PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โน๊ตบุคผมเป็นอะไรไม่รู้อ่ะ

hianoy007
23rd October 2014, 23:33
เพิ่งมาเป็นไม่กี่วันนี้เองครับคือตอนลงเกมครับมันจะขึ้นจอฟ้าเลย คือคิดตั้งไปซัก 4 5 เปอร์ก็ค้างเเล้วก็....จอฟ้าเลยครับใครช่วยรบกวนด้วยน่ะครับ ^^ < เป็นทุกเกมครับ > ผมใช่โปรเเกรม BlueScreenView ดูก็เห็นชื่อนี่อ่ะครับ ntkrnlpa.exe ^^

vgfgff
25th October 2014, 09:18
ntkrnlpa.exe ทำงานไม่คงที่หรือาจติดไวรัสครับ ลองหาวิธีซ่อมดูครับ เอาชื่อนี้ไป serch ใน google เลยหรือจะเข้า CMD --run as admin ด้วย แล้วก็ใช้คำสั่ง
sfc /scannow ครับเพื่อซ่อมไฟลื windows

hianoy007
25th October 2014, 12:39
ntkrnlpa.exe ทำงานไม่คงที่หรือาจติดไวรัสครับ ลองหาวิธีซ่อมดูครับ เอาชื่อนี้ไป serch ใน google เลยหรือจะเข้า CMD --run as admin ด้วย แล้วก็ใช้คำสั่ง
sfc /scannow ครับเพื่อซ่อมไฟลื windows
ผมลองดูครับ ขอบคุนมากน่ะครับ >> ^^

hianoy007
25th October 2014, 20:42
เวลาลงเกมมันมักจะไปค้าง streams/actor.crs อ่ะครับเช่น C:\Program Files\Cabela's Big Game Hunter Pro Hunts\streams\actor.crs อ่ะครับเเล้วก็ค้างเลย

vgfgff
25th October 2014, 23:28
เวลาลงเกมมันมักจะไปค้าง streams/actor.crs อ่ะครับเช่น C:\Program Files\Cabela's Big Game Hunter Pro Hunts\streams\actor.crs อ่ะครับเเล้วก็ค้างเลย

ไฟล์เกมส์อาจเสีย ไม่ก็ antivirus block ไฟล์ครับ ลองโหลดใหม่/ปิด antivirus