PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามความเห็นเพื่อนๆหน่อย ว่าผมควรทำไงต่อไป

rainbowsixiv
29th September 2011, 14:33
ผมชอบผู้หญิงคนนึงตั้งแต่เค้าอยู่ปวช. 2 แล้วผมอยู่ปวส.1 แต่เพื่อนเค้าบอกว่า อย่าพึ่งจีบเพื่อนในห้องชอบเค้าอยู่แล้วก้มีหลายๆคนเชียให้คบกัน
จนผ่านมา 2 ปี ผมจบปวส. บังเอิญได้คุยกะเค้า ผมก้รู้สึกดี คุยกันไปได้ซัก 1 เดือนเค้าถามผมว่า พี่เคยคบกับแฟนแต่ความรู้สึกได้แค่เป็นเพื่อนมั้ย
เพราะเราเจอกันทุกวัน ห้องเดียวกัน กลุ่มเดียวกันเป็นแบบนี้ตลอดเวลา ถ้าเคยจะทำยังไง ผมก้บอกให้ฟังว่าต้องทำอะไรยังไงเพราะอะไร (แต่ผมไม่ได้พูดให้เค้าเลิกกันนะ^^)
จนผ่านไปอีก 1 เดือน เค้าก้บอกผมว่าเค้าได้บอกแฟนเค้าไปแล้วในสิ่งที่อยากบอก แล้วจากนั้นผมก้ได้คุยกับเค้าเรื่อยมา จนผมได้ถามเพื่อนเค้าว่าเค้ายังคบกับแฟนเค้า
"ที่ถามมาก็ไม่เชิงแต่ก็ใช่แต่อาจไม่ทั้งหมด เพราะมีบางสิ่งที่ยังทำให้ต้องอยู่ แต่มีบางสิ่งที่ไม่อาจให้เต็มร้อยดังเดิม" ผมก้เฉยๆ หลังจากที่ผมกับเค้าไปเที่ยวกัน เราก้ได้เจอกัน
คุยกันโทหากันบ่อยขึ้น บางครั้งก้ไปเที่ยวกับพวกเพื่อนเค้าบ้าง เค้าก้มาเดินกับผมตลอดเวลา ผมก้เลยยิ่งสงสัยว่า เพื่อนเค้าจะคิดยังไงถ้ายังไม่เลิกกัน หรือว่าเลิกกันจิงๆ
ตอนนี้ก้ เป็นเวลา 3 ปีแล้วที่ผมคุยกะเค้า ผมแอบชอบมาตั้ง 2 ปีแหนะ รวมเป็น 5 ปีแล้ว

Bumblebee
29th September 2011, 18:11
แจ๊ะๆครับ .

onisuke
29th September 2011, 18:25
''ไม่รู้จะอธิบายยังไง''

niorzazaza
29th September 2011, 18:31
ผมว่ามันอยู่ที่ตัวคุณจะเลือกเองครับว่าจะทำยังไงต่อ

Runningman
29th September 2011, 19:05
แจ๊ะๆครับ .

+1ครับ ต้องแจ๊ะ

assist05
29th September 2011, 22:34
อย่าให้ความรู้สึกเหล่านั้นเกิดขึ้นกับคุณ
"ไม่รู้จะอธิบายยังไง"