PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเรื่อง Steam

merpiquez
19th October 2014, 13:03
คือว่า พอดีผมได้เข้าไปเล่นในเครื่องของน้องแล้วได้ดาวน์โหลดติดตั้งเกมไว้ จากนั้นจะไปข้างนอกเลยล้อกเอ้า
แล้วทีนี้น้องผมได้ล้อกอินโดยใช้บัญชีของเขาเอง ซึ่งปรากฏว่า เกมของบัญชีผมที่ได้ติดตั้งไว้ มันค้างในคลังของเขา
อยากทราบว่าบัญชีนั้นจะเล่นได้มั้ยครับ แล้วข้อเสียยังไง

** อันนี้ผมรู้แล้วว่าถ้าลบเกมนั้นออก เกมที่ว่าในคลังของเขามันจะหายไป เพราะไม่ใช่บัญชีที่ซื้อ

เพิ่มเติม

แล้วหากเล่นได้ ชื่อในเกมจะเป็นของบัญชีใคร ระหว่างที่ล้อกอินอยู่กับของคนที่ซื้อเอง

satornarm
19th October 2014, 13:10
id ใครก็ id มัน เกมที่โหลดไว้อีก id จะเล่นได้ก็ต่อเมื่อมีเกมนั้นด้วย หรือเป็นเกม Free to play
ถ้ามีเกมเหมือนกันก็เข้าเล่นได้ แต่ Save ก็ของใครของมัน ถ้าเกมนั้นมีระบบ Steam Cloud
ถ้าไม่มีก็จะเป็น Save ที่อยู่บนเครื่องนั้น ๆ ไป