PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : John Wick ใน Payday นี่มันเป็นมาไงครับ

18062503
27th October 2014, 20:58
John Wickในpaydayนี่มันมีเนื้อเรื่องไหมครับหรือแค่ผู้พัฒนาเกมจับมาใส่เฉยๆไปดูหนังมาก็ไม่เห็นเกี่ยวไรกัน

ddc[TH]
27th October 2014, 21:24
มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับ payday แน่นอนครับ
เห็นผู้พัฒนาบอกจะมาบอกอยู่ ว่าเป็นมายังไง

ปล. ป๋าแกในเกมหล่อมากก 555

18062503
27th October 2014, 22:34
โอเคครับรอๆอยากรู้มากไปดูหนังแอบลุ้นให้ตัวละครในpaydayโผล่มาไม่มีเลย555

kazeyuki
27th October 2014, 22:49
เนื้อหาความเป็นมามันก็บอกอยู่ในรายละเอียดตัวละครแล้วนี่ครับ แถมมีวิดีโอเกรี่นเรื่องความเป็นมาเป็นไปให้ดูตอนเข้าเกม(ในเวอร์ชั่นเกมปัจจุบัน)ด้วย

เนื้อเรื่องในเพย์เดย์ประมาณว่า พี่จอร์น กะ นายเชน(พี่ดำ)ในเกม แกซี้เก่ากันมาก่อน แล้วอยู่มาวันหนึ่ง พี่จอร์น ก็ไปขอพี่เซนว่าอยากเข้ากลุ่มปล้นด้วยคน ซี้เก่าพูดถึงขนาดนี้ มีรึที่ พี่เชน จะกล้าปฏิเสธเพื่อนซี้ เลยรับเข้ามาในกลุ่มปล้นของเพย์เดย์ด้วย ส่วนเนื้อเรื่องน่าจะเป็น เนื้้อเรื้องแยกที่เป็นเหตุการณ์หลังในภาคหนังโรงอ่ะครับ

18062503
27th October 2014, 23:06
เนื้อหาความเป็นมามันก็บอกอยู่ในรายละเอียดตัวละครแล้วนี่ครับ แถมมีวิดีโอเกรี่นเรื่องความเป็นมาเป็นไปให้ดูตอนเข้าเกม(ในเวอร์ชั่นเกมปัจจุบัน)ด้วย

เนื้อเรื่องในเพย์เดย์ประมาณว่า พี่จอร์น กะ นายเชน(พี่ดำ)ในเกม แกซี้เก่ากันมาก่อน แล้วอยู่มาวันหนึ่ง พี่จอร์น ก็ไปขอพี่เซนว่าอยากเข้ากลุ่มปล้นด้วยคน ซี้เก่าพูดถึงขนาดนี้ มีรึที่ พี่เชน จะกล้าปฏิเสธเพื่อนซี้ เลยรับเข้ามาในกลุ่มปล้นของเพย์เดย์ด้วย ส่วนเนื้อเรื่องน่าจะเป็น เนื้้อเรื้อแยกที่เป็นเหตุการณ์หลังในภาคหนังโรงอ่ะครับ

ออขอบคุณมากครับผมคือดูมาแล้วและครับแต่ก็งงอยู่ดีมันภาษาอังกฤษฟังไม่รู้เรื่อง