PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยคับ notebook มีเสียงติ๊ด ครับ

Plukxiez
29th September 2011, 13:55
ช่วยด้วยครับ ผมเอาโน๊ตบุ๊คไปจำนำไว้ นานประมาณ เดือนครึ่ง พอไปไถ่มา เปิดเครื่องแล้วมีปัญหาเลยคับ

คือตอนเปิดเครื่องจะมีเสียงติ๊ด ดังถี่ๆ และนานมาก จนเครื่องบูทไกล้เสร็จถึงจะเงียบ
แล้วก็บ้างครั้งปุ่ม Delete Home PgUp ก็กดไม่ได้ แต่ปล่อยไปซักพักก็กดได้
แล้วก็อาการแปลกๆอีกหลายอย่างครับ

ไม่รู้สาเหตุเลย รบกวนให้คำปรึกษาด้วยครับ

C4C4C4
29th September 2011, 14:11
ร้านแกะหรือป่าวครับ

Plukxiez
29th September 2011, 14:22
ผมเองก็ไม่มั่นใจครับ ลองเช็คดูแล้ว(เท่าที่เห็น)ก็ไม่มีร่องรอยงัดครับ
ที่สำคัญผมอยากรู้ว่าเครื่องมีปัญหาเกิดจากอะไรครับ
ตอนนี้ใช้ไปแบบห่วงๆมากเลยมีอยู่เครื่องเดียว ^^