PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำอาหารที่เพิ่มน้ำหนักแต่ไม่เสียสุขภาพหน่อยครับ

Arjack Taylor
16th October 2014, 09:14
พอดีเล่นฟิตเนส น้ำหนักก็ยังไม่มากเท่าไรด้วย ได้ยินว่าถ้าเราอ้วน กล้ามจะขึ้นง่ายและชัด จะต้องกินอะไรดีครับที่อ้วนง่ายๆ และมีวิธีกินยังไงให้ได้สัก 5 มื้อ ต่อวัน จะเพิ่มน้ำหนักจริงจังเลยครับ ขอวิธีด้วยครับขอบคุณครับ

comhangs
16th October 2014, 10:12
กล้ามเนื้อกับไขมัน ผมคิดว่ามันคนละส่วนกันไม่ใช่เหรอครับ ไอถ้าบอกว่าอ้วนแล้วกล้ามจะเยอะเนี่ย ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยเพราะว่ามันคล้ายๆกับทฤษฎีที่ผู้หญิงอ้วนแล้วนมใหญ่

เน้นทานอาหารเพิ่มโปรตีนแล้วออกกำลังกายสร้างกล้ามเนื้อดีกว่าครับ พวก ไข่ขาว อกไก่ หรือไม่ก็อาหารเสริมจำพวกโปรตีน (อันนี้ฟังมาจากรุ่นพี่ที่เขาเล่นกล้ามนะ) อีกอย่างคนอ้วนซิกแพ็คทำยากมากมันจะได้แต่กล้ามอก เพราะกล้ามเนื้อท้องมันสร้างยากจะเห็นชัดก็ต่อเมื่อเราผอม (อันนี้ก็ฟังมาจากรุ่นพี่เขาเหมือนกัน)

jackiiez
16th October 2014, 11:00
พูดเป็นเล่น

อ้วนแล้วกล้ามชัด ไปเอาความคิดนี้มาจากไหน !!!???

พวกที่เค้ากล้ามใหญ่ๆ เห็นชัดๆ ตัวโตๆ เค้าไม่ได้เรียกว่า "อ้วน" เค้าเรียกว่า "ลีน"

ลีน คือไม่มีไขมัน เป็นกล้ามเนื้อล้วนๆ

กินโปรตีน ให้ได้ สองเท่า ของ น้ำหนักตัวเรา หน่วยเป็นกรัม ก็พอ แค่นี้ผมว่าก็ยากแล้ว สำหรับคนธรรมดา

เช่น น้ำหนัก 60 กิโล (แต่จริงๆฝรั่งเค้าใช้หน่วยเป็น ปอนด์) ก็ต้องกิน โปรตีน ให้ได้ 120 กรัม

ก็ไปหาว่า เนื้อไก่ เนื้ออะไรที่เรากินไป 1 กรัม มันได้ โปรตีนเท่าไหร่ ก็กินให้ได้วันละ 120

พอ ที่เหลือไปหาความรู้ต่อเอา เดี๋ยวยาว = w =