PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดไฟล์ exe ไม่ได้ หลังจากลง window ใหม่ค่ะ

DookDik
29th September 2011, 15:15
ไฟล์ exe ทุกไฟล์มันจะมีรูปโล่ ที่เป็น admin ติดอยู่ด้วยอ่ะค่ะ
ต้องทำยังไงถึงจะเปิดได้

ขอบคุณค่ะ

potza543
29th September 2011, 17:38
ถ้าwin 7 ให้ไปตรง control panel-แล้วหา system เข้าไป แล้วตรงมุมซ้ายล่างๆจะมีคำว่า Action Center กดเข้าไป จะมีระดับกับขีดระดับที่เราตั้งไว้
ให้เราปรับลงมาอันล่างสุดเลยครับคือ Never แล้วกด ok เท่านี้ครับลองดู

CrYzTeX
29th September 2011, 18:35
กด Start > พิมพ์ UAC กดเข้าที่รูปธงนั้นแหละ แล้วเลื่อนแถบสี่เหลี่ยม ให้ลงล่างสุด แล้วกด OK จบ