูนย์ไทยได้หมดครับ ส่วนที่คุณว่าเป็นประกันร้าน อันนี้คงประกันเองแน่ ถ้าอยู่ไกลก็ไม่แนะนำครับ ไม่คุ้ม เพิ่มเงินหน่อยซื้อที่มีประกันดีกว่า

NATSONWAT1
15th October 2014, 22:20
แล้วท่านไปซื้อมาที่ไหนครับ ผมจะไปซื้อบ้าง
ราคาไม่แพงยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ

jagerpat054
15th October 2014, 22:39
พวก Nadz,Gcorner ก็ได้ครับ ราคาก็โอเคอยู่นะ ผมว่า