PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : FFXIII ของคุณ Ramis ตัว Full ผมลงแล้วจอฟ้าทุกรอบเลยครับ

nodoka
16th October 2014, 12:34
คอมผมจะเจ๊งเอาอยู่แล้วครับ จอฟ้าทุกรอบ ผมลงไปแล้ว 3 รอบ รอบแรกๆ ลงแล้วไปทำอย่างอื่น เลยไม่รู้เรื่องว่าทำไมจู่ๆจอฟ้า รอบล่าสุดลงแล้วเฝ้าดู พบว่ามันขึ้น Error อะไรซักอย่าง ตอนแถบลงเลยครึ่งหลอดมานิดหน่อย ซึ่งผมดูข้อความ Error ไม่ทัน เพราะพอมัน Error แล้วยังไม่ทันอ่านก็จอฟ้าไปเลย แต่พอจับใจความได้ว่าเกี่ยวกับไฟล์ .tmp อะไรซักอย่าง โค้ดจอฟ้าก็จดไม่ทัน เพราะจอฟ้าปุ๊ปมันก็รีเครื่องให้เอง หมดปัญญาจริงๆ ตอนโหลด 100 พาร์ทก็ลำบาก พยายามแทบตายกว่าจะโหลดเสร็จ เพราะบางพาร์ทมันก็โหลดไม่ค่อยขึ้น เหมือนความพยายามสูญเปล่ายังไงก็ไม่รู้ ผมว่าจะโหลด Repack แทนแล้ว (เกมนี้ไม่ใช่เกมที่ผมอยากเล่นด้วยนะ เพราะตั้งแต่เล่นเกมมาไม่เคยติดตามซีรีย์นี้เลย แต่มันว่างเลยลองโหลดมาเล่นดูเผื่อจะชอบ)

จะว่าไฟล์เสียมันก็ไม่ใช่ เพราะถ้าไฟล์เสีย มันก็ไม่น่าจะแตกไฟล์ได้ไฟล์ ISO มาแบบนี้

ใครเคยประสบปัญหา / หรือรู้ทางแก้ไหมครับ ไม่งั้นผมจะได้โหลด Repack แทน

noon1257
16th October 2014, 12:48
ผมก็โหลดของคุณ Ramis เเบบ 100 ไฟล์เหมือนกันนะครับ 60 GB เหงือกเเห้งเลยกว่าจะเสร็จ

เเต่ของผมโหลดมาเเล้วก็ลงเล่นได้ปกตินะครับ มีเเค่ไฟล์เสียนิดหน่อย เเต่ก็เเก้ไขปกติ ของผมไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ถ้ายังไงลองโหลดเเบบ Repack ดูก็ได้นะครับ ไม่ต้องเสียเวลาเยอะด้วย ถ้าเกิดโหลด repack เเล้วยังจอฟ้าเหมือนเดิมน่าจะเป็นที่คอมเเล้วล่ะครับ :yes

Allowed
16th October 2014, 12:54
http://www.nirsoft.net/utils/blue_screen_view.html

โหลด BS Viewer มาดูครับ แล้วค้นหา google

nodoka
16th October 2014, 13:02
ลืมบอกว่าเป็นโน๊ตบุ๊ค ไม่ใช่คอมตั้งโต๊ะ

ผมก็แอบคิดว่าอาจเป็นที่โน๊ตบุ๊คผมเหมือนกัน เพราะตอนลงมันก็ดูกระตุกๆแปลกๆ เพราะโน๊ตบุ๊คผมมันค่อนข้างจะกากพอสมควร แต่ยังพอเล่นเกมนี้ไหว ดูจากสเปคที่เกมนี้ต้องการแล้วน่ะนะ

จริงๆ Repack ผมไม่ค่อยอยากโหลดเท่าไหร่ เพราะผมอยากได้ทั้งเสียงพูดญี่ปุ่นกับอังกฤษ แต่ Repack มันต้องเลือกระหว่างสองภาษานี้ ผมเลยเลือกญี่ปุ่นไป เพราะคุณภาพการพากย์มันดีกว่าเยอะ แต่บางอารมณ์ก็อยากฟังเสียงอังกฤษเหมือนกัน

แต่ยังไงก็ช่างมัน บางทีผมเล่นแล้วอาจจะไม่ชอบ แล้วลบทิ้งไปก็ได้ เพราะเกมแนว RPG นี่ไม่ใช่แนวผมเลย

osutaiko
16th October 2014, 13:40
ผมเป็น แค่ตอนเล่นเฉยๆ ที่ฟ้าอาจเกิดจาก Note ทำงานหนักไปครับ//ผม Repack ลง Python เล่นได้ปกติ

nodoka
16th October 2014, 21:59
โหลดลง Repack Asian Edition แล้ว ไม่มีปัญหาใดๆครับ คงเพราะแบบ Full มันอาจจะทำให้โน็ตบุ๊คของผมทำงานหนักเกินไป เพราะขนาดมันใหญ่เกินเหตุก็ได้