PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Survival กับ FPS เกมส์ไหนสนุกกว่ากันเหรอครับ

effkup01
17th October 2014, 20:45
Survival ก็ DayZ
FPS ก็ CS:GO

เกมส์ไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เรื่องราคาต่างกันอยู่พอควร ช่วยแนะนำทีครับ :)

ap10308280
17th October 2014, 20:48
DayZ ถ้ามีเพื่อนเล่นจะสนุกมาก ถ้าเล่นคนเดียวอย่าไปซื้อเลย

maxLiverpool
17th October 2014, 21:35
MMORPG
แนะนำ อย่างสุดซึ้ง GW2
ปล.ถ้าเป็นผม DayZ :) ครับบบ

effkup01
17th October 2014, 22:26
DayZ ถ้ามีเพื่อนเล่นจะสนุกมาก ถ้าเล่นคนเดียวอย่าไปซื้อเลย

เพื่อน ก็หาในเกมส์ ไงครับ :)555 แต่ไม่รู้ว่าคนในเกมส์จะเป็นเพื่อนกันหรือเปล่า

angelknight
17th October 2014, 22:45
บอกเลยครับ dayz คนในเกมส์*****ซะ90% อุตส่าห์ช่วยมันฝ่าดงผี สุดท้าย****ยิงผม ลูทของไปนิ่มๆเลย ถ้าคิดจะไปตายดาบหน้ายังไงก็ไม่รอดครับ ฟันธงให้เลย

Lamous
17th October 2014, 23:19
Dayz สนุกดีนะแต่ต้องเล่นเป็นกลุ่มหรือเล่นกับเพื่อน ถ้าไม่มีเพื่อน หรือกลุ่มเล่น แนะนำให้ข้ามไปเลยเพราะจะท้อและเบื่อทันที
CSGO คนเล่นเยอะ หาคนเ่ล่นทั่่วไปง่ายๆ เล่นได้ชิวๆ ข้อเสียถ้าไม่ถนัดแนว FPS แบบนี้มาก่อนมีท้อแน่นอน :)

DeKidZapper
18th October 2014, 07:55
Survival แนวนี้ต้องเล่นหลายๆคนถึงสนุกครับ

shisaku
18th October 2014, 12:31
คำถามนี้จะให้ตอบยังไง สมมุติผมถามว่า ข้าวมันไก่ต้ม กับ ข้าวมันไก่ทอม ผมควรกินอันไหน อันไหนอร่อยกว่ากัน จะตอบผมว่ายังไง

por
18th October 2014, 14:15
survival สนุกกว่าอยู่แล้วครับ เพราะมันปนทั้ง FPS+Open World + Survival

ส่วน CS......เกมสืเก่ารุ่นตำนานนะครับ จะเอาไรไปเทียบ ตำรวจ โจร ยิงกัน จบครับ 5555(แต่ถ้าคนอายุ 24+ คงเคยมีเหตุการ โดดเรียนไปเล่น CS ตามร้านเกมส์นะ555)ตอนนั้นสนุกแบบหาคำใดเปรียบจริงๆ ยกให้เป็นตำนานเลยเกมส์นี้

Ezio Auditore
18th October 2014, 18:02
survival สนุกกว่าอยู่แล้วครับ เพราะมันปนทั้ง FPS+Open World + Survival

ส่วน CS......เกมสืเก่ารุ่นตำนานนะครับ จะเอาไรไปเทียบ ตำรวจ โจร ยิงกัน จบครับ 5555(แต่ถ้าคนอายุ 24+ คงเคยมีเหตุการ โดดเรียนไปเล่น CS ตามร้านเกมส์นะ555)ตอนนั้นสนุกแบบหาคำใดเปรียบจริงๆ ยกให้เป็นตำนานเลยเกมส์นี้
นายหมายถึง CS 1.6 หรอ??

earthkotig
22nd October 2014, 20:04
ขอตอบแบบคลาสสิก...

แล้วแต่คนชอบครับ

satornarm
22nd October 2014, 20:15
คำถามนี้จะให้ตอบยังไง สมมุติผมถามว่า ข้าวมันไก่ต้ม กับ ข้าวมันไก่ทอม ผมควรกินอันไหน อันไหนอร่อยกว่ากัน จะตอบผมว่ายังไง

ง่ายมากครับข้าวมันไก่ต้ม แบบไม่ต้องคิดเลย เพราะคำถามถามหลายคนยังไงก็ได้หลายคำตอบ คนนึงชอบอย่างอีกคนชอบอีกอย่างงี้
ปล.DayZ เพื่อนหาเอาตามกลุ่ม Facebook ก็มีครับเค้าจะนัดกันไปเล่นลองไปขอ ๆ แจมเค้าดู

Gu Pai!
22nd October 2014, 23:14
CS:GO
ต้องได้ลองเล่น แบบแข่งขันดูครับ 5vs5 (เป็นโหมดที่จริงจังขึ้นมาหน่อย)
CS:GO มีระบบเก็บยศนะครับ แถมมียศลดด้วย(แพ้ติดกันยศลด ชนะรัวๆยศอัพ) ดรอปของ เอาไปขายได้ รึจะใช้เองก็ตามสะดวก
ผมว่ามันเป็นเกมที่ต้อง ฝีมือ+ทีม+ประสบการณ์+อ่านเกม ถึงจะรอด

ส่วน DayZ ผมก็เคยเล่นกับเพื่อนอยู่เป็นเดือนๆเลย แต่สุดท้ายก็เลิกเพราะเบื่อไปเอง คือพอมีของปุ๊บ ก็แน่นอน อยากจะไปหาอะไรยิง
พอยิงซอมบี้จนเบื่อ ก็หาคนมาเป็นเป้า ไม่เขาตาย เราก็ตาย และก็หาของไหม่เรื่อยๆ เลยเบื่อไปเอง

lankinpark
24th October 2014, 03:31
ถ้าจะให้เลือกผมเลือกเกม FPS ดีกว่าครับลูกเล่นอาจจะไม่ได้มีมากเหมือนเกม Survival
แต่มันจะสนุกแบบไม่น่าเบื่อครับ ซึ่งเกม FPS จะตอบสนองผู้เล่นได้ในด้านความมันส์ครับ
ผมเองก็ไม่ชอบการเกินไกลไปหาของหาชุดพอครบ แล้วโดนยิงตายแล้วรีใหม่หรอกนะครับ(ถึงจะเล่นเป็นกลุ่มก็เถอะ)
หากเป็น FPS เดินแปปๆก็ยิงกันละแปปๆก็ตายละแต่ของไม่หายแถมได้กลับมาล้างแค้นในเวลาอันสั้น(ไม่ต้องไปหาของใหม่)

TheDarK
25th October 2014, 08:10
Survival ดิ ดิ้นรน ๆ